Tập Lái
26/8/20
40
22
8
35
Em mới đi về theo đúng hướng dẫn của các bác ạ. Tiệm dừng chân Đôi Dép Tea Point dưới chân đèo Bảo Lộc sạch đẹp, đồ ăn khá ngon. Em chỉ nghỉ 1 chặng, cả 2 chiều lên và xuống em đều dừng ở đây. Hướng SG-DL có mấy chỗ dời biển chính xác như anh @VAT nói, hướng DL-SG đoạn qua cầu La Ngà em thấy cắm biển khu dân cư mà map huyndai nó để 80, may để ý chứ không chạy theo map là toang. Cảm ơn các bác.

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Tôi nói ngắn gọn quá làm bạn hiểu chưa hết ý, chiều về cũng dời lên (kéo dài khu dân cư ra) khoảng 1km. Thực tế khi đi xe Hyundai, đang trong khu dc, bản đồ nó báo còn x km là đến biển 80, tới điểm đó nhìn không thấy bảng hết khu dân cư là mình hiểu khu dân cư bị kéo dài ra thêm, chiều ngược về tự động lưu ý thôi. Nó y như chiều DL - SG, qua điểm cũ xe nó báo lên 80, nhưng bảng thật (mới cắm lại, dời lên chiều đi) phải 1km nữa mới thấy, thành ra khúc đó nghe xe chạy 80 là ăn bb ngay. Như mọi ứng dụng bản đồ khác, kể cả chức năng đọc biển báo, nó chỉ là thông tin tham khảo, hướng dẫn, mình chạy vẫn phải nhìn bảng thực tế trên đường. Anyway, đi về an toàn, vui vẻ là tốt rồi.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Chính xác chỉ 1 biển gh 60 dời Lên ( liên đầm)
thêm 1 bảng 60 ( 3 bố)
Dạ hoai, la ngà, huyền hậu đều dời Xuống
tất cả theo lý trình ql20

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Đường vào hồ suối vàng đang sửa các anh ạ. Xấu và bụi. Giờ sửa thì cuối năm anh em vi vu bao êm. Đường chỗ Vạn Thành cũng sửa, đường vào chỗ thác Voi (DT725 địa phận Nam ban)cũng vậy, nâng cấp mặt đường nên bụi mù.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thang Q2
Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Tôi nói ngắn gọn quá làm bạn hiểu chưa hết ý, chiều về cũng dời lên (kéo dài khu dân cư ra) khoảng 1km. Thực tế khi đi xe Hyundai, đang trong khu dc, bản đồ nó báo còn x km là đến biển 80, tới điểm đó nhìn không thấy bảng hết khu dân cư là mình hiểu khu dân cư bị kéo dài ra thêm, chiều ngược về tự động lưu ý thôi. Nó y như chiều DL - SG, qua điểm cũ xe nó báo lên 80, nhưng bảng thật (mới cắm lại, dời lên chiều đi) phải 1km nữa mới thấy, thành ra khúc đó nghe xe chạy 80 là ăn bb ngay. Như mọi ứng dụng bản đồ khác, kể cả chức năng đọc biển báo, nó chỉ là thông tin tham khảo, hướng dẫn, mình chạy vẫn phải nhìn bảng thực tế trên đường. Anyway, đi về an toàn, vui vẻ là tốt rồi.
Anh nói em mới để ý bản đồ, các phần mềm chưa cập nhật kịp biển báo tốc độ, anh nào đạp cho lút vô theo mấy cái phần mềm thì cẩn thận. Em đi hôm thứ Tư về hôm nay nhưng không thấy công an chỗ mấy cái biển bị dời, có lẽ phạt nguội :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Thớt này mạnh phết! 215p rồi. Chứng tỏ nhiều cụ mê Dalat. Mà em thấy lạ, khi nhiều cụ đi Tà pứa! Em giới thiệu thêm các cụ ghé ngang đường Bao lộc nhé, đến đèn xanh- đỏ chỗ qua Coop Mark ( từ Sg-DL), các cụ quẹo trái ( vào Lý Tự Trọng) chạy 150m, bên phải có cfe Orico! Ngon cực, 15K! Sân đậu xe để thoải mái!

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Thớt này mạnh phết! 215p rồi. Chứng tỏ nhiều cụ mê Dalat. Mà em thấy lạ, khi nhiều cụ đi Tà pứa! Em giới thiệu thêm các cụ ghé ngang đường Bao lộc nhé, đến đèn xanh- đỏ chỗ qua Coop Mark ( từ Sg-DL), các cụ quẹo trái ( vào Lý Tự Trọng) chạy 150m, bên phải có cfe Orico! Ngon cực, 15K! Sân đậu xe để thoải mái!
Lạ gì bác? Tà Pứa né cao điểm (cuối tuần hay lễ tết trên QL20) quá ổn. Covid nên Đà Lạt vắng bớt chớ như bình thường đi QL20 oải chè đậu luôn :)

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Mấy ông bám cái thớt này còn nhiều cái lạ lắm anh ơi! Không riêng gì đường đi đâu,kkk! Quánh dấu quán cafe Orico, để hôm nào check in thử :)

• Like
Reactions: MRBEAN21