Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
6 tiếng là phải ăn 1 cử chớ, mà ghé ăn bèo bèo cũng 30p, mình đi nhìu khi 10 tiếng mới tới, tàn tàn, nên ql20 có kẹt cũng kệ, cứ bật nhạc, đồ ăn trong xe, ăn uống, có nhu cầu thì ghé trạm xả. Ảnh đi 6 tiếng nghỉ 2 lần mà có 20p quá hay, trên xe có ngưòi già 95t nữa.
Cái xe tui nó như tiệm chạp phô nên cũng không lo đói khát. Với lại lên xuống hàng tuần nên cũng phi cho tới rồi làm việc khác, ít la cà như mí anh du lịch :D :D

Hạng F
5/3/10
5.996
31.537
113
Mình đạp 1 mạch từ Tân Mai - BH lúc 10:50. Ban đầu định đi qua Phạm Văn Hoà ra Long Thành để lên cao tốc Long Thành - Dầu Giây, nhưng vừa đến hết công viên thấy kẹt xe quá nên quay đầu ra QL1A đi lên Dầu Giây để lên cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết (120kmh đạp đã) sau đó lại tiếp tục cao tốc Phan thiết- VH (80kmh nó chán) rồi xuống ở đoạn Đại Ninh để đi QL28B lên đèo. Đoạn Đèo này em chơi max tốc độ có thể. Sau khi hết đèo, em ra QL20 thì có điện thoại nên em ghé để trả lời điện thoại khoảng 15 phút. Sau đó đi tiếp lên đến Đường Phan Trung ĐL đúng 16:00
Đi liên tục không nghỉ luôn,trừ lúc trả lời điện thoại.
Lúc về thì bắt đầu luc 12:00 và em ghé chợ PT ăn Mì quảng Vịt, sau đó chạy ra bãi đá Ông Địa ngắm biển khoảng hơn 1 tiếng rồi về nhà đúng 19:00 giờ
anh chạy 1 lèo như vậy là quá dữ

lý tưởng hoặc nhà đông con nít thì: dừng ở trạm nghỉ gần Dầu Giây 1 hiệp, hết cao tốc rẽ vào Đại Ninh nghỉ hiệp 2. 1 lần nghỉ tầm 15-30 phút cho giãn gân cốt tài xế :D

• Like
Reactions: truongan
Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Cái xe tui nó như tiệm chạp phô nên cũng không lo đói khát. Với lại lên xuống hàng tuần nên cũng phi cho tới rồi làm việc khác, ít la cà như mí anh du lịch :D :D
Có việc là phải vậy, chủ động mọi lúc mọi nơi. ACE trong gia đình mình gần nửa năm nay cũng vậy, ưu tiên về bên cạnh ông bà già được ngày nào an vui ngày đó. Nhà minh có khi 3, 4 chiếc một đoàn đủ đia danh (51, 61, 2x72). Đi thường nên có thói quen dừng nghỉ chân, đoạn 28B gần nhà máy sữa trước khi vào cao tốc.

Chắc cũng thường gặp bác tonda trên đường thiên lý mà không biết bác xe gì.
Cầu chúc bác, ACEOS & gia đình luôn an toàn trên mọi hành trình.

• Like
  • Love
Reactions: tonda and truongan
Mình đạp 1 mạch từ Tân Mai - BH lúc 10:50. Ban đầu định đi qua Phạm Văn Hoà ra Long Thành để lên cao tốc Long Thành - Dầu Giây, nhưng vừa đến hết công viên thấy kẹt xe quá nên quay đầu ra QL1A đi lên Dầu Giây để lên cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết (120kmh đạp đã) sau đó lại tiếp tục cao tốc Phan thiết- VH (80kmh nó chán) rồi xuống ở đoạn Đại Ninh để đi QL28B lên đèo. Đoạn Đèo này em chơi max tốc độ có thể. Sau khi hết đèo, em ra QL20 thì có điện thoại nên em ghé để trả lời điện thoại khoảng 15 phút. Sau đó đi tiếp lên đến Đường Phan Trung ĐL đúng 16:00
Đi liên tục không nghỉ luôn,trừ lúc trả lời điện thoại.
Lúc về thì bắt đầu luc 12:00 và em ghé chợ PT ăn Mì quảng Vịt, sau đó chạy ra bãi đá Ông Địa ngắm biển khoảng hơn 1 tiếng rồi về nhà đúng 19:00 giờ
Phạm Văn Hòa = Phạm Văn Thuận + Bùi Văn Hòa hả bác :p

• Like
Reactions: truongan
Hạng C
23/1/06
618
20.650
93
51
Yes. Tân Mai, aka QL15 cũ + Bùi Văn Hòa => QL 51 để lên cao tốc Long Thành - Dầu Giây. Em gọi cho gọn Phạm Văn Hòa :p
Phạm Văn Hòa = Phạm Văn Thuận + Bùi Văn Hòa hả bác :p

Hạng D
16/10/06
1.548
10.240
113
sites.google.com
Lâu quá ghé lại thớt xưa mới nhớ là cả năm chưa lên lại uống cà phê.
Lên đà lạt ko ít thì nhìu cũng phải ghé cafe 1 2 lần, nhưng ngày 5 lần thì là team sống ảo rồi, nhưng lực lượng này rất đông.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Lên đà lạt ko ít thì nhìu cũng phải ghé cafe 1 2 lần, nhưng ngày 5 lần thì là team sống ảo rồi, nhưng lực lượng này rất đông.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Tuần rồi ghé lên cà phê thì thấy vắng, chắc bà con dành sức cho đợt lễ sắp tới ;)

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Tuần rồi mình đi biển thấy cũng vắng vắng, 1 phần học sinh mới vô học, rồi tuần nay lễ nữa. Lêc này để xem có đông đen chổ nào ko đây.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Chắc biển nào khác chứ dân Phan Thiết report thấy đông quá.