Hạng C
13/1/07
835
0
16
Tàn tiệc vui nhưng 1 số bác vẫn chưa vui,vẫn ấm ức, vẫn bức rứt làm em thấy mình cũng chưa hoàn thành nhiệm vụ lắm,thôi thì các bác cứ xả đây cho em rút kinh nghiệm và ông Dâm đừng trách nữa.Bên thớt hình ảnh đang vui,em mạn phép đưa mấy cái cù móc qua đây mổ xẻ.

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Bác tomtepvt :Giải có 2 nhân tố mạnh là 1 bác "thợ" bán chuyên nghiệp ở TP oánh cho OSFI và cậu F1 của OSMB VĐ U14 ..., túm lại là giải đã thành công tốt đẹp

Cậu F1 là khách mời đã thông báo trước giải,thi đấu đúng nội dung .
Bác thợ bán chuyên các bác cung cấp hình ảnh ,nick,nội dung tham dự,thành tích chứng minh rõ ràng giùm .

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Bác HQExpress:e đồng ý là mình ko cần phải nhắc lại nữa, ai cũng thấy hết rồi...nhưng nếu BTC làm ko rốt ráo thì năm sau có khi a e mình được đánh với cả Thắng gò vấp, Tuấn vỹ, Phong điện...vì thuộc diện anh em, con cháu với mem OS..:)
Ban tổ chức chưa làm"rốt ráo" chổ nào bác chỉ rõ giùm em,còn việc tham gia diễn đàn là tự nguyện,anh em nào đến sân chơi này em đều mời 2 tay ạ.

Hạng B2
8/9/08
229
0
0
Nếu bác ba bánh đã nói ra điều này thì em cũng mạn phép xin nói ra luôn vi em hiểu bác đã nghe nhiều phản ảnh và bức xúc anh em nên bác lập tôpic này ,không biết bác thích em nói thật hay nói khéo ,nhưng thực sự thì em sẽ nói suy nghĩ cuả em và các bác khác qua các cuộc đối thoại và các bức xúc anh em , em không tiện nói ra là ai nói ,nhưng rât rất nhiều .

suy nghĩ của em :
điều lệ quá rắc rối quá phức tạp soi từng người soi từng chi hội xem có đúng đã đăng kí chi hội vào ngày đã định ...,lệ phí chuyển nhượng thu chi sát sao ,nói chung là rất nhiều rất nhiều điều lệ và qui định nhưng tất cả đều có khe hở để lách,giống như luật pháp vn vậy ,đưa ra nhưng vẫn lách luật được và đầy rẫy những bất công ,nhũng nhiễu ..

.Khi em lên sân bao nhiêu thành viên ,bao nhiêu tay vợt bán chuyên dạy banh em đều biết cả ,thậm chí là tên gì dạy sân nào chơi mức độ nào và họ có nick hay không ? bác nói em có đủ chứng cứ em cứ kiện !đều là người quen ,em làm thế được gì ? ,cái nick có trọng không ? khi một người có 10 cái nick cho 1 cái các tay vợt đó có ảnh hưởng gì không ?khi họ là những tay vợt kiếm tiền từ quần vợt thậm chí họ còn k có tg để ol huớng hồ chi là làm nick lên đây chát chít và tham gia os ?

Ngay từ ban đầu bác đưa ra tiêu chí và điều lệ em thấy không ổn rồi và xung quanh đó là các vụ lùm xùm tranh cãi ,nhưng thực sự cái chính là anh em vẫn còn tình của os ,vẫn còn sự quan tâm và bức xúc đến khi các bàn thờ ơ và quay lưng đi em nghĩ lúc đó không còn gì để nói rồi ,và cả lúc cuối cùng bác Dam vẫn nói tập trung chuyên môn không nói vấn đề nhạy cảm ,thực sự ai cũng hiểu ai cũng biết ,nhưng cái hay là mình biết và mình sai cái gì để sữa và tự do ngôn luận ,các bác làm em nghĩ đến đúng cái XHCN đang sống này,cái hay thì tung hô cái dỡ thì dấu nhẹm(XHCN muôn năm .giải đã thành công tốt đẹp ? có bao nhiêu bác nghĩ là thanh công tốt đẹp ? ) ,.
chỉ là một sân chơi mang ý nghĩa công đồng ,em nghĩ là cần thẵng thắng và có tính xây dựng,lẽ ra em không nói điều này và sẽ không bao giờ nói ra và nếu os sẽ tổ chức giải như thế em và rất nhiều bác khác sẽ không hứng thú tham gia ,sau khi em đọc bài bác em vẫn khâm phục bác ở điều này dám làm và dám nghe ý kiến nên em sẽ nói thật !

Giải đã xong bác nói hãy chứng minh hình ảnh nội dung thành tích ... liệu bác có lấy cúp và tiền thưởng lại được không ? tinh thần anh em Os đều dĩ hoả vi quí chuyện đó em nghĩ không cần thiết ,em chỉ nói suy nghĩ của em để bác hiểu.
Chuyện bác nhiệt tình cho giải và nhiệt huyết ai cũng hiểu nhưng cái cần là bác nên lắng nghe anh em thì chưa thấy ,nên nhiều bức xúc vẫn còn âm ỉ .
Đến lúc cuối thì giải đã xong ,cúp đã trao ...và GIẢI ĐÃ THÀNH CÔNG. Ai còn hứng thú thời gian để chứng minh các bác không đúng điều lệ,để làm gì ? họ nói ra họ sẽ được cúp ? hay được sự mất lòng ? họ không sai vì luật kém thì họ lách thôi . GIẢI ĐÃ THÀNH CÔNG VÌ ĐẢ KẾT THÚC !
Suy nghĩ các bác khác :
1.Năm sau sẽ kéo hết bọn bán chuyên vào giải ,mới hòng lấy được giài lúc đó anh em Os chắc không còn sân chơi mà đi cổ vũ, lượm banh .
2.giải này làm ...nhớ lần trước chơi rất công bằng rất hay vì đó là sân chơi đúng nghĩa cho anh em os .
3.Anh em ở các chi hội diễn đàn thì soi từng người từng cái tên nhưng những đội mạnh thì không ai hay .cứ như là cõng rắn ... còn nhiều lắm em không nhớ hết nhưng chỉ nhớ các nội dung cốt lôi trên.

Thôi em dừng ,dài quá rồi ,bức xúc cũng đã đủ và em tin còn rất nhiều bác có suy nghĩ và bức xúc như em nhưng họ không nói ra vì họ ngại đụng chạm ,em nói ra để các bác làm BTC hiểu thấu và tránh những vết đổ này và xây dưng các giài khác đúng tiêu chí vui ,khoẻ ,thân thiện mà os đã có từ lâu ! Em xin hết ,chắc bác sẽ giận em đó nhưng em đã nói thật còn em nói khéo em sẽ nói
;.cảm ơn BTC đã tạo cho anh em một sân chơi vui khỏe chúc mừng giải đã thành công tốt đẹp !

Hạng B2
3/12/07
475
14
28
SOC TRANG
hama_bien nói:
..cái chính là anh em vẫn còn tình cảm dành cho OS, vẫn còn sự quan tâm.....bức xúc đến khi thờ ơ và quay lưng đi thì lúc đó không còn gì để nói nữa rồi..

e đọc đi đọc lại bài này nhìu lần..Like mạnh..:)

Tổ chức giải mà có Tứ Đại Thiên Vương: OB, Duy Sienna, IV, Đâm guốc hợp lực lại thì chuyện j cũng xong :D..nên trao tòan quyền cho 4 pác hoặc ý kiến các pác này mang tính chất quyết định..

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/1/07
835
0
16
Thứ I :Cảm ơn ý kiến đóng góp của bác.
Thứ II:Ý kiến bác chung chung quá ,em nghĩ bác đang nói cả tập thể chứ không chỉ riêng 1 chi hội như em đã nghe và đọc.
Thứ III:Đánh giá luật sai nhưng chưa dẫn chứng cụ thể.
Thứ IV:Bác(đội kia)đầu tiên góp ý và cũng là đội bị nhận khiếu nại đầu tiên qua pm.
Thứ V:Tất cả anh em OS biết nhau từ ảo đến thực,việc đối xử hay luật chơi cũng soạn từ khung sườn đó,tất cả chuyện không hay hiện nay trên ảo do bị lạm dụng hoặc thiếu hiểu biết mà ra.Còn thực ngoài đời thì đã gạt nhau cả ngàn năm nay rồi,trong thể thao lúc em mới chập chững cách nay hơn 25 năm cũng lụi đầy.
Cuối cùng:sao bác nghĩ em giận bác hay bác duonglao câu đầu tiên gặp ở giải :"thôi mình bắt tay làm lành".2 bác đã làm gì em giận hay 2 bác giận em chuyện gì?hổng hiểu thật tình.
Cảm nhận riêng em trong cuộc sống hiện nay là sự bất lực của con người nên thờ ơ với việc bất công của xã hội,chỉ bảo vệ cái gì của riêng mình,kiểu quét rác xả rác ra đường.

vkv
Hạng C
9/9/10
508
0
16
Đầu tiên cảm ơn BTC đã tổ chức 1 giải đấu thành công, e cũng xin góp vài ý kiến như sau :

- e nghĩ chuyện vdv bán chuyên làm "triển chiêu" trong các đội thì chắc bác và hầu hết mọi người đều biết !
- bác thử đi xem 1 vài giải bán chuyên gần đây thì bác sẽ thấy nhiều gương mặt hiện diện dưới dạng vdv PHONG TRÀO trong giải OS vừa rồi. (Các giải gần đây : Prince mở rộng, Chi Lan Vy...)
- hy vọng BTC có cách giải quyết ko thì các giải sau anh em Phong Trào OS thì A+ mà Bán Chuyên đánh Phong Trào

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Em thì Ý kiến nhiều trước giải. Giải xong rồi, tốt đẹp rồi, mọi người cùng vui vẻ rồi. Không có ý kiến nữa

Em thì không có gì giận bác xe3banh cả, đối với em, tranh cãi như vậy là bình thường, em có tâm huyết thì mới ý kiến, bác xe3banh có tâm huyết thì mới trả lời em !!! Tuy nhiên, hôm đó cũng hơi lo bác xe3banh "rận" nên chủ động bắt tay trước, thấy bác xe3banh không "rận" thì anh em cũng vui vẻ tâm sự với nhau suốt rồi. Coi như tạo mối quan hệ, giải sau ý kiến tiếp !!!!!!! He he he

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Em cũng vài lời vậy:

1. BTC cũng đã dự tính chuyện có thể lẫn lộn một số mem k đạt tiêu chí nên đã yêu cầu các chi hội tự kiểm tra và chịu trách nhiệm. Phần này đội nào có mem chưa đạt tiêu chí thì cũng có trách nhiệm vì đã để khó xử cho BTC.

2. Kỳ này IV và em cũng quá bận rộn nên k dành nhiều thời gian cho giải được. Tiếp nữa là cũng đã có quy định cho các chi hội, bác 3 cũng đã bàn nhiều trong những lần gặp mặt và trong box của các HT, HP. Do vậy cũng k yêu cầu được từng thành viên đến sân BH để check tiêu chuẩn (và có yêu cầu chắc cũng khó thực hiện vì một số chi hội ở xa như OSMB, AudiFC...), nên có 1-2 thành viên chưa đủ chuẩn lọt vào.

3. Chính các chi hội cũng chưa chủ động và có trách nhiệm để khiếu nại trong thời hạn bác 3 đã thông báo. Đến giải lại ò è riêng rất mất thời gian. BTC đã báo thời hạn khiếu nại, sau thời hạn này sẽ k giải quyết nữa. Tự mình nên xem lại. Nếu có khiếu nại gì, cần công khai để các đội cùng nắm và biết cách giải quyết của BTC.

4. Khi có sự việc xảy ra, BTC cũng vẫn giải quyết, cụ thể là xử thua trắng 2 trận của OSFI có VDV chưa đủ tiêu chí.

5. Khi giải đã diễn ra, mọi việc đã được xử lý thì có thể cứ xem BTC đã xử lý xong chưa? đừng vì hơn thua mà một thớt đang đông vui như vậy nhảy vào comment sang một hướng khác, mất vui của cả tập thể? tại sao đại đa số chấp nhận mà mình còn lăn tăn? Có gì mà cá nhân chưa hài lòng có thể hỏi BTC. Khi phát ngôn thì cần có trách nhiệm và cư xử nhân bản một chút.

6. Các giải lần sau cũng vậy, BTC sẽ luôn giữ quyền quyết định theo các tiêu chí đã đề ra trước giải. Các vấn đề phát sinh ngoài quy định cũng sẽ được xem xét giải quyết trên tinh thần hòa giải, vui vẻ, thỏa hiệp có tình có lý. Các thắc mắc cần được thẳng thắn đưa ra cho BTC trước khi công bố kết quả. Không có bất cứ lăn tăn nào sau giải được chấp nhận. Các thành viên nào còn lăn tăn có thể tự hiểu giải này không phù hợp với mình.

Kính.

Last edited by a moderator: