Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Các bác cho em hỏi mùa này dalat có những loại hoa gì đẹp ạ, em đi ngày 20/12. Em xin cám ơn.

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Bác cứ mạnh dạn mà đi, đông thì vui có sao?! Ko thích chen lấn thì mình làm lệch giờ người ta 1 xíu,..
Em dịp lễ nào cũng chở gia đình đi chơi cho nó có không khí, tình cảm gia đình được ấm áp và đong đầy yêu thương sau mỗi chuyến đi,..Đà Lạt mùa đông và mùa xuân là đẹp nhất, đi ngày thường kkhí hơi buồn dù mình chẳng có tâm sự gì,..gia đình em đi ĐL chắc đếm ko xuể (vài chục lần), lễ mà ko biết đi đâu thì cứ book phòng Đà Lạt là thẳng tiến, đi riết chẳng còn nơi để tham quan, và rồi sưu tầm các vườn dâu, vườn rau, quán café ngồi nhâm nhi, thưởng thức hương vị se lạnh của tiết Trời Đà Lạt, và ngẫm nghĩ về cuộc đời,..chiều tối hòa mình vào dòng người đi ăn vặt ở kv chợ, ko thì ngồi ăn kem hay thưởng thức vài món đặc sản rừng,..có bạn thì làm lai rai vài chai,..thú vị lắm Bác..
Cuộc đời vô thường, mình sợ thì nó vẫn tới, dù biết xác xuất ít ra đường sẽ giảm được tỉ lệ rủi ro,..nhưng mấy ai tránh mãi được chuyện ra đường,..
Còn Bác có con nhỏ thì mình giử ấm kỷ 1 xíu, con em đi ĐL từ lúc còn nằm nôi,..và những năm đó em càng đi ĐL nhiều hơn, em chở theo cả xe 3 bánh để con đạp chơi, sau này còn lại 2 bánh,...hi..hi...để con phát triển và khoẻ mạnh toàn diện Bác phải cho con được tiếp xúc với tự nhiên càng nhiều càng tốt (tất nhiên là môi trường lành mạnh, ko ô nhiễm,..), đừng úm con quá nó sẽ yếu sức đề kháng lại dễ bệnh tật,..
Lễ này em cũng đi Đà Lạt 4 ngày, nếu Bác ko ngại thì ae mình alo giao lưu,..
Chúc Bác & gia đình có chuyến nghỉ lễ vui vẻ, ấm áp bên gia đình và người thân nha!
Đà lạt ko có đo nồng độ mà làm vài chai ah bác :D

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Gửi bác @Oscar Nguyen, từ 772 vào bác chấm tọa độ trên google maps sẽ thấy đường vào thông cô đơn.
Cám ơn a nhiều :D
Ah cho em hỏi thêm cái khu mỏ đá tuyệt tình cốc đọc báo thấy là bị cấm rồi k biết giờ có thể lẻn vào chụp hình đc k ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/6/12
1.444
6.661
113
Những ngày lể tết, quốc lộ rất nhiều xe nên tính ra không nguy hiểm như khi đường vắng, tuy nhiên thời gian di chuyển kéo dài nên khá mệt mỏi. Tồt nhất khởi hành từ Saigon khoảng 5h sáng, ngày ở Dalat về cũng tranh thủ trong buổi sáng để tránh xe đoàn tập trung về từ buổi trưa.
Khu trung tâm Dalat những ngày này rất đông, cũng như khách sạn và hàng quán quá tải nên phục vụ không tốt như ngày thường, trong khi giá lại cao hơn. Cũng chịu thôi, vì chỉ có những lúc này bố mẹ mới được nghỉ làm, con nghỉ học để cùng nhau đi du lịch.
Dalat cuối năm lạnh nhưng khá dể chịu, và gần như hết mưa nên cái lạnh rất sướng (chả bù với cái lạnh miền Bắc thêm mưa cả ngày, rét buốt cả người, em ở Dalat lạnh quen rồi, vậy mà mới ra làm việc tuần vừa rồi đã bệnh ngay)
Monet Garden villa (nguyên là resort HAGL, sau là HAĐX) khuôn viên rộng nhiều biệt thự khá tiện nghi, ở tốt mà giá lại hợp lý. Trên đường Nguyễn Du này, xách xe chạy đến gần cuối đường có phòng trà Song Vy bên phải, tối ngồi cũng khá ấm cúng.

Thật ra với người mê Dalat, mê cái kiến trúc thời Pháp thuộc, mê những con dốc nhỏ đầy hoa hồng dại, mê cái lạnh sáng sớm bên hồ thở ra khói, lang thang tay trong tay trên đồi cù với cô nữ sinh Couvent des Oiseaux thì Dalat vẫn còn những dấu tích ngày xưa mà bác nào với tâm hồn lãng tử sẽ tìm thấy được đâu đó. Em thì ngày xưa mới lên học khoa QTKD viện ĐH Dalat, giờ đầu hai thứ tóc, trở về vẫn thấy Dalat đẹp như ngày nào.

Song Vy em ghé 2 lần...nghe phê lắm....nhớ book chỗ trước là ngon....

• Like
Reactions: Nguyễn quốc Nam
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Năm nay em không đi diệp Tết Tây, đợi mùa hoa Anh Đào nở rộ rồi đi. Các bác có án chừng được năm nay vào khoản thời gian nào hoa sẽ rộ không ạ