Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đà lạt trúng đất mua oto dữ lắm. Năm ngoái phải kêu gọi người dân địa phương hạn chế đi oto mùa tết dành đường cho khách du lịch mà.
Năm 2015 miếng đất Lạc Dương hơn 1 mẫu mặt tiền DT723 (nay là QL27C) giá 1.5 tỷ. Vì cần tiền để đầu tư làm trang trại, nhà cửa, thiết bị, cây giống... các loại, nên phải làm hợp đồng thuê 6 năm - hết hợp đồng sẽ thương lượng mua đất luôn.
Năm 2021 sau 6 năm làm nông cùng 2 mùa covid và mấy đợt thiên tai, lũ lụt, nợ bank cao hơn vốn đầu tư, phải bỏ của chạy ấy người, rút về Saigon. Miếng đất giờ 15 tỷ chủ không thèm bán.
Phải nói dân Dalat Lâm Đồng giờ toàn tỷ phú nhờ đất vườn đất ruộng, nên sắm ô tô là chuyện nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Oh, gần 1 năm mới quay lại trang này. Nghe thấy đất...đất...đất là "hơm...hơm...hơm" ale, alé...alê Có miếng "nhỏ nhỏ" ở khu An Sơn ĐL mua của thèng DIG, DIC đầu tư cũng gần 10 năm. Stock DIG đang bị đập từ khi Chủ tịch Quyết bị "túm" Nó hối xây như giặc, nhưng thấy tiến độ xây khu này có vẻ chậm rì. 50% mún xây, 50% mún bán. Thôi cứ có mối được được là "bụp".

Năm nay không lên rừng mà lại xuống biển chơi. Hẹn ĐL dịp khác
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Oh, gần 1 năm mới quay lại trang này. Nghe thấy đất...đất...đất là "hơm...hơm...hơm" ale, alé...alê Có miếng "nhỏ nhỏ" ở khu An Sơn ĐL mua của thèng DIG, DIC đầu tư cũng gần 10 năm. Stock DIG đang bị đập từ khi Chủ tịch Quyết bị "túm" Nó hối xây như giặc, nhưng thấy tiến độ xây khu này có vẻ chậm rì. 50% mún xây, 50% mún bán. Thôi cứ có mối được được là "bụp".

Năm nay không lên rừng mà lại xuống biển chơi. Hẹn ĐL dịp khác
View attachment 2648110
Chúc mừng bác, nhiều năm trước đất khu biệt thự đồi An Sơn P.4 của DIG không ai mua, giờ thành đất vàng cả rồi. Không kể khu quy hoạch tận cuối đường An sơn đã lên biệt thự, mà mấy vườn hoa ngay dưới chân đồi (đang còn bị quy hoạch treo) vẫn có đại gia vào thu gom giá cao để lập dự án.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Chúc mừng bác, nhiều năm trước đất khu biệt thự đồi An Sơn P.4 của DIG không ai mua, giờ thành đất vàng cả rồi. Không kể khu quy hoạch tận cuối đường An sơn đã lên biệt thự, mà mấy vườn hoa ngay dưới chân đồi (đang còn bị quy hoạch treo) vẫn có đại gia vào thu gom giá cao để lập dự án.
Cảm ơn Bác nhiều. ĐL lên cực chậm Bác ui, so với Thủ Đức, Bình Chánh và Nhà Bè thì còn quá ... quá chậm. Mà dĩ nhiên cũng không so được, khập khiễng. Đặc biệt Nhà Bè, Cần Giờ giấy tờ đầy đủ, không bị QH thì 10 năm lời 10.000% (gấp 100 lần gốc).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Các bác cho em hỏi xíu: xe em suv 1 cầu thì đi đồi cỏ Hồng đậu xe chỗ nào được vậy các bác ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Các bác cho em hỏi xíu: xe em suv 1 cầu thì đi đồi cỏ Hồng đậu xe chỗ nào được vậy các bác ?
Đi Ankroet vào, vừa rẽ ngã 3 hướng vào kdl Thung lũng vàng, ngay bên phải có con đường đất, leo một cái dốc ngắn là khu đồi cỏ hồng. Bác chạy tiếp vào trong rộng thênh thang.Screenshot_20220202-152010_Maps.jpgTổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Em report cho các bác: Vườn dâu Mỹ Tiên đã khác xưa, không nên ghé. Em ghé hôm qua, trong vườn không còn trái dâu nào nhưng vẫn mời khách, sau đó khi khách thất vọng trở ra thì mời mua dâu để sẵn trong hộp, khách không mua thì nói lời khó nghe !!!! Ra ngoài thì em thấy có người chở các hộp dâu từ đâu mang đến !!!!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Em report cho các bác: Vườn dâu Mỹ Tiên đã khác xưa, không nên ghé. Em ghé hôm qua, trong vườn không còn trái dâu nào nhưng vẫn mời khách, sau đó khi khách thất vọng trở ra thì mời mua dâu để sẵn trong hộp, khách không mua thì nói lời khó nghe !!!! Ra ngoài thì em thấy có người chở các hộp dâu từ đâu mang đến !!!!
Vậy là họ học bài của các vườn dâu ở Triệu việt Vương p.4 rồi, vườn khu này cũng toàn dâu mua về bán cho khách du lịch, và không loại trừ dâu Trung quốc.