Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Khu sau lưng dinh 2 rất OK đó bác, gần trung tâm nhưng xanh và yên tĩnh, view phía sau nhìn xuống thung lũng khá đẹp.
ảnh nhìn vào Khởi nghĩa Bắc sơn từ đầu đường Trần hưng Đạo (có cafe Hoa Violet ngày T4 trong Cadasa) sát Lê văn Tám (đầu LVT có dê Diệu Thông, cuối có nướng Mậu Dịch), bên trái là khu villa và hotel mới, bên phải là dinh 2.
View attachment 2367616
Dạ, cám ơn anh nhiều :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cẩn thận nha mọi người!
Chiều tối 29/11, Chi cục Quản lý đường bộ III.3 (Cục Quản lý đường bộ III, Tổng cục Đường bộ Việt Nam), cho biết các đơn vị thi công đang khắc phục điểm sạt lở vừa xảy ra trên tuyến đường Nha Trang - Đà Lạt.
Do mưa lớn kéo dài, vào khoảng 17 giờ ngày 29/11 trên quốc lộ 27C (thường gọi là tuyến đường Nha Trang - Đà Lạt) đã xuất hiện điểm sạt lở đất đá tại Km60+590 (đèo Khánh Lê) địa phận tỉnh Khánh Hòa. Ước tính cả trăm mét khối đất, đá đã đổ xuống chắn ngang mặt đường tại vị trí trên.
Hiện Chi cục Quản lý đường bộ III.3 đang phối hợp với lực lượng chức năng chốt chặn tại hai đầu đường đèo để cảnh báo các phương tiện từ Nha Trang đi Đà Lạt và ngược lại, tạm thời không lưu thông qua tuyến đường.
Chi cục Quản lý đường bộ III.3 đã lập số điện thoại đường dây nóng để tiếp nhận các trường hợp khẩn cấp trên đường đèo của quốc lộ 27C. Người dân khi gặp tình huống khẩn cấp có thể gọi vào số 0906419641 để được trợ giúp.
(Báo Lâm Đồng)

CẬP NHẬT: Trưa 30/11, ông Tạ Thanh Tình, Trưởng Chi cục Quản lý Đường bộ 3, cho biết lượng đất đá nằm chắn trên trên quốc lộ 27C, huyện Khánh Vĩnh được dọn dẹp, thông tuyến từ 22h30 hôm qua.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/12/16
88
122
33
32
Mấy anh cho e hỏi, ở Đà Lạt có quán thung lũng xanh, Thảo Nguyên, 2 quán này ăn ok ko ạ? E xem review thì 5 chê 5 khen nên ko biết như thế nào cả. Anh nào có ăn qua cho e tí feedback với ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Mấy anh cho e hỏi, ở Đà Lạt có quán thung lũng xanh, Thảo Nguyên, 2 quán này ăn ok ko ạ? E xem review thì 5 chê 5 khen nên ko biết như thế nào cả. Anh nào có ăn qua cho e tí feedback với ạ.
Ngon hay dở khó nói lắm bác do tùy khẩu vị mỗi người, riêng ở nhà thì thích quán Thung lũng Xanh.
Đường Ankroet vào có rất nhiều quán gà nướng cơm lam như Khương Duy (ngã 3 Măng Lin), cơm lam Ayun (nổi tiếng một thời), Thung lũng Xanh, Lai Hoa, Thảo Nguyên, rẽ chút vào 722 đi hướng Ankroet suối Vàng có Hoàng hạc, Sơn Lâm.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
em định noel này đưa cả gia đình đi dalat và ở Berry Valey.
có bác nào homestay này chưa ạ xin cho em ý kiến về vị trí, chất lượng phòng ốc.

Hạng D
16/10/06
1.541
9.810
113
sites.google.com
em định noel này đưa cả gia đình đi dalat và ở Berry Valey.
có bác nào homestay này chưa ạ xin cho em ý kiến về vị trí, chất lượng phòng ốc.

Mình ở rồi, có 2 kiểu là bungalow và phòng, homestay này nằm dưới thung lũng, sau lưng là đồi thông với thành phố buồn, xe oto xuống sát luôn, đường lên xuống hơi dốc nên cẩn thận. Bungalow trang bị đầy đủ nhưng khá bé 2 người ở lọt lòng toilet bé tí giá 500k. Phòng 4ng thì mình chưa ở. Ở đây đc cái quán cafe trang trí đẹp và thức uống mà đặc biệt là sinh tố dâu các kiểu rất ngon do chổ này có trồng dâu, giá cũng ổn áp. Nên ở 1 lần cho biết chớ cũng ko có ý định ở lại.

View từ bungalow

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Chiều tối 29/11, Chi cục Quản lý đường bộ III.3 (Cục Quản lý đường bộ III, Tổng cục Đường bộ Việt Nam), cho biết các đơn vị thi công đang khắc phục điểm sạt lở vừa xảy ra trên tuyến đường Nha Trang - Đà Lạt.
Do mưa lớn kéo dài, vào khoảng 17 giờ ngày 29/11 trên quốc lộ 27C (thường gọi là tuyến đường Nha Trang - Đà Lạt) đã xuất hiện điểm sạt lở đất đá tại Km60+590 (đèo Khánh Lê) địa phận tỉnh Khánh Hòa. Ước tính cả trăm mét khối đất, đá đã đổ xuống chắn ngang mặt đường tại vị trí trên.
Hiện Chi cục Quản lý đường bộ III.3 đang phối hợp với lực lượng chức năng chốt chặn tại hai đầu đường đèo để cảnh báo các phương tiện từ Nha Trang đi Đà Lạt và ngược lại, tạm thời không lưu thông qua tuyến đường.
Chi cục Quản lý đường bộ III.3 đã lập số điện thoại đường dây nóng để tiếp nhận các trường hợp khẩn cấp trên đường đèo của quốc lộ 27C. Người dân khi gặp tình huống khẩn cấp có thể gọi vào số 0906419641 để được trợ giúp.
(Báo Lâm Đồng)

CẬP NHẬT: Trưa 30/11, ông Tạ Thanh Tình, Trưởng Chi cục Quản lý Đường bộ 3, cho biết lượng đất đá nằm chắn trên trên quốc lộ 27C, huyện Khánh Vĩnh được dọn dẹp, thông tuyến từ 22h30 hôm qua.
Cũng may em vừa đi tuyến đường này từ NT lên ĐL cách đây khoảng 10 ngày. Lúc em đi chỉ thấy cát đất đỏ chảy xuống mặt đường một ít ai ngờ hôm nay nó bị sạt lỡ như vậy.