Tập Lái
29/3/18
14
9
3
40
Ngày thứ 2 thì sáng bác ăn sáng ở Ks, xong lái xe ra Thác Prenn. Chơi ở đó xong bác đi theo đèo Mimosa, hơi xấu nhưng sedan vẫn đi vô tư. Chạy một đoạn bác thấy cây xăng đầu tiên bên tay trái, cạnh bên là vườn Hồng, hiện giờ cũng còn rất nhiều trái( tuần rồi cô chủ nói ráng giữ cho đến hết tháng 12 để người ta tham quan,năm sau dự định mở quán cafe luôn...hihi),vô đó tham quan chụp ảnh miễn phí, xíu ra mua ủng hộ chủ vườn vài kg hồng thôi. Rất rẻ chỉ mấy chục thôi..hehe..
Xong bác tiếp tục đi Mimosa là đến FCafe cánh đồng hoa, vô tham quan uống nước thư giãn .
Rồi tiếp tục đi đến chùa Tàu, thích thì ghé vô ăn sữa chua, cỡi ngựa lên chùa một vòng . Rồi ra đến đường Hùng Vương bác đi Trại Mát ghé chùa Linh Phước... Trên đoạn đường đó rất nhiều người chỗ nổi nổi trên mạng bây giờ ah, kiểu như Nất Thang Lên Thiên Đàng hoho... Tuần rồi em thấy gần gần đó đang xây thêm mấy cái luôn. Nhưng thật sự chẳng có gì...
Bác trở về trên đường có nhà Hàng Dalat Xưa ăn trưa cũng ok( về Đèo Prenn nghe hehe). Ăn trưa xong thì về ghé thác Datala trượt mán, ghé Thiền Viện Trúc Lâm, xong xuống Cafe Pini uống Cafe ngắm hồ thư giãn. Muốn nghỉ trưa thì về lại Ks không thì tiếp tục Tham quan Vườn hoa Lavande , Đường Hầm Đất Sét rồi về nghỉ ngơi và bơi cho khỏe..
Văn em dỡ nên viết hong được hay... Nói đi nhiều chỗ vậy chứ nó trên một cung đường ở Ks bác ở, và mỗi chỗ cũng không tốn thời gian nhiều.
Qua ngày thứ 3 và thứ 4 bác vào ở trong Tp em thấy ok,vì ở trong Swiss 2 đêm cũng nhiều và chán rồi ... Vô Tp thì trưa và tối đi ăn dễ dàng hơn. Ăn uống thì nhiều bác cũng giới thiệu nhiều quán rồi, ăn trưa ở quán Hương Việt trên đường Sương Nguyệt Ánh cũng ngon,sạch sẽ thoáng, và giá cả phải chăng,hay Cường Thiên Hương đối diện Ks Mường Thanh(em hay ở đây ) cũng ổn .. Tối có thể ăn ở nhà hàng Hoàng Lan đường Phan Đình Phùng lạnh lạnh làm cái lẩu Tả Phín Lù cũng thích, hay ốc nhôi thịt 33 Hai Bà Trưng (nhớ đúng số nhà 33 nha). Còn lẩu bò lẩu gà nướng ngói thì rất nhiều bác review rồi... Ngoài lẩu bò nhà gỗ em ăn ở lẩu bò Phan Rang trên đường Quang Trung cũng ngon. Đối diện với Biệt thự Lê Hoàng trên đường Yersin có con hẻm nhỏ đi vào đó xíu có quán lẩu bò ok
Những quán em lên Dalat thường ăn gần đây,còn những quán khác mà nhiều bác giới thiệu thì hầu như cũng đến gần hết. Văn hong hay nên chỉ góp ý được nhiêu đó thôi, bác cần gì em biết em trả lời thêm...
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình và có tâm.:).Em đinh đến đó nghỉ dưỡng và đi những địa danh xa xa xquanh đà lạt. Lâu rồi mới có thời gian đi nhiều ngày

Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình và có tâm.:).Em đinh đến đó nghỉ dưỡng và đi những địa danh xa xa xquanh đà lạt. Lâu rồi mới có thời gian đi nhiều ngày

nhiều hướng đi ra ngoại thành lắm bác
em khoái đi về hướng Nha Trang có Zoodoo, Dasar valley...
đi về hướng Tà Nung có cafe Me Linh point....

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Thật sự ra bác đến Dalat chỉ cần một Ks yên tĩnh đã đúng là nghỉ dưỡng rồi. Ăn uống ngủ nghỉ và đi dạo phố, dạo quanh bờ hồ ở Dalat. Em thật sự khuyên bác không nên ở Swiss 4 ngày. Nếu thích không gian như thế giữa Tp vẫn có. Cụ thể là Ana Mandara, kiểu cổ điển, không gian thì rất ok, phòng ốc và tiện nghi cũ theo thời gian nhưng vẫn tốt... Chiều tối bác dạo quanh phố làm một ly sữa đậu nành nóng( Ngay ngã ba Việt Anh, vòng xoay 3/2 Hải Thượng em hay uống ở đây hay Tăng Bạt Hổ cũng được). Chiều thì bác đưa bà cả và bé ra Quảng trường Lâm Viên, cho bé chơi mấy trò ở đó, vợ chồng bác ngồi ở bậc thang vừa thư giãn ngắm Hồ Xuân Hương vừa trông bé luôn thích lắm luôn... Trước khi ra đó có thể ghé kem bơ Thanh Thảo hay Nari mua 2 ly kem vừa ngồi đó vừa ăn thì bác xem có lỡn mợn có ở đó không. .. Góp y vui thôi... Sở thích mỗi người mà ... Hehe...
"Thành phố nào vừa đi đã mỏi
Đường quanh co quyện gốc thông già"
Nếu bác thích đúng chỗ như thế ở ngay trung tâm thành phố em sẽ chỉ cho bác, ngay trung tâm mà đúng như thế đúng êm đềm hoài niệm. ..
Lần đầu em đến Dalat là năm 1982... Hehe...

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Thứ 7 này, 8/12, nhà em cần thuê 1 xe 7c tự lái ở Dalat, sáng - chiều.

Em không biết bác nào trên này cung ứng dịch vụ thì cho em xin giá với điều khoản với?

Cảm ơn các bác.

Tập Lái
23/10/15
24
17
3
46
"Thành phố nào vừa đi đã mỏi
Đường quanh co quyện gốc thông già"
Nếu bác thích đúng chỗ như thế ở ngay trung tâm thành phố em sẽ chỉ cho bác, ngay trung tâm mà đúng như thế đúng êm đềm hoài niệm. ..
Lần đầu em đến Dalat là năm 1982... Hehe...
Bác Cuti chỉ em nhé

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Bác Cuti chỉ em nhé
Bác đến ngay ngã 3 giao lộ Bùi Thị Xuân Phan Bội Châu Lý Tự Trọng,hướng từ Hồ Xuân Hương đi lên... Bác đi theo đường Lý Tự Trọng vào một đoạn khoảng 100m thôi... Đoạn đường Lý Tự Trọng đúng theo bài hát luôn " đường quanh co quyện gốc thông già" đường rừng giữa phố... Và em nghe nói tác giả bài hát đoạn này là nói về con đường Lý Tự Trọng... Và may mắn vẫn giữ được vẻ đẹp đó đến giờ... Chắc vài năm nữa sẽ không còn...