Mặc dù là xe mới lấy, vừa được phủ gầm xong, còn rất mới và rất sạch. Nhưng một khi đã làm cách âm thì yêu cầu đầu tiên là phải sạch sẽ, không dính bụo bẩn, dầu mỡ thì khi dân tấm mới dính. Khâu này rất quan trọng nhưng cũng rata dễ bị bỏ qua khi làm ở những nơi không có cầu nâng, không tháo bánh. Cực công, thời gian thi công lâu hơn là thế, nhưng những gì nhận được là xứng đáng. Và đừng so sánh về giá và thời gian với những nơi khác. Bởi vì đơn giản, mình đầu tư công sức nhiều hơn, mình làm hiệu quả hơn thì những gì mình nhận được phải xứng đáng hơn. Ps : thấy vậy chứ rửa sạch sẽ xong chưa hẳn là dán ngay được đâu, phải để qua đêm cho nước khô hoàn toàn rồi mới thi công ah. Cũng không thể dùng máy thổi để thổi ép cho khô, vì ép thì không thể khô hoàn toàn được.

- Cách âm 4 bánh vs 8-10 lớp cho Kia Sedona 2018, gồm vật liệu cách âm và tiêu âm giúp phân tám vs hút triệt để tiếng ồn do lốp ma sát với mặt đường tạo nên. Giúp xe di chuyển êm ái hơn và bí quyết thi công để không bị ù.
TỔNG HỢP CÁC XE ĐÃ ĐỘ BI XENON, BI LED, CÁCH ÂM, ĐỘ HÍT CỬA TỰ ĐỘNG

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
:DBác cho mình hỏi thăm các việc sau nhé.
- Việc cách âm full xe có bị tình trạng lỡ nước vào xe ko chỗ thoát dẫn đến nước đọng dưới sàn hoặc trong cánh cửa lâu ngày dẫn đến mùi hôi trong xe và gây rỉ sét ko ạ. Vì mình có hỏi thăm 1 số bác, các bác bảo mình như vậy. Nên mình ko biết thế nào. Có gì bác tư vấn cụ thể giúp mình việc này với nhé. Sẳn nhờ bác báo giá full cách âm toàn bộ xe luôn. Mình cứ lăn tăn vấn đề đọng nước này mãi nên vẫn chưa mần được cách âm. Mong bác tu vấn thêm giúp mình nhé.
- Bác cho mình cấu hình bi xenon theo tiêu chí : Đèn pha giữ zin theo xe chỉ thay đèn cos. Ánh sáng vàng để bám đường và đi mưa, đèn zin xe tối quá bác ạ, Nguyên bộ phải bền và kích sáng nhanh. Và nếu thay bi xenon thì sau thời gian choá có bị vàng và ố do nhiệt ko vậy bác. Mong bác tư vấn giúp mình. Bác cho mình cấu hình và giá luôn nhé.
mình đi Captiva màu đen 2016 đợt trước có qua bác nhờ bác mần giúp vụ gập gương và sữa lại cái gương do 1 thým gắn cam cập lề làm nứt nè. Rất thích cách làm việc của bác, hỗ trợ anh em os rất nhiệt tình dù bữa đó mình làm có mấy xị gập gương bên bác. Gập gương từ bữa làm bên bác đến giờ vẫn ngon lành nhé ko chập chạm mạch gì cả. Hihi :D

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Bác cho mình hỏi thăm thêm là với cách âm bên bác dùng vật liệu hãng nào ạ. Và mấy lớp cách âm vậy bác. Làm cách âm xong Có bị tình trạng ù ko bác. Trước em dán ron thêm xe bị ù đi mãi mới quen, nhưng tiếng ù ù khó chịu lắm bác ạ. Bác tư vấn thêm giúp mình nhé. Ổn hết thì cuối mình ghé để xe lại bác làm giúp mình. Cám ơn bác nhé.

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Bác ơi, xe em cruze 2010, đèn gầm bị hỏng rồi. Bác có món nào thích hợp cho em nó không?
Cảm ơn bác trước.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41

Vừa làm bên em Tuyến xong. Đợt này bên em Tuyến nhân viên nghĩ nhiều quá, lúc em sang chỉ có mỗi em Tuyến với 1 em thợ chính. Mần xe 2 ngày đợi vật vã. Được cái em Tuyến và em thợ chính cẩn thận.
Vợ 2 em là Captiva 2016, bệnh cận kinh niên. Em đi cấu hình 4 bi Hella STC nhưng cụ thể từng món như Ballast và bóng Xenon thì em ko nhớ rõ chỉ nhớ bi là đi 4 bi Hella STC được em Tuyến khuyến mãi tặng 1 cặp vòng Angel Eyes. Xe em phải cắt chóa vì keo chết ko hấp mở đèn được.
Sau gần 2 ngày vật vã thì cuối cùng thành quả đây các bác.

Do onlin bằng điện thoại nên ko chèn được nhiều. Chỉ có 2 ảnh. 1 ảnh cos đường ánh sáng cắt ngang đống gạch và 1 ảnh pha ánh sáng cắt lên tới nóc nhà xa xa. Chế độ cos dài khoảng 55m. Các bác có thể thấy đống gạch đỏ đỏ phía trước, từ đầu xe em đến đống gạch ngót đúng 50m. Còn pha thì khoảng 70m.
Cảm nhận ảnh sáng đường cắt ok, tuy nhiên các bác có thể thấy ánh sáng đường cắt phía trước ok đủ độ dài ở chế độ cos và pha tuy nhiên bề rộng ánh sáng cắt qua 2 bên thì ko được nhiều. Giá như ánh sáng cắt qua 2 bên rộng hơn 1 chút sẽ rất tuyệt. Đi tỉnh đêm mà ánh sáng cắt rộng vào bên lề đi đỡ rất nhiều pha ú tim các bác ạ. Tuy nhiên ko thể đòi hỏi nhiều hơn được các bác ạ. Được cái lọ mất cái chai.
Lúc lắp xong hết em đi về. Gần tới nhà phát hiện đèn ko sáng nữa chỉ sáng có vòng Angel Eyes. Dừng xe live trực tiếp cho em Tuyến thì em Tuyến bảo khả năng do đứt cầu chì, sau đó em tắt máy lui cui tháo cầu chì nhưng ko được do ko có kiềm nên đành đi về nhà. Nhưng sau khi nổ máy 2 đèn sáng lại bình thường. Em Tuyến bảo đi đỡ vài ngày xem thế nào sau đó có gì mang lên em Tuyến xem lại vì em chưa biết nguyên nhân tại sao bị như thế.
Kết luận:
- Em Tuyến và cậu thợ cả nhiệt tình, làm cẩn thận, thật sự là cậu thợ cả rất nhiệt tình các bác ạ, ko ăn cơm trưa để làm cho em, khi làm xong em gửi tình cảm 80 nghìn bồi dưỡng mà cậu thợ cả rất vui, điểm này em đánh giá cực cao. Tuy nhiên điểm trừ là chưa trả lời được lý do tại sao đèn sau khi làm xong đang đi bị tắt sau đó tắt máy mở máy lên lại thì đèn sáng. Em mới làm xong hôm qua. Do cả ngày nay ko có việc đi buổi tối nên chưa text lại được vụ đang đi đèn tắt như hôm qua.
-> Có nên làm đèn tại em Tuyến không? Câu trả lời của em là có. Dù có 1 chút trục trặc nhỏ nhưng nếu quay thời gian lại em vẫn lại chỗ em Tuyến làm vì thích cái tính tỉ mỉ cẩn thận của thợ và em Tuyến. Tuy nhiên các bác đòi hỏi vụ khuyến mãi thì cần đòi rát nhé. Hehe. Em lắp 2 bộ bi đòi dữ lắm em Tuyến mới khuyến mãi cặp vòng Angel Eyes. Haha
Chốt giá cả và bảo hành: Chi phí em làm tất tần tật là 24 chai trong đó 1 cặp bi Hella STC là 10 chai và 1 cặp kia cũng Hella STC nhưng 14 chai ( do em đi cấu hình Ballast và bóng Xenon cao cấp hơn ). Tất cả em Tuyến bảo hành cho em 5 năm các bác nhá.
Em xin hết.

Bác Tuyến làm thì khỏi chê rồi........... em fortuner nè......... full dàn 6 pha 6 cos chạ vại đái.............. đi xa lộ mẹ tụi nó toàn mở pha ghét.......... mình đá pha cái tụi nó cụp luôn............... mai mốt đèn với điện cho con xe mới cũng qua bác Tuyến thôi............

• Like
Reactions: ngoctuyen85.