Hạng F
1/8/12
5.720
5.735
113
TP HCM
Thớt này mạnh phết! 215p rồi. Chứng tỏ nhiều cụ mê Dalat. Mà em thấy lạ, khi nhiều cụ đi Tà pứa! Em giới thiệu thêm các cụ ghé ngang đường Bao lộc nhé, đến đèn xanh- đỏ chỗ qua Coop Mark ( từ Sg-DL), các cụ quẹo trái ( vào Lý Tự Trọng) chạy 150m, bên phải có cfe Orico! Ngon cực, 15K! Sân đậu xe để thoải mái!
Hoa ban trắng nở từ Tết đến giờ, không còn đẹp lắm, riêng phượng tím đúng là đang nở tím trời Dalat.
Sáng nay lang thang tìm hoa ... nắng ở Trần hưng Đạo
View attachment 2440382View attachment 2440383View attachment 2440384
Hoa ban trắng nở từ Tết đến giờ, không còn đẹp lắm, riêng phượng tím đúng là đang nở tím trời Dalat.
Sáng nay lang thang tìm hoa ... nắng ở Trần hưng Đạo
View attachment 2440382View attachment 2440383View attachment 2440384
Bác 6 cho em hỏi tuyến đường QL20 song song với CT Liên Khương đi tốt không Bác? Vì em có việc đi vào đường đó để thăm người quen, sau đó em đi lên hướng đèo Pren để vào Swissbel có được không Bác vì em chữa đi tuyến này bao giờ.
Em có xem googlemap thì nó chỉ song song mà có đoạn gần như đi chung với CT Liên Khương luôn.
Thanks Bác 6 nhé.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Nắng lên thì ấm, trưa thì nóng, chiều tối tắt nắng lại lạnh ngay. Nghe bảo hôm qua có cơn mưa trái mùa.
Đầu giờ chiều qua, cả Dalat và Bảo Lộc đều có cơn mưa khá lớn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Mấy ông bám cái thớt này còn nhiều cái lạ lắm anh ơi! Không riêng gì đường đi đâu,kkk! Quánh dấu quán cafe Orico, để hôm nào check in thử :)
Đi Dalat từ Ngã 3 Dầu giây, thì QL20 gần như độc đạo nhất và đẹp nhất. Đi vòng vòng tà pứa, tà pao hay 55 sẽ có 2 trường hợp xảy ra. 1- là mua đường! 2- là tránh tắc đèo BL. Em còn thấy lạ là chiều hôm qua, (Thứ 6), ngay Hà Lâm- DaHoai, đoạn to , thẳng, đẹp. Ông Ftunr 2020- biển 69, múc vào đít ông San 19, biển 62! Nát toét đầu đít. Còn chân đèo thì 1 ông GLC -51G thế nào ôm cua, chơi ngay cột mốc! Lại toét hết mỏ 3 cánh! À, orico là số 13- Lý Tự Trọng- Bảo Lộc nhé! Đối diện có quán Dê Thanh Tú- món lầm sữa nướng ăn được lắm ạ!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Em còn thấy lạ là chiều hôm qua, (Thứ 6), ngay Hà Lâm- DaHoai, đoạn to , thẳng, đẹp. Ông Ftunr 2020- biển 69, múc vào đít ông San 19, biển 62! Nát toét đầu đít. Còn chân đèo thì 1 ông GLC -51G thế nào ôm cua, chơi ngay cột mốc! Lại toét hết mỏ 3 cánh!
Đụng nhẹ thôi mà bác, CA đang khám hiện trường

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác 6 cho em hỏi tuyến đường QL20 song song với CT Liên Khương đi tốt không Bác? Vì em có việc đi vào đường đó để thăm người quen, sau đó em đi lên hướng đèo Pren để vào Swissbel có được không Bác vì em chữa đi tuyến này bao giờ.
Em có xem googlemap thì nó chỉ song song mà có đoạn gần như đi chung với CT Liên Khương luôn.
Thanks Bác 6 nhé.
Từ vòng xoay Liên Khương thay vì rẽ trái lên cao tốc, bác cứ đi thẳng QL20 hướng Finom (đường vào Dalat ngày trước khi chưa có cao tốc). Đường lớn, đẹp, tuy nhiên đông xe và nhiều xe 2b nên chạy cẩn thận. Cuối đường bị bắt nhập vào trạm thu phí Định An và nộp đủ 30k dù rằng không hề chạy cao tốc (!)
Không lên đèo Prenn đường xa lắm, khi chạy gần thác Prenn bác rẽ đường nhỏ bên phải, xong quay lại một đoạn có ngã 3 rẽ vào đường Tuyền Lâm (đường dẫn thẳng ra hồ Tuyền Lâm khu Sacom resort), tuy nhiên chạy một đoạn ngắn thấy cổng Swiss-Bel bên phải bác rẽ vào đường nội bộ 24 - tuyến đường này rất đẹp, đi thẳng vào resort luôn.

• Like
Reactions: Lai Nguyễn
Hạng F
1/8/12
5.720
5.735
113
TP HCM
Từ vòng xoay Liên Khương thay vì rẽ trái lên cao tốc, bác cứ đi thẳng QL20 hướng Finom (đường vào Dalat ngày trước khi chưa có cao tốc). Đường lớn, đẹp, tuy nhiên đông xe và nhiều xe 2b nên chạy cẩn thận. Cuối đường bị bắt nhập vào trạm thu phí Định An và nộp đủ 30k dù rằng không hề chạy cao tốc (!)
Không lên đèo Prenn đường xa lắm, khi chạy gần thác Prenn bác rẽ đường nhỏ bên phải, xong quay lại một đoạn có ngã 3 rẽ vào đường Tuyền Lâm (đường dẫn thẳng ra hồ Tuyền Lâm khu Sacom resort), tuy nhiên chạy một đoạn ngắn thấy cổng Swiss-Bel bên phải bác rẽ vào đường nội bộ 24 - tuyến đường này rất đẹp, đi thẳng vào resort luôn.
View attachment 2441185
OK Thanks Bác 6 em sẽ đi theo hướng dẫn của Bác, cuối tháng này em lên ĐL có việc tiện thể đi cùng bà xã vào nghỉ dưỡng ở Swissbel một lần cho biết. Sau đó em đi Quí Nhơn ở FLC rồi về SG.