Tập Lái
25/2/14
16
29
13
Bác Tien Phan đã tránh đèo Bảo Lộc QL20, lên Dalat trưa qua chạy xe OK rồi nha bác.
Một số điểm du lịch ở Dalat thiệt hại nặng, cập nhật ảnh Ma Rừng lữ quán sau lũ - chia buồn cùng bác Liêm.
View attachment 1982031
Em là người hỏi đường anh nè, anh hướng dẫn rõ ràng đến mức e chỉ cần đưa tin nhắn của anh cho bé nhà em 9t đọc là em cứ thế chạy đến BL luôn. Hôm 9/8 mà không gọi đt hỏi anh chắc e quay về sg luôn vì không biết chờ đến khi nào mới đi đc trong khi xe toàn phụ nữ và trẻ nhỏ. Cám ơn anh rất nhiều.

Bác nào lên DL có tgian ghé ăn tối nhà hàng Song Mây 149 Trần Quang Khải view buổi tối nhìn xuống thung lũng nhà kính tối lên đèn khá đẹp. chổ này cũng do bac Sixsence chỉ mình hai năm trước.

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Vậy là hết hè rồi.. ĐL vẫn nằm đó nhưng hơi xa hơn chút rồi.. :D

Hạng B1
13/6/18
77
26
18
38
Ngày mai dự kiến mình lên Đaf lạt chơi vài hôm, d cũng là lần đầu lái xe lên ĐL nên xin hỏi các bác các điểm dừng chân ăn uống, nghỉ ngơi dọc đường ok a. Cám ơn các bác

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Ngày mai dự kiến mình lên Đaf lạt chơi vài hôm, d cũng là lần đầu lái xe lên ĐL nên xin hỏi các bác các điểm dừng chân ăn uống, nghỉ ngơi dọc đường ok a. Cám ơn các bác
Em nhắc lại các điểm nhà hay dừng nghỉ trên đường lên Dalat. Hết cao tốc nhập QL1 đến ngã 3 Dầu Dây, rẽ phải QL20 chừng hơn 2km có cây xăng Huyền Hậu bên phải, ăn sáng đồng giá 40k cũng tạm. Chạy đến Thống Nhất có trạm dừng Thống Nhất bên trái. Đi thẳng qua khỏi Định Quán, Tân Phú lên đèo Chuối có rất nhiều trạm dừng và quán ăn (riêng em thích ghé nhà hàng lớn của kdl Madagui Forest bên trái), khu vực này đồi núi mát mẻ thích hợp dừng nghỉ ăn sáng nếu đi sớm.
Lên đèo Bảo Lộc vào thành phố ghé cơm niêu Thuận Thành 1, 2 nằm ở cả 2 hướng đi về. Hoặc ghé trạm dừng Tâm Châu trong TP. Qua khỏi Bảo Lộc 20km có trạm dừng Đại Nam Việt. Các nơi này thích hợp ăn trưa.Từ đây chạy thẳng lên Dalat chỉ mất hơn 2h.
Các điểm dừng trên đều có toilet sạch, an tâm. Bác có thể định vị trên google map.
Lái xe trên QL20 lên Dalat chú ý biển báo giới hạn tốc độ, biển cấm vượt cũng như khu dân cư, sơ hở là dính vừa mất tiền vừa mất vui.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
13/6/18
77
26
18
38
Em nhắc lại các điểm nhà hay dừng nghỉ trên đường lên Dalat. Hết cao tốc nhập QL1 đến ngã 3 Dầu Dây, rẽ phải QL20 chừng hơn 2km có cây xăng Huyền Hậu bên phải, ăn sáng đồng giá 40k cũng tạm. Chạy đến Thống Nhất có trạm dừng Thống Nhất bên trái. Đi thẳng qua khỏi Định Quán, Tân Phú lên đèo Chuối có rất nhiều trạm dừng và quán ăn (riêng em thích ghé nhà hàng lớn của kdl Madagui Forest bên trái), khu vực này đồi núi mát mẻ thích hợp dừng nghỉ ăn sáng nếu đi sớm.
Lên đèo Bảo Lộc vào thành phố ghé cơm niêu Thuận Thành 1, 2 nằm ở cả 2 hướng đi về. Hoặc ghé trạm dừng Tâm Châu trong TP. Qua khỏi Bảo Lộc 20km có trạm dừng Đại Nam Việt. Các nơi này thích hợp ăn trưa.Từ đây chạy thẳng lên Dalat chỉ mất hơn 2h.
Các điểm dừng trên đều có toilet sạch, an tâm. Bác có thể định vị trên google map.
Lái xe trên QL20 lên Dalat chú ý biển báo giới hạn tốc độ, biển cấm vượt cũng như khu dân cư, sơ hở là dính vừa mất tiền vừa mất vui.
Vâng cám ơn bác rất nhiều ạh !

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Cơ quan chức năng vừa yêu cầu tháo dỡ các trạm dừng xây dựng không phép trên đỉnh đèo Đại Ninh QL28B. Các quán Hoàng Yến, Như Anh, Panorama là nơi dừng nghỉ lý tưởng sau khi lên xong đèo từ hướng Lương Sơn, Bắc Bình - là chổ yêu thích của các anh em đi du lịch Mũi Né - Dalat. Nếu không còn nữa thì tiếc quá.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Cơ quan chức năng vừa yêu cầu tháo dỡ các trạm dừng xây dựng không phép trên đỉnh đèo Đại Ninh QL28B. Các quán Hoàng Yến, Như Anh, Panorama là nơi dừng nghỉ lý tưởng sau khi lên xong đèo từ hướng Lương Sơn, Bắc Bình - là chổ yêu thích của các anh em đi du lịch Mũi Né - Dalat. Nếu không còn nữa thì tiếc quá.
View attachment 1990847
Bữa truoc báo đăng là xây trên đất rừng..

Hạng B2
5/3/10
106
4
18
Bác 6 ơi, em ở Swiss-Belresort, nhờ bác tư vấn giúp quán ăn trưa gia dinh nào tiện gần khu vực này để nhận phòng ngày đầu mà ko phải chạy vào thành phố rồi quay ngược ra lại ạ (đoàn em 10 người), đi hướng SG lên.
Tks bác

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
5/3/10
106
4
18
Cho em hỏi, nếu bạn em đi từ Nha Trang lên thì đi huong đèo Mimosa để đến resort Swiss Bel này thì tiện hơn hay đi Prenn ạ?
Cảm ơn bac