Hạng B2
20/1/07
104
2
18
HCMC
manhodessa nói:
colorpen nói:
@Huy 115: Số là em lo xa bên mình không có bộ chuyển để nghe ipod nên em múc luôn bộ này bác ạ(em cũng mua đại thôi chứ chẳng hay ho gì), bên cạnh đó em lấy luôn cái điều khiển tay lái . Vậy là yên tâm phần âm thanh, camer lùi em sẽ lắp theo ý bác để tránh phiền phức về sau. Cảm ơn bác Huy nhiều, có dịp nào sẽ gặp bác!
Ah, bác cho em hỏi tí là camera lùi mình lắp lọai nào thì đc hả bác?

Bác Huy115 chụp hình vợ của bác khác à xe bác SLX cơ mà

@Colorpen: Bác mua cable for Ipod là đúng rùi đừng lăn tăn nữa, ở VN không có bán đúng chủng loại (trường hợp NATB) không dùng được cho đầu AVH-4150 DVD (CD-IU200V) nên tôi phải gửi mua ở US tốn thêm 35% chi phí nữa cho cable for ipod/iphone (dùng xem phim được, work with iphone được) và adapter bluetooth. Camera lùi (de) thì bác mua luôn của nơi lắp DVD cho nó thân thiện vì thị trường nó chỉ có loại đó thôi giá cả thống nhất.
@Manhodessa: bác tinh thật đấy, đúng là tui post nhầm hình tham khảo trước khi lắp để yêu cầu thợ làm đúng như vậy, còn của tui SLX đây:
Tổng hợp chia sẻ về dịch vụ sửa chữa, bảo trì xe Hyundai đã được kiểm chứng tại Sài Gòn

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
huy115 nói:
@Colorpen: Bác mua cable for Ipod là đúng rùi đừng lăn tăn nữa, ở VN không có bán đúng chủng loại (trường hợp NATB) không dùng được cho đầu AVH-4150 DVD (CD-IU200V) nên tôi phải gửi mua ở US tốn thêm 35% chi phí nữa cho cable for ipod/iphone (dùng xem phim được, work with iphone được) và adapter bluetooth. Camera lùi (de) thì bác mua luôn của nơi lắp DVD cho nó thân thiện vì thị trường nó chỉ có loại đó thôi giá cả thống nhất.
@Manhodessa: bác tinh thật đấy, đúng là tui post nhầm hình tham khảo trước khi lắp để yêu cầu thợ làm đúng như vậy, còn của tui SLX đây:
Tổng hợp chia sẻ về dịch vụ sửa chữa, bảo trì xe Hyundai đã được kiểm chứng tại Sài Gòn
Bác làm đẹp nhỉ , thế cái mặt dưỡng bác sơn lại à ???

Hạng B2
20/1/07
104
2
18
HCMC
@Manhodessa: đúng vậy, mặt dưỡng hàng xịn (95USD) nhưng phải sơn lại giống màu viền khung của cả khối mới đẹp! mời bác coi thêm:

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Cái của em bên đó không sơn lại nhưng nó hợp với màu nhựa phía trên nên em cũng thấy bình thường . Cảm giác hơi như là dưới mặc vấy trên không có gì cũng ngồ ngộ -đẻ em sau bắt các bác Khanh Phong sơn lại > Bác đúng là bác sĩ đi xe để nhiệt độ 24 độ - em cũng đọc nhưng vẫn để 21-22 độ bác ạ . Các bác đi xe chú ý đừng để 18 đọ có ngày đi viện vì viêm phổi nhé -hãy noi gương bác Huy 115

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
huy115 nói:
@Manhodessa: đúng vậy, mặt dưỡng hàng xịn (95USD) nhưng phải sơn lại giống màu viền khung của cả khối mới đẹp! mời bác coi thêm:
có loại màu Bạc sẵn luôn các Bác ạh [8|][8|]

Hạng C
12/6/09
556
2
18
HCM
Các pác nào chưa dán film cách nhiệt thì qua bên em nha. Dán film cách nhiệt trong phòng lạnh với hệ thống phun sương chuyên dụng: http://www.otosaigon.com/forum/m1592232.aspx. Giá ưu đãi dành cho các thành viên OS. Thân mời!

Hạng B2
6/5/07
324
1
16
46
QN_HCM
M6Convertible nói:
Các pác nào chưa dán film cách nhiệt thì qua bên em nha. Dán film cách nhiệt trong phòng lạnh với hệ thống phun sương chuyên dụng: http://www.otosaigon.com/forum/m1592232.aspx. Giá ưu đãi dành cho các thành viên OS. Thân mời!

Vấn đề em quan tâm : (vợ 2 em về tới cảng nên sớm muộn gì e cũng mang đi dán thôi ạ).
- Giá cả thế nào bác, có cạnh tranh với những chỗ khác không?
- Quy trình dán thế nào bác show cho ae biết(cứ mang xe tới là dán hay phải đo đạt rồi mới dán).
- Đối với thành viên OS bác nói có ưu đãi, vậy thì ưu đãi là bao nhiêu xin bác nói rõ luôn ạ?
Tạm thời có vậy, còn gì nữa em sẽ trao đổi với bác sau. Xin cảm ơn!

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Lúc trước em dùng em công nông Hilander có dán phim chống nóng Nano(vật liệu gốm) của Đức thấy rất ok, hồi đó em dán bên ôtô Âu Mĩ trên đường 3/2 (giờ chuyển qua Nam Kỳ Khởi Nghĩa rồi thì phải). Dem sắp lấy SF 2010, bây giờ nhiều loại phim chống nóng quá em không biết nên dán phim gì đây, hơi lăn tăn vì không biết các loại phim sau này có ok như loại Nano em dán lúc trước không.

Hạng B2
20/4/09
224
66
28
CHÀO CÁC BÁC MUA XE CỦA HÃNG HYUNDAI !

Mình trong nhóm mua 5 xe SantaFe SLX của Triều An , xe chạy được 1,5 tháng . Hôm vừa rồi , mình có đem xe đến kiểm tra xe tại HYUNDAI VIỆT HÀN , BÌNH TRIỆU ( của Bác Nhã - 0091.806.5782 , do Bác Kiến Vàng , và hai Bác chi hội phó thành phố HCM hướng dẫn )
Nhìn cơ sở làm việc rất ưng ý và giá cả rõ ràng , theo từng cấp độ bảo dưỡng mà khách hàng muốn yêu cầu .
Những Bác nào mua xe nhập giống em , mà kô biết bảo dưỡng ở đâu , thì có thể ra ngoài đó gặp Bác Nhã hướng dẫn cách bảo dưỡng và kiểm tra xe .
Xin hai Bác Chi hội phó TP HCM ra làm việc với bác Nhã và đề nghị Bác Nhã show giá bảo dưỡng và kiểm tra xe cho anh em tham khảo . Mong hai Bác giúp đỡ .