Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Lâu lắm, từ trước mùa dịch năm rồi tới giờ mới đi về Dalat ban đêm. Hầu như các trạm dừng đều đóng cửa, khu đèo Chuối chỉ có Nam Hữu nhưng không sạch (nơi dùng làm chốt kiểm soát y tế vào Lâm Đồng mùa dịch) và trạm dừng FUTA Phương Trang mở suốt đêm
Nếu chỉ dừng chân 1 chặng dọc đường đêm để nghỉ ngơi, vệ sinh, lịch sự, có cafe pha máy cho tỉnh ngủ (không có thức ăn) các bác có thể ghé chổ mới- trạm dừng Liên Minh ở Lộc Nga, gần tới cầu Lộc Nga, công viên Đá rất ổn https://goo.gl/maps/BcJppZx75uxVbnNt7
Lúc chạy ngang khoảng hơn 1h đêm, buồn ngủ, ghé vào đại dù bãi xe trống, chủ yếu cần vệ sinh. Nhân viên nhiệt tình mở cửa quán, mở đèn khu toilet khá sạch, và sau đó ngồi bàn làm mấy ly cafe cho tỉnh ngủ. Chưa đầy 30' đã thấy nhiều xe con theo nhau vào trạm,

Hạng D
16/10/06
1.548
10.255
113
sites.google.com
Mai anh đào quanh hồ XH cũng như trên THĐ tàn gần hết rồi bác, chỉ còn cây khô trơ trọi. Không vào hồ TL nên chẳng rõ trong đó thế nào.
Phương tím đang có hoa, còn hoa ban trắng cũng vào mùa nhưng không trắng xóa và đẹp như năm trước.
Mình vừa đi hôm qua thấy vẫn còn đẹp mà anh, kkk.

Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Attachments

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Mình vừa đi hôm qua thấy vẫn còn đẹp mà anh, kkk.

View attachment 2659553View attachment 2659554View attachment 2659555
Sorry bác, chắc tại tôi ở Dalat quen nên thấy mai anh đào thế này thì gọi là đang tàn (trên THĐ), còn dọc hồ XH thì đúng là đã tàn gần hết.
Không biết bác đang ở ĐL để cafe giao lưu. Sáng T7 rồi có ngồi chơi với bs Hoàng (maihoa) và Bảo (bluesun), 2 chuyên gia cafe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/06
1.548
10.255
113
sites.google.com
Sorry bác, chắc tại tôi ở Dalat quen nên thấy mai anh đào thế này thì gọi là đang tàn (trên THĐ), còn dọc hồ XH thì đúng là đã tàn gần hết.
Không biết bác đang ở ĐL để cafe giao lưu. Sáng T7 rồi có ngồi chơi với bs Hoàng (mai hoa) và Bảo (Blue sun), 2 chuyên gia cafe.
Em lên có việc đi về trong ngày lun ạ, hẹn bác dịp khác vậy. Lên tới lúc 5h30 sáng và về lúc 11h. Lâu lắm mới có dịp ngắm đà lạt lúc sáng sớm, đẹp như xưa. Vì thường đi đà lạt thì giờ đó toàn trùm chăn ngủ, kkk.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Em lên có việc đi về trong ngày lun ạ, hẹn bác dịp khác vậy. Lên tới lúc 5h30 sáng và về lúc 11h. Lâu lắm mới có dịp ngắm đà lạt lúc sáng sớm, đẹp như xưa. Vì thường đi đà lạt thì giờ đó toàn trùm chăn ngủ, kkk.

View attachment 2659558View attachment 2659559
Chiều T7 vừa rồi mưa, thế là sáng CN mây, sương mù giăng khắp lối. Chẳng cần đi đâu xa, ngồi ngoài balcon một căn nhà ở khu đồi viện QHHN nhìn ngang dinh 1, là ngắm mây bay phố núi được rồi, tưởng như Dalat của ngày xa xưa lắm.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Chiều T7 vừa rồi mưa, thế là sáng CN mây, sương mù giăng khắp lối. Chẳng cần đi đâu xa, ngồi ngoài balcon một căn nhà ở khu đồi viện QHHN nhìn ngang dinh 1, là ngắm mây bay phố núi được rồi, tưởng như Dalat của ngày xa xưa lắm. View attachment 2659562

Chiều mưa buồn quá nên em lên tầng 7 La Dalat trà chiều ngắm TLTY, nhiêu đó đủ rồi, không biết có nhà bác Tốn Đá đâu trong hình này không ?
Do em có độ khác nên sáng CN đua về sớm, hẹn gặp bác 6, Tốn Đá bữa khác.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
À sẵn lần này lên em update thêm chỗ mới:

Lần này em lên thấy có quán này mới mở, nhìn OK: https://goo.gl/maps/cs8urJN8QYsA4kot7, ăn tối lẩu nướng OK, trưa thấy cũng có bán cơm mà chưa thử chưa biết, có điều đường vô ra khúc đó nhỏ, tuy nhiên vẫn thấy đậu được 3,4 chiếc trước quán.

Ăn xong để xe đi bộ lại mấy bước có mấy quán cà phê sống ảo kiểu Nhật cũng đẹp như Still hay quán gì sát bên.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
View attachment 2659616

Chiều mưa buồn quá nên em lên tầng 7 La Dalat trà chiều ngắm TLTY, nhiêu đó đủ rồi, không biết có nhà bác Tốn Đá đâu trong hình này không ?
Do em có độ khác nên sáng CN đua về sớm, hẹn gặp bác 6, Tốn Đá bữa khác.

View attachment 2659620
Hình như villa Hương Thảo của anh Hải (tonda) là dảy biệt thư ngay sau nhà lồng, căn thứ 2 từ đường vào.
Sương mù mịt sáng Chủ nhật

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.545
11.233
113
Tết rồi mùng 10 mới đu nên đà lạt mà đông quá. Ko đu lại được với mấy cháu tuổi mới lớn. Ồn ào nhộm nhạo quá. 2 đem đà lạt, 2 đêm nha trang. Cản giác ở nha trang rất sảng khoái. Có lẽ còn nâu lắm mới quay lại đà lạt nữa