Hạng C
25/1/14
646
524
93
Em đi cùng gia đình 3 người, tự lái đi
Có trẻ em không bác, bác định ở đâu, bác nói rõ em chia về địa điểm vui chơi và những quán ăn theo kinh nghiệm của riêng em. Trên đây rất nhiều anh em thuộc Dalat như lòng bàn tay. Nhưng em cũng chia sẻ những gì em biết...hehe...

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Em định đi đà lạt 5 ngày giữa tháng 12 này đi cùng gia đình xe riêng sedan , trước đây cũng đi vài lần rồi nhưng chỉ loanh quanh thành phố thôi.
Nhờ các bác tư vấn xem nên đi những đâu và ăn gì trong 5 ngày.
Em cám ơn các bác
Giữa tháng 12 có bác @thaytulangman hội Grandis lên cũng ở Swiss-bel, chuyên gia về ăn uống đường phố và lang thang Dalat phố, bác cùng đồng hành thử xem.

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Em đi hôm 14/12 gia đình 3 người có 1 bé 5 tuổi, hehe cũng ở Swiss-bel
Ngày đầu bác xuất phát sớm tranh thủ vào Cao tốc khoảng 6h hơn. Ra khỏi cao tốc bác vào Ql20 đến khu vực Dốc Mơ qua khỏi Giáo xứ Bạch Lâm tầm 200m, bác ghé ăn sáng thử phở Tuấn Tài. Quán bình dân nhưng thoáng,đặc biệt bò tái của quán rất ngon, ngon hơn những quán ở Saigon và Dalat mà thường được như Review(ý kiến cá nhân em). Xong thì thong thả hành trình,ghé Tâm Châu vệ sinh nghỉ chân cho thoải mái. Ăn trưa trên đường đi quán nào bác thấy thuận tiện(trên này nhiều anh em gợi ý bác tìm sẽ thấy).
Bác đến Ks tầm 13h 14h nhận phòng nghỉ ngơi. Xong gia đình có thể tắm hồ bơi. Sau đó bác đăng kí xe điện chở đi tham quan sân Golf, dạo và chụp hình lòng vòng cũng rất đẹp ... Xong về ăn tối thư giãn ,ngủ sớm lấy sức mai hành trình tiếp ..

• Like
Reactions: tnt252
Hạng C
25/1/14
646
524
93
Ngày thứ 2 thì sáng bác ăn sáng ở Ks, xong lái xe ra Thác Prenn. Chơi ở đó xong bác đi theo đèo Mimosa, hơi xấu nhưng sedan vẫn đi vô tư. Chạy một đoạn bác thấy cây xăng đầu tiên bên tay trái, cạnh bên là vườn Hồng, hiện giờ cũng còn rất nhiều trái( tuần rồi cô chủ nói ráng giữ cho đến hết tháng 12 để người ta tham quan,năm sau dự định mở quán cafe luôn...hihi),vô đó tham quan chụp ảnh miễn phí, xíu ra mua ủng hộ chủ vườn vài kg hồng thôi. Rất rẻ chỉ mấy chục thôi..hehe..
Xong bác tiếp tục đi Mimosa là đến FCafe cánh đồng hoa, vô tham quan uống nước thư giãn .
Rồi tiếp tục đi đến chùa Tàu, thích thì ghé vô ăn sữa chua, cỡi ngựa lên chùa một vòng . Rồi ra đến đường Hùng Vương bác đi Trại Mát ghé chùa Linh Phước... Trên đoạn đường đó rất nhiều người chỗ nổi nổi trên mạng bây giờ ah, kiểu như Nất Thang Lên Thiên Đàng hoho... Tuần rồi em thấy gần gần đó đang xây thêm mấy cái luôn. Nhưng thật sự chẳng có gì...
Bác trở về trên đường có nhà Hàng Dalat Xưa ăn trưa cũng ok( về Đèo Prenn nghe hehe). Ăn trưa xong thì về ghé thác Datala trượt mán, ghé Thiền Viện Trúc Lâm, xong xuống Cafe Pini uống Cafe ngắm hồ thư giãn. Muốn nghỉ trưa thì về lại Ks không thì tiếp tục Tham quan Vườn hoa Lavande , Đường Hầm Đất Sét rồi về nghỉ ngơi và bơi cho khỏe..
Văn em dỡ nên viết hong được hay... Nói đi nhiều chỗ vậy chứ nó trên một cung đường ở Ks bác ở, và mỗi chỗ cũng không tốn thời gian nhiều.
Qua ngày thứ 3 và thứ 4 bác vào ở trong Tp em thấy ok,vì ở trong Swiss 2 đêm cũng nhiều và chán rồi ... Vô Tp thì trưa và tối đi ăn dễ dàng hơn. Ăn uống thì nhiều bác cũng giới thiệu nhiều quán rồi, ăn trưa ở quán Hương Việt trên đường Sương Nguyệt Ánh cũng ngon,sạch sẽ thoáng, và giá cả phải chăng,hay Cường Thiên Hương đối diện Ks Mường Thanh(em hay ở đây ) cũng ổn .. Tối có thể ăn ở nhà hàng Hoàng Lan đường Phan Đình Phùng lạnh lạnh làm cái lẩu Tả Phín Lù cũng thích, hay ốc nhôi thịt 33 Hai Bà Trưng (nhớ đúng số nhà 33 nha). Còn lẩu bò lẩu gà nướng ngói thì rất nhiều bác review rồi... Ngoài lẩu bò nhà gỗ em ăn ở lẩu bò Phan Rang trên đường Quang Trung cũng ngon. Đối diện với Biệt thự Lê Hoàng trên đường Yersin có con hẻm nhỏ đi vào đó xíu có quán lẩu bò ok
Những quán em lên Dalat thường ăn gần đây,còn những quán khác mà nhiều bác giới thiệu thì hầu như cũng đến gần hết. Văn hong hay nên chỉ góp ý được nhiêu đó thôi, bác cần gì em biết em trả lời thêm...

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Rượu vang em đang đợi. Mời ae một ly
Lần tới em sẽ ghé ủng hộ nhà hàng của bác... Chắc Noel, vì tuần sau em bay Hà Nội không thôi rủ bà nhà đu theo bác ở trên cho vui... Mà gần đây lên Dalat em cũng chỉ lanh quanh trong TP khu vực bờ hồ này nọ thôi... Có khi em và bà nhà ngồi bên bờ hồ vài tiếng vừa thư giãn vừa nhổ tóc sâu...hehe... Cũng hi vọng giao lưu với Bác Sáu...

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam