vkv
Hạng C
9/9/10
508
0
16
cơ hội lên 50 trang đã mở ra, thanks bác :D:D e thì e pó toàn thân với bác rùi
tuando nói:
Chà chà … vẫn còn 1 số bác bức xúc quá nhỉ?

Thôi em giải thích rõ hơn quan điểm của em để hai bên hiểu nhau hơn, và để cái thớt này lên 100 trang cho đúng ý bác Lơ :D

1. Hội FI không phải là chi hội mạnh về thể thao nói chung và tennis nói riêng. Bên FI chỉ mạnh về đầu tư.
2. Tham gia giải tennis các chi hội OS là một quyết định đầu tư. Đã đầu tư thì phải có kết quả. Kết quả biện minh cho phương tiện.
3. Quan điểm đạo đức của em là: Có thể làm tất cả những gì pháp luật không cấm. Pháp luật ở giải chính là điều lệ giải. Như vậy bọn em sẽ làm tất cả mọi cách để … lách luật.:)
4. Không phải em ngây thơ đến nỗi không biết việc trình cao oánh với trình thấp là không công bằng. Nhưng … trên đời này làm gì có sự công bằng???

5. Các bác chơi giải OTC thì giống như chơi trong … cái ao. Giải chi hội OS giống như … cái hồ. Các bác chỉ thích chơi trong cái hồ theo tư duy pháp luật của … cái ao. Từ đây dẫn đến các mâu thuẩn về quan điểm và tư duy.
6. Nếu các bác không thích chơi theo kiểu của … cái hồ. Năm sau các bác có quyền không mời chi hội FI tham gia. Em cũng không lấy thế làm phiền vì tiêu chí của em không phải là phát triển FI thành chi hội mạnh về thể thao.
7. Tuy nhiên nếu các bác vẫn giữ tư duy của … cái ao, thì năm sau dù có hay không có FI thì các bác cũng sẽ cãi nhau, kiện cáo với các đội đoạt giải khác. Bằng chứng là giải tennis lần 1, giải Futsal OS đâu có FI tham gia mà cũng vẫn … ồn ào :D
8. Các bác trách móc BTC thì cũng chẳng ích lợi gì, điều luật nào mà chẳng có … kẽ hở. Dù cho BTC có rút kinh nghiệm, sửa đổi điều lệ cho giải năm sau, thì em thề là năm sau nếu FI có tham gia thì cũng vẫn có cách … lách luật :) … trên đời này, giải lớn giải nhỏ gì cũng sẽ luôn luôn có đội lách luật :p:p:p

Em đã đội mũ bảo hiểm, mời các bác ném đá nhiệt tình :D Nhưng ra đường gặp em thì đừng có ném đá thật nhé, vì như thế là vi phạm pháp luật của nước CHXHCNVN đó :D

Tập Lái
31/7/10
43
0
0
Bác Tuando đã nói ra được như thế thì a e nên close topic tại đây!ko cần phải rút kinh nghiệm gì nữa.Thanks bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
tuando nói:

Thôi em giải thích rõ hơn quan điểm của em để hai bên hiểu nhau hơn, và để cái thớt này lên 100 trang cho đúng ý bác Lơ :D

1. Hội FI không phải là chi hội mạnh về thể thao nói chung và tennis nói riêng. Bên FI chỉ mạnh về đầu tư.
2. Tham gia giải tennis các chi hội OS là một quyết định đầu tư. Đã đầu tư thì phải có kết quả. Kết quả biện minh cho phương tiện.
3. Quan điểm đạo đức của em là: Có thể làm tất cả những gì pháp luật không cấm. Pháp luật ở giải chính là điều lệ giải. Như vậy bọn em sẽ làm tất cả mọi cách để … lách luật.:)
4. Không phải em ngây thơ đến nỗi không biết việc trình cao oánh với trình thấp là không công bằng. Nhưng … trên đời này làm gì có sự công bằng???

5. Các bác chơi giải OTC thì giống như chơi trong … cái ao. Giải chi hội OS giống như … cái hồ. Các bác chỉ thích chơi trong cái hồ theo tư duy pháp luật của … cái ao. Từ đây dẫn đến các mâu thuẩn về quan điểm và tư duy.
6. Nếu các bác không thích chơi theo kiểu của … cái hồ. Năm sau các bác có quyền không mời chi hội FI tham gia. Em cũng không lấy thế làm phiền vì tiêu chí của em không phải là phát triển FI thành chi hội mạnh về thể thao.
7. Tuy nhiên nếu các bác vẫn giữ tư duy của … cái ao, thì năm sau dù có hay không có FI thì các bác cũng sẽ cãi nhau, kiện cáo với các đội đoạt giải khác. Bằng chứng là giải tennis lần 1, giải Futsal OS đâu có FI tham gia mà cũng vẫn … ồn ào :D
8. Các bác trách móc BTC thì cũng chẳng ích lợi gì, điều luật nào mà chẳng có … kẽ hở. Dù cho BTC có rút kinh nghiệm, sửa đổi điều lệ cho giải năm sau, thì em thề là năm sau nếu FI có tham gia thì cũng vẫn có cách … lách luật :) … trên đời này, giải lớn giải nhỏ gì cũng sẽ luôn luôn có đội lách luật :p:p:p

he he he, hay !!!!, xứng đáng HT FI ............. hiểu biết sự đời và .......áp dụng vào cuộc sống.

Thôi, Thớt này là BTC lấy ý kiến để năm sau giải tốt hơn, dù sao em cũng là người trong cuộc, để từ từ suy nghĩ thêm mấy giải pháp trị mấy ông lách luật, trình lên BTC ......... coi năm sau chi hội nào lách đươc không (nếu muốn lách luật thì đừng có giải thì chả sao cả)

Cả nhà có ý kiến thì đưa ra giải pháp thôi, đừng sa đà vào chuyện cãi nhau nữa ........chỉ béo mỗi ông OS, page view tăng vù vù !!!

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Thớt đang hay và ngày càng "trí tuệ", dừng lại quả thật là không nên đó nha (chữ "đó nha" phải đọc kiểu thuyết minh phim chưởng)

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51
Éc éc, bác Ba khó lấy 10 triệu của bác lơ lắm. Có cố lắm thì em độ tầm 40 trang thôi. Thế thôi bác nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Suy nghĩ góp thêm tí gió nè, các bác BTC đọc coi có cái nào dung đượng không
==================================================================
1./ Danh sách OTC (Danh sách lão Đâm)
- Danh sách ngoài những chi tiết hiện tại phải có tên + ngày sinh
- Để vào danh sách phải tham gia ít nhất một giải OTC. Muốn đánh giải OTC thì phải lên sân Bình Hòa test trình. Em đề nghị bỏ cái vấn đề chào sân = 1 chai. Mặc dù cái này giỡn nhưng không hay (chắc mọi người biết vụ Chivas của chi hội … rồi)
- Mỗi năm OS hiện có 3 giải, em đề nghị là 1 giải chi hội, 1 giải đôi (open) chia A+A và B + B, 1 giải đôi thì đánh A+B. Cho nó đoàn kết
- Giải thưởng
  • Giải chi hội thì bằng tiền mặt, chuyển khoản vào TK của HT -à nhậu cho toàn hội
  • Hai giải đôi thì quy ra hiện vật: Dán kính VKool, phiếu nhớt, rửa xe, sửa xe garage… vừa mang tính chất OS,. Cái này thì mấy cơ sở kinh doanh tài trợ + giảm giá đặc biệt đươc.
Hạn chế gà ngoài vào đánh kiếm tiền còn gà nào mà ham OS vào đánh thì cho đánh thoải mái …..trừ dân chuyên nghiệp (miễn là có việc làm ổn định là cho chơi đươc rồi)
2./Giải chi hội
- Chỉ những thành viên trong danh sách của OTC (danh sách lão Đâm) mới đươc tham gia. (Phong Trào + Xuất sắc)
- Tiềm năng: Chỉ cho những nick tham gia trên OS lâu (hạng B2 trỡ lên + thời gian đăng ký trước 6 tháng), yêu cầu lên sân Bình Hòa Test trình trước ……trình tối đa tương đương B của OTC thôi (hic, làm gì có ông nào tham gia OS lâu rồi, đánh hay mà chưa chơi với OTC !!!)
- Các thành viên của đội Tenis sẽ phải có mặt trước giờ khai mạc. Không có mặt thì loại trực tiếp
- Lúc khai mạc, mỗi đội sẽ tự giới thiệu thành viên. Mội thành viên phải mang theo giấy tờ cá nhân: CMND, passport hay bằng lái (cái này ai chả mang theo người)
Có kiện cáo gì thì kiện lúc này + 30 phút, đánh xong không kiện nữa
Kiện gì thì trong danh sách OTC có tên + ngày sinh rồi, tra cứu rõ ràng
- Các chi hội ở xa thì theo tiêu chí ở trên mà đăng ký (do không test trình đươc)
- GIải phải thong báo sớm trước khi đánh giải để các VDV đăng ký vào từng chi hội …..tránh phí chuyển nhượng.
Thôi, tạm thời suy nghĩ vậy ……….từ từ rảnh nghĩ tiếp, các bác góp ý thêm để mấy ông BTC coi nhé

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
duonglao nói:
- Tiềm năng: Chỉ cho những nick tham gia trên OS lâu (hạng B2 trỡ lên + thời gian đăng ký trước 6 tháng), yêu cầu lên sân Bình Hòa Test trình trước ……trình tối đa tương đương B của OTC thôi (hic, làm gì có ông nào tham gia OS lâu rồi, đánh hay mà chưa chơi với OTC !!!)
Dòng bôi đen không đúng nha bác ... phải test trình tối đa tương đương B thì hợp lý, dừng lại được rồi (mở ngoặc nói thêm nói dài thành ra nói bậy ...srr em khích tướng chút cho không khí nó căng thẳng :) để ráng kéo đến trang 50)

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
711
509
93
Rubber Chemical
tuando nói:

ủa, kết quả của FI là zìa nhỉ ? Chắc gom đá xây móng nhà quá , VLXD lên mà , đầu tư đi các Bác

Trăm năm bia đá cũng mòn
Ngàn năm bia miệng hãy còn TRƠ TRƠ...
Cố lên Page View er ơi