Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chỗ khu làng Bình An Tuyền Lâm thấy thoáng, yên tĩnh, phù hợp nghỉ dưỡng:
View attachment 2429014
Từ resort Edensee ngắm cảnh hồ và Bình An Village bên kia, ́ý kiến cá nhân thì 2 nơi này thích hợp nghỉ dưỡng relax nhất trong khu hồ Tuyền Lâm
view từ balcon phòng lúc sương sớm chưa tan
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

view Bình An trong lúc chèo kayak trên hồ
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Từ resort Edensee ngắm cảnh hồ và Bình An Village bên kia, ́ý kiến cá nhân thì 2 nơi này thích hợp nghỉ dưỡng relax nhất trong khu hồ Tuyền Lâm
view từ balcon phòng lúc sương sớm chưa tan
View attachment 2429308
view Bình An trong lúc chèo kayak trên hồ
View attachment 2429309
Chỗ Edensee tháng 5 năm 2016 chỉ vô xem live show của Ca sĩ Lê Uyên (Phương) hát với Cs Tuấn Ngọc thôi bác. Bữa đó trời mưa tầm tã lúc ra về.

Quán Mộc (hình dưới), quán này có ghé ăn sáng và đêm nghe nhạc vài lần. Cs quán này hát nói chung tạm tạm, nếu không muốn nói là dở ẹc. ĐL thấy có nhiều quán cafe đẹp. Nhiều Cs xưa cũng thành danh và xuất thân từ Đà Lạt, hình như Cs Thanh Lan cũng từng ở ĐL thì phải???

Đường Nguyễn Du giờ đã mở rộng, chạy hết “tưng tưng” rồi:), Tết rồi có đi ngang nhưng quán nghỉ, đóng cửa. Nhà này của ông Thân (CEO Bến Thành Ford), có quen “sơ sơ” ông này;):

Attachments

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Quán Mộc (hình dưới), quán này có ghé ăn sáng và đêm nghe nhạc vài lần. Cs quán này hát nói chung tạm tạm, nếu không muốn nói là dở ẹc. ĐL thấy có nhiều quán cafe đẹp. Nhiều Cs xưa cũng thành danh và xuất thân từ Đà Lạt, hình như Cs Thanh Lan cũng từng ở ĐL thì phải???
Nhiều ca sĩ nổi tiếng Saigon trước 1975 xuất thân từ Dalat như Thanh Tuyền, Lê Uyên & Phương, Tuấn Ngọc, Lệ Thu và Khánh Ly. Có thể nhiều người chưa hiểu, nhưng giữa không gian phố núi mà nghe nhạc tình ca qua tiếng hát khàn nhựa của Khánh Ly hoặc não nề của LU&P thì lạnh buốt cả người.
Còn Thanh Lan là người gốc Huế, có chồng đầu tiên là người Saigon sau khi 2 người tình cờ gặp nhau ở Dalat. Thanh Lan có rất đông fan (trong đó có tôi) vì cô hay đến các trường ĐH hát giao lưu miễn phí cùng sinh viên.
Hiện nay Song Vy (quán bác mới ghé) cũng như Lục Huyền cầm, Cung đàn xưa, Diễm xưa... là các quán cafe phòng trà có tiếng tại Dalat, tuy nhiên để có cảm giác thấm từng lời ca trong cái lạnh buốt về đêm, bác có thể ghé thử cafe Guitar mộc Căn Nhà Xưa ở đầu đèo (dốc sau lưng cafe Bùi văn Ngọ), hát mộc, nhạc cụ mộc, khuya sau khi khách về ngồi lại làm ly cafe nóng hoặc ly rượu ấm tán gẫu với anh Thành (guitarist) và chị Thu Minh (singer)

Attachments

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
tuy nhiên để có cảm giác thấm từng lời ca trong cái lạnh buốt về đêm, bác có thể ghé thử cafe Guitar mộc Căn Nhà Xưa ở đầu đèo (dốc sau lưng cafe Bùi văn Ngọ), hát mộc, nhạc cụ mộc, khuya sau khi khách về ngồi lại làm ly cafe nóng hoặc ly rượu ấm tán gẫu với anh Thành (guitarist) và chị Thu Minh (singer)
Ok, thanks bác. Đợt tới lên sẽ ghé quán Căn nhà xưa.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Nhiều ca sĩ nổi tiếng Saigon trước 1975 xuất thân từ Dalat như Thanh Tuyền, Lê Uyên & Phương, Tuấn Ngọc, Lệ Thu và Khánh Ly. Có thể nhiều người chưa hiểu, nhưng giữa không gian phố núi mà nghe nhạc tình ca qua tiếng hát khàn nhựa của Khánh Ly hoặc não nề của LU&P thì lạnh buốt cả người.
Còn Thanh Lan là người gốc Huế, có chồng đầu tiên là người Saigon sau khi 2 người tình cờ gặp nhau ở Dalat. Thanh Lan có rất đông fan (trong đó có tôi) vì cô hay đến các trường ĐH hát giao lưu miễn phí cùng sinh viên.
Cái nút ruồi của Ca sĩ này thấy để hoài:

Khánh Ly lúc 53 tuổi, trích Paris by Night #46:

Riêng bài tâm linh "Một cõi đi về" của Trịnh thì Khánh Ly và Tuấn Ngọc hát sai ca từ (chỉ 1 từ thôi và đã phát hành CD) cũng mất "linh" rồi bác:
Từ "SUỐT", Khánh Ly hát là "Buốt"
Từ "SUỐT", Tuấn Ngọc hát là "Xuống"

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/8/20
40
22
8
34
Em tài mới, cuối tuần này em làm chuyến đầu đi Đà Lạt, tính đi 4h sáng T7. Chiều về 10h trưa T2 nhưng chưa biết đi QL20 hay hướng Tà Pứa. Thấy nhiều bác review Tà Pứa sedan chạy ok rồi. Nhờ các bác có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn.

Em tài mới, cuối tuần này em làm chuyến đầu đi Đà Lạt, tính đi 4h sáng T7. Chiều về 10h trưa T2 nhưng chưa biết đi QL20 hay hướng Tà Pứa. Thấy nhiều bác review Tà Pứa sedan chạy ok rồi. Nhờ các bác có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn.
Tài mới thì Qlo 20 cho thoải mái nhé!

• Like
Reactions: logan.le
Hạng D
16/10/06
1.541
9.793
113
sites.google.com

Lần đầu tự lái đi đl mình đi 5h chiều gần 11h ăn đêm và ngủ lại bảo lộc sáng hôm sau đi tiếp lên đà lạt. Lần đầu mà chạy 1 mạch sg đl lại xuất phát sớm nên chuẩn bị sức khỏe cho kỹ kẻo đoạn 9 10h nắng hanh hanh máy lạnh phà ra dễ buồn ngủ á.

• Like
Lần đầu tự lái đi đl mình đi 5h chiều gần 11h ăn đêm và ngủ lại bảo lộc sáng hôm sau đi tiếp lên đà lạt. Lần đầu mà chạy 1 mạch sg đl lại xuất phát sớm nên chuẩn bị sức khỏe cho kỹ kẻo đoạn 9 10h nắng hanh hanh máy lạnh phà ra dễ buồn ngủ á.
Người ta tài mới đi buổi sáng là đúng rồi! Đi từ 4h sáng túc tắc tới 12h lên tới ĐL là ok !

• Like
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Đi QL20 cho lành vì Bác mới đi lần đầu. Bác là tài mới Đi đèo Bảo Lộc cẩn thận các khúc cua và không vượt xe khác nha Bác. Vừa qua có vài tai nạn trên đèo BL Bác mới đi lần đầu cẩn thận và tránh đi đèo khi đêm xuống.

• Like