Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: Tổng kết và rút kinh nghiệm giải tennis OS

Trích đoạn: happiness

Bác dawmgoodman ơi cám ơn bác cho em giải 1 đơn Hội KTS, em chỉ được giải 1 đôi thôi (đôi cộng tuổi dưới 70 và đôi cộng tuổi trên 70). Em nghĩ rằng giải OS với nhiều tay vợt cao thủ mà em đã diện kiến trong lần tham gia đầu tiên thì được giải 1 ở giải OS mới là khó. Do vậy em có ý kiến nhỏ : Các gỉai do Hội OS mình tổ chức số điểm đạt được sẽ cao hơn các giải nghành khác (gấp đôi chẳng hạn), do giải của O S mới là giải chính thức của Hội tạo sự hấp dẫn cho giải, cũng giống như đoạt giải Grandslam sẽ khác với các giải ATP khác vậy, không biết có bác nào đồng ý với em không ạ ???

à, em nghe nhầm nên ghi 1 đôi 1 đơn. Nếu 2 đôi thì điểm số cũng vẫn như vậy thui.

về cách tính điểm thì như bác Duy Siena đã giải thích. Trình OS coi vậy chứ không ăn thua so với các giải khác đâu. Điển hình như vừa rồi thì OS sang TTVNOL thì rớt hết xuống B (vào sâu chút trên A thôi chỉ còn mỗi bác happiness - giải 2-3 j đó, vinh, và nadal.vn). Do vậy, so với các giải này thì điểm sẽ ngang với giải A của OS.

Còn lại các giải phong trào như các giải cty, clb nho nhỏ (không mở rộng) thì điểm tương đương giải B của OS.

Các giải lớn như giải ngành, tỉnh, PMH, Becamex...mà open cho cả các đối tượng thì trình cao hơn hẳn OS (khi đó điểm tương đương cỡ Master OS- các bác A+, A++). điểm tối đa lên đến 500 đấy.

Note: Các giải non OS thì chỉ cộng cho thành tích từ bán kết trở lên.

Có thể em sẽ thêm 1 bảng OS Ranking tính điểm riêng cho các giải OS thôi.

Hạng B2
3/8/07
246
0
0

Chết men rồi ! hai giải vừa rồi không tham gia với anh em nên giờ tui đã là .................Ngoại Hạng rùi !
Hic ! Hic ! Híc ! thôi đành bắt đầu từ con số 5 vậy !

Hạng B2
3/8/07
246
0
0

Bác đâm nên sếp theo thứ tự sếp hạng thì hay hơn là sếp theo vần !
Cách làm của bác hay lắm tui sẽ học hỏi để làm theo cho hội ttvnol !
Thanks

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Cách làm của bác hay lắm tui sẽ học hỏi để làm theo cho hội ttvnol
còn phải nói, OTC rất tự hào vì có chàng goodman tài hoa , thậm chí quần vợt VN còn chưa làm được bảng ranking và racing nữa chứ nói chi giải phong trào , hệ thống ATP thì không nói vì VN mình .."lọt sổ " mà

Hạng B2
27/11/07
361
6
18
34
CT - SG - ĐT

bác gudman làm cái bảng xếp hạg bờ-rồ quá nhĩ, hihi:D:D

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

hay đấy bác dawmgoodman tiếp tục thế nhé
. muốn báo cáo thành tích thì vào thớt nào để bác cập nhật??

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

ok đã báo cáo ở thớt OTC race rồi đấy, kỳ này quyết đeo bám bác Duy :D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

kỳ này quyết đeo bám bác Duy
cho em xin 2 chữ bình an !!! bác nào qua mặt em được cứ qua (khỏi cần bóp kèn !! ) trình OS ....cao quá ? nên em chỉ còn cách kiếm mấy cái giải bên ngoài bỏ vô thui !!! năm nay em sẽ đánh giải ngành T. toàn quốc ( đã vô địch khu vực rùi ) hy vọng thêm được ..một mớ điểm nữa ! hix hix .
em rất thích cách đánh đôi của bác sagis..vì chắc banh, điềm đạm, ít hư .