Tập Lái
22/7/09
3
0
0
Chào các Bác,

Xe em là SLX 2009, em ở TpHCM, em mua xe mới có lắp sẵn đầu DVD Pontus Eagle Special 2DIN all in one AVN, có manual bằng tiếng Hàn nên ko đọc được để sd. Hiện tại chỉ sd được 1 cổng USB đưa ra từ hộc để đồ bên phải, còn cổng có sẳn gần cần số thì ko sd được, cổng AUX của xe thì cũng vậy.
Em muốn tháo taplo ra để đấu lại, có bác nào biết cách tháo taplo ko chỉ giúp em với.
Em có bảo dưỡng xe ở Cửu Long Giang đường Phan văn Trị, họ làm rất tốt và nhiệt tình. Tuy nhiên họ cũng chưa tháo taplo SLX lần nào.
Xin cảm ơn trước sự chỉ giáo của các Bác.

Dang

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Hix, hnay em đi rửa xe thì các chú rửa xe thông báo cái bánh sau bên phụ bị cán 2 cây đinh... các bác biết ở SG mình chỗ nào vá xe có đồ nghề ngon ngon tí không ạ? em định đi vá tiện thể kiểm tra lại 4 bánh luôn xem còn lỗ thủng nào làm nốt một lần các bác ợ.

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
stevendph nói:
Hix, hnay em đi rửa xe thì các chú rửa xe thông báo cái bánh sau bên phụ bị cán 2 cây đinh... các bác biết ở SG mình chỗ nào vá xe có đồ nghề ngon ngon tí không ạ? em định đi vá tiện thể kiểm tra lại 4 bánh luôn xem còn lỗ thủng nào làm nốt một lần các bác ợ.

Em nghe nói bên cạnh rửa xe Sonax trên đường Điện Biên Phủ có cửa hàng Michellin được lắm. Ở đó nó có cân bánh cho bác luôn. Em cũng chưa thử nữa nhưng nghe mấy người nói cũng tốt

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Không thấy các bác nói nhiều về phụ tùng, ví dụ như các loại vỏ xe. . . ở đâu bán uy tín mà chất lượng.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Vỏ xe bác chạy qua Hồng Cường Lý Thái tổ ... Còn phụ tùng San ta Fe có hỏng đâu bác ơi ...3-4 năm chẳng hỏng thì thay cái gi

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
34
Các bác ơi, hôm qua chủ nhật em ở nhà không đi off đươc nên lòng buồn rầu
và lái xe choang vào cánh cửa. Vết trầy dài dọc cản trước dưới đèn xi nhan, các bác tư vấn cho em chổ nào dặm vá và sơn tút tốt để em đi xử lý. Em mới chạy có 1 tháng thôi nên còn yêu em lắm.

Cám ơn các bác trước.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Trời ơi , sao vậy Karot ... bác đã mua bảo hiểm chưa ?? Nếu mua Liberty .. bác hỏi xem có sơn tút ở Quê Hương được không ? Vì nghe nói ở đó tút đẹp. Hic em cũng bị sước nhỏ nhưng chưa đủ để đi làm BH .. Kinh nghiệm sơn tút và bảo hiểm hình như cụ Stevendhp có kinh nghiêm

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
hì hì cái cảm giác này là bình thường bác ợ... còn mới nên bác để ý đến vết trầy thật, chứ xe nào đi không trầy. Sau này bác lai nói, ui dào, để cuối năm mình tút lại một thể hehehe.
Còn sơn tút thì hầu hết các chỗ ok, nếu có bảo hiểm, bác cứ gọi bảo hiểm, họ sẽ hướng dẫn. Muh bác xài bảo hiểm nào nhỉ?

Một số địa chỉ sau em có thể cung cấp cho bác vì em làm rồi nên cảm nhận:
- Oto cửu Long Giang [link]http://www.clgauto.com[/link] : 18 Phan Văn Trị, P.10, Quận Gò Vấp. Ở đây cơ sở mới, sạch sẽ, máy móc khá hiện đại. Nhân viên dịch vụ ok. Về sơn tút thì em đánh giá tốt bác ợ, rất cẩn thận, thậm chí làm xong còn đánh bóng nguyên xe cho em.
- Phạm Gia [link]http://www.phamgiaautocare.com[/link] : 216B Nguyễn Thái Bình, P.12, Q. Tân Bình. Sơn tút tốt, nhìn thì cơ sở vật chất không bắt mắt bằng Cửu Long Giang nhưng về sơn tút thì em thấy không vấn đề gì. Riêng phần đánh bóng nguyên xe cho em thì hổng có :p.
- Quê Hương: Em không trực tiếp làm ở đây, nhưng bạn em từng làm. Nó làm đồng và sơn luôn và cho em bít là tốt, đáng tin tưởng. Tuy nhiên giá cao hơn các nơi khác. Nếu có bảo hiểm thì đâu lo đến giá bác nhỉ. Địa chỉ là: 253 Hoàng Văn Thụ, Phường 2, Quận Tân Bình.
- Xưởng dịch vụ oto Việt Hàn quốc lộ 13 (em không nhớ địa chỉ chính xác): Theo anh em ở đây cảm nhận, dịch vu sửa chữa ok, trang thiết bị đầy đủ và tin cậy cho xe Huyndai. Đây cũng là nơi anh em SFC đặt niềm tin vào bảo dưỡng sửa chữa những hỏng hóc của xe mình. Tuy nhiên, riêng dịch vụ sơn tút, em khuyên không nên làm ở đây vì chất lượng sơn tút không được tốt bác ợ. Đây là em nói thật lòng đấy, bác nào trong Việt Hàn có đọc thì cứ xem đây là lời góp ý để hoàn thiện nhé
.

Đó là một số nơi em đã từng làm nên để bác tham khảo. Chúc vợ 2 bác luôn tươi mới hehehe. Bữa nào cho em vọc con 2010 của bác tí nhé. Chưa được thử bác ợ
:D

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
manhodessa nói:
Trời ơi , sao vậy Karot ... bác đã mua bảo hiểm chưa ?? Nếu mua Liberty .. bác hỏi xem có sơn tút ở Quê Hương được không ? Vì nghe nói ở đó tút đẹp. Hic em cũng bị sước nhỏ nhưng chưa đủ để đi làm BH .. Kinh nghiệm sơn tút và bảo hiểm hình như cụ Stevendhp có kinh nghiêm

Oài đang post bài, post xong thì lại thấy bài bác đang gheo em đây
. Hehe, dù sao cũng có chuột bạch thì anh em mới có địa chỉ để trao thân vợ 2 mình chứ, phải không bác hờ hờ