Hạng D
17/8/09
3.327
29.217
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cảm ơn bác. Bác từ Bình Dương đi Đà Lạt chắc cũng qua Bình Phước, hướng Sao Bọng - Đăng Hà phải không :D
Ko anh. Mình ở TDM. Nên thường đi Cầu Thủ Biên qua Vĩnh Cữu rồi ra Gia kiệm. Tuần rồi mình cũng đi QL14 nhưng lên Tà Đùng luôn. Chứ ko đi hướng Sao Bọng-Đăng Hà
Và lần nào đi QL14 cũng nhàn hạ hết
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Hạng B2
15/1/19
137
3.106
94
46
Anh cho hỏi thăm thực tế từ BD lên Tà Đùng mất bao lâu?rồi từ Tà Đùng lên Đà Lạt mất bao lâu?anh đi Quốc Lộ 28 ra QL20 hay đi DT725?

• Like
Reactions: solopidi
Hạng D
17/8/09
3.327
29.217
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Anh cho hỏi thăm thực tế từ BD lên Tà Đùng mất bao lâu?rồi từ Tà Đùng lên Đà Lạt mất bao lâu?anh đi Quốc Lộ 28 ra QL20 hay đi DT725?
Từ BD - Gia Nghĩa (230km) chạy đúng và chấp hành nghiêm từ đầu BP đến Dăk Nông là em chạy đúng 3h30”.
Từ Đường tránh Gia Nghĩa đến KDL Tà Đùng (50k) thì mất thêm 1h nữa. Chưa kể ngừng lại chụp hình những điểm Top View dọc đường.

Từ Tà Đùng đi Di Linh theo QL28 (115km) thì dễ chạy hơn. Nhưng do đường đèo dốc. Nên cũng mất hơn 2h30” cho ra hết QL28 đến Di Linh.

Mình không đi theo hướng DT725 vì đã ăn cua, ăn dốc hơn 180km thì đầu Gia Nghĩa đến Di Linh là ớn rồi. Nên đi QL20 cho khoẻ.

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Sáng nay em mới ghé ăn sáng ở quán này thấy ok ( quán mới mở 2 tháng ) . Quán nằm ngay trung tâm hành chính huyện thống nhất , vừa qua khỏi ngã tư dầu giây ( hướng đi Đà lạt ) và nằm bên tay phải. Gởi ít thông tin cho các bác có nhu cầu ăn sáng ở khu vực dầu giây

Hạng B1
20/10/17
90
67
28

Em mới đi từ Đà Lạt về, gửi anh em tham khảo 1 số địa điểm ăn chơi, chụp hình sống ảo có chỗ đậu xe thoải mái.

Cả năm rồi không đi, chuyến này đi cảm thấy rất đã. Tiêm ngừa đủ rồi thì Anh chị em cứ mạnh dạng lên xe mà đi ạ.

Bún bò Huế Loan
(Đậu xe thoải mái)

Phở Song Hân
(Đậu xe thoải mái)

Bánh Tráng Nướng Bé Lùn
(Đậu xe thoải mái)

GÀ NƯỚNG CƠM LAM TẠI ĐÀ LẠT - QUÁN KHƯƠNG DUY
(Đậu xe thoải mái)

Vườn Dâu Mỹ Tiên
(Đậu xe thoải mái)

Golden Valley
(Đậu xe thoải mái)

Cafe Ngày của Nắng Coffee+
(Đường hẻm nhỏ lên dốc, đậu xe thoải mái)

Cafe/BBQ Thung Lũng Đèn
(Đậu xe thoải mái)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Xin hỏi các Bác, em định Tết này đi Bảo Lộc - Đà Lạt, mỗi nơi ngủ 1 đêm, có chỗ nào tham quan mới mà đẹp không các Bác, do năm nào em cũng đi 1 lần nên mấy chỗ tham quan "nổi tiếng" gì đó em tới hết rồi, em muốn xin điểm mới, chủ yếu không gian thoáng đãng, nhất là nằm trên đường đi từ SG lên cũng được (nhà em có 2 vc già và 3 em tuổi thanh niên). Nhân tiện cho em hỏi Nông trại chè Tâm Châu có mở cửa cho tham quan lại chưa các Bác (vì mùng 3 Tết năm 2021 e ghé thì đóng cửa không cho tham quan). Em cám ơn !

• Like
Reactions: LB.Poli
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Xin hỏi các Bác, em định Tết này đi Bảo Lộc - Đà Lạt, mỗi nơi ngủ 1 đêm, có chỗ nào tham quan mới mà đẹp không các Bác, do năm nào em cũng đi 1 lần nên mấy chỗ tham quan "nổi tiếng" gì đó em tới hết rồi, em muốn xin điểm mới, chủ yếu không gian thoáng đãng, nhất là nằm trên đường đi từ SG lên cũng được (nhà em có 2 vc già và 3 em tuổi thanh niên). Nhân tiện cho em hỏi Nông trại chè Tâm Châu có mở cửa cho tham quan lại chưa các Bác (vì mùng 3 Tết năm 2021 e ghé thì đóng cửa không cho tham quan). Em cám ơn !
Các home stay tiện nghi và đẹp ở Bảo lộc, gần thì có Hoàng Đình homestay, Bảo lộc house, xa chút Sen villa, còn Jetaime villa ok nhưng khá xa (gần thác Dambri)
Các KDL không thích nên không rõ, có thể ghé chùa Trà ven hồ Nam Phương, tu viện Bát nhã và chùa Di Đà gần thác Dambri ...Hoặc khoảng 4, 5h sáng chạy xe ra Linh quy Pháp Ẩn ngắm sương bình minh
Chung quanh khu đồi ché Tâm châu, hồ tảo hồng giờ xẻ đất phân lô làm dự án nghỉ dưỡng nhiều lắm rồi. Nếu không ngại đường đất đường hơi xấu, ngang đồi ché đi sâu vào trong đến tận hồ Đa'Mri view đẹp, có một vài homestay ở đó nhìn lãng mạn nhưng chưa ở lại nên chưa biết thế nào.
Quán ăn và cafe gần trung tâm có rất nhiều chổ ok
chạy xe xuyên đồi chè Tâm châu

sát bên là hồ Tảo hồng

hồ Đa'Mri

chùa Trà

cafe tối

phở khô Hào Ký, quán nướng Ngọc Thuyền trong trung tâm TP

homestay Hoàng Đình

Attachments

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Các home stay tiện nghi và đẹp ở Bảo lộc, gần thì có Hoàng Đình homestay, Bảo lộc house, xa chút Sen villa, còn Jetaime villa ok nhưng khá xa (gần thác Dambri)
Các KDL không thích nên không rõ, có thể ghé chùa Trà ven hồ Nam Phương, tu viện Bát nhã và chùa Di Đà gần thác Dambri ...Hoặc khoảng 4, 5h sáng chạy xe ra Linh quy Pháp Ẩn ngắm sương bình minh
Chung quanh khu đồi ché Tâm châu, hồ tảo hồng giờ xẻ đất phân lô làm dự án nghỉ dưỡng nhiều lắm rồi. Nếu không ngại đường đất đường hơi xấu, ngang đồi ché đi sâu vào trong đến tận hồ Đa'Mri view đẹp, có một vài homestay ở đó nhìn lãng mạn nhưng chưa ở lại nên chưa biết thế nào.
Quán ăn và cafe gần trung tâm có rất nhiều chổ ok
chạy xe xuyên đồi chè Tâm châu
View attachment 2636590
sát bên là hồ Tảo hồng
View attachment 2636601
hồ Đa'Mri
View attachment 2636603
chùa Trà
View attachment 2636606
cafe tối
View attachment 2636607
phở khô Hào Ký, quán nướng Ngọc Thuyền trong trung tâm TP
View attachment 2636608
homestay Hoàng Đình
View attachment 2636615
kỳ này em ở Hoàng Đình Homestay đó Bác, cho em hỏi thêm là đồi chè Tâm Châu cho chạy xuyên hả Bác ? Chỉ có hồ Đa'Mri Bác nói là em chưa tới thôi, kỳ này đi thử, cám ơn các Bác !