Tập Lái
26/8/20
40
22
8
35
Cảm ơn các Bác đã tư vấn nhiệt tình ạ, vậy em cứ túc tắc theo QL20 cho nó lành. Em sợ kẹt xe nên cố ý về ngày T2 cho chắc ăn. Em cảm ơn ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn các Bác đã tư vấn nhiệt tình ạ, vậy em cứ túc tắc theo QL20 cho nó lành. Em sợ kẹt xe nên cố ý về ngày T2 cho chắc ăn. Em cảm ơn ạ.
Nếu tài mới, chưa đi xa nhiều, thì bác xuất hành khoảng 5h sáng là hợp lý nhất (đi 4h thì trời còn tối quá). Không kẹt xe cao tốc, đến Dầu giây ngừng chân trạm Huyền Hậu đầu QL20 khoảng 6h trời vừa sáng, vệ sinh, ăn sáng tạm hoặc uống ly ca fe cho tỉnh táo trước khi tiếp tục hành trình. Tùy khả năng hay ý thích, có thể ngừng chân thêm khoảng 2 stop ở khu vực đèo Chuối, chân đèo Bảo Lộc, TP. Bảo Lộc, Di Linh, Đức Trọng.
Đi QL20 đường lớn cho quen. Khi về T.2 thì khỏe - đã có chút kinh nghiệm chạy đèo, có thể về hướng Tà Pứa cho vắng xe và thoải mái hơn, cũng như biết thêm được tuyến đường khác.
Nếu mở bản đồ dẫn đường trên xe hoặc trên điện thoại để chú ý khu vực hạn chế tốc độ (Vietmap, Navitel...), hoặc để dẫn đường/biết trước các khúc quanh cua quẹo (Google maps), rất cần thiết nhất là khi vào đường đèo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Lưu ý là Huyền Hậu do dạo này vắng khách nên chất lượng đồ ăn xuống lắm nha mấy bác, bữa trưa T6 tuần trước ghé ăn mà bỏ gần hết (chỉ ăn được bún bò, còn miến gà - cơm cá kho .... đồ ăn cũ và hôi ăn không vô), phải ra ngoài kiếm bánh mì gặm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/8/20
40
22
8
35
C
Nếu tài mới, chưa đi xa nhiều, thì bác xuất hành khoảng 5h sáng là hợp lý nhất (đi 4h thì trời còn tối quá). Không kẹt xe cao tốc, đến Dầu giây ngừng chân trạm Huyền Hậu đầu QL20 khoảng 6h trời vừa sáng, vệ sinh, ăn sáng tạm hoặc uống ly ca fe cho tỉnh táo trước khi tiếp tục hành trình. Tùy khả năng hay ý thích, có thể ngừng chân thêm khoảng 2 stop ở khu vực đèo Chuối, chân đèo Bảo Lộc, TP. Bảo Lộc, Di Linh, Đức Trọng.
Đi QL20 đường lớn cho quen. Khi về T.2 thì khỏe - đã có chút kinh nghiệm chạy đèo, có thể về hướng Tà Pứa cho vắng xe và thoải mái hơn, cũng như biết thêm được tuyến đường khác.
Nếu mở bản đồ dẫn đường trên xe hoặc trên điện thoại để chú ý khu vực hạn chế tốc độ (Vietmap, Navitel...), hoặc để dẫn đường/biết trước các khúc quanh cua quẹo (Google maps), rất cần thiết nhất là khi vào đường đèo
View attachment 2431781
Cảm ơn Bác 6, xe em accent 21 nên bản đồ Vietmap tích hợp mới nhưng có nhiều đoạn em thấy vẫn báo sai so với biểnthực tế. Em chưa đi QL20 bao giờ nên không biết Vietmap nó báo biển đúng không. Em đi 4h sáng rồi ghé trạm Tea Point như bác giới thiệu rồi chạy tới DL luôn. Thôi thì cứ đi tà tà cho chắc ạ.

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Accent, bản đồ theo xe là của Hyundai, không phải Vietmap, chắc như santa fe. Đi đường Đà lạt báo đúng 9/10, cả biển báo tốc độ, trừ 4 chỗ, tính từ SG lên: 1. gần cầu La ngà (dời biển khu dân cư lên 1km), 2. Đạ Hoai (gần Mandagui, dời biển khu dân cư lên 1km), 3. đèo Phú hiệp (biển 40), 4. qua trạm thu phí Liên đầm (mới cắm 60).. Còn lại Ok, báo biển tương đối chính xác. Cứ lên xe gõ điểm đến rồi chạy thôi. Kết hợp 1 cái điện thoại google map là hoàn toàn an tâm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: logan.le
VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Mẹo cho tài mới đi Đà lạt lần đầu: chia thành các chặng nhỏ để tính thời gian cho đỡ nóng ruột: 1. SG - Dầu giây (1 giờ) - Đá ba chồng (1h) - KDL Mandagui (1h) - Tâm châu Bảo lộc (1h, tùy đèo) - Trạm liên đầm (1h) - Đà lạt (1h). Thêm nghỉ đâu thì cộng thời gian vô, 6h - 6h30 là tới. Tôi đi 6h sáng, chỉ nghỉ Tâm châu, chừng sau 12h là tới, về sẽ đi nhanh hơn nếu khg kẹt cao tốc , An phú. Năm nào cũng 3 4 lần đi như vậy, khỏe ru, an toàn. Đi đường Tà pứa tưng quá, gần đây toàn QL 20.

• Like
Reactions: kq and logan.le
Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Mẹo cho tài mới đi Đà lạt lần đầu: chia thành các chặng nhỏ để tính thời gian cho đỡ nóng ruột: 1. SG - Dầu giây (1 giờ) - Đá ba chồng (1h) - KDL Mandagui (1h) - Tâm châu Bảo lộc (1h, tùy đèo) - Trạm liên đầm (1h) - Đà lạt (1h). Thêm nghỉ đâu thì cộng thời gian vô, 6h - 6h30 là tới. Tôi đi 6h sáng, chỉ nghỉ Tâm châu, chừng sau 12h là tới, về sẽ đi nhanh hơn nếu khg kẹt cao tốc , An phú. Năm nào cũng 3 4 lần đi như vậy, khỏe ru, an toàn. Đi đường Tà pứa tưng quá, gần đây toàn QL 20.
Tà Pứa chữa cháy khi đi giờ cao điểm, đường vắng, tránh cảnh nối đuôi nhau trên QL20 nhiều khi ức chế

• Like
Reactions: logan.le
Tập Lái
26/8/20
40
22
8
35
Cảm ơn Bác tư vấn chi tiết quá ạ.

Tập Lái
24/10/19
28
25
13
49
Chào các bác,

Đó giờ đi ĐL mấy chục lần toàn mua vé để anh Bưởi chị Trang chở đi, qua tuần lần đầu e tự lái chở vợ con lên chơi 6 ngày. E cũng lái mới chỉ đi vòng vòng SG với VT vài lần nên cũng còn hơi lo phần đường xá, đặc biệt là đoạn đèo. E đi Seltos 1.4T có chị Vietmap và Speed Limit hỗ trợ nên cũng không lo phần bắn tốc độ lắm, chỉ có cái đèo thì không biết các bác có thật sự phải cần chạy số manual không hay là chỉ để D mà chiến?

Do ở 6 ngày nên các bác thổ địa chỉ giúp e các chỗ ăn uống hoặc vui chơi nào lạ lạ tí, trước giờ e lên ĐL chỉ đi xe máy nên cũng ít đi xa khỏi trung tâm.

Thanks các bác!
[/QUOT]
Đi số D bình thường nha bác, lái chưa quen thì đi đèo chậm thôi, ở thì bác tham khảo thử Dream valley thung lũng mơ nhé...
Lâu lắm mới thấy anh trên này...kkk chứ ở ngoài cũng hay gặp hen...

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam