Hạng C
8/7/07
862
17
0
- cái Shazam thì nhạc Việt nó tìm ra tuốt luốt, kể cả mấy bài lạ hoắc nghe trên XoneFM nó cũng tìm ra chính xác lun
. Nhược điểm của nó là chỉ nhận dạng được các bài hát ghi âm chuẩn từ các album, bác bài biểu diễn sống (live performance), mình tự hát hoặc huýt sáo thì nó ko tìm được.

- Cái Midomi thì ko nhận dạng được nhạc Việt. Nhưng ưu điểm của nó là khả năng nhận dạng rất đa dạng. Nó có thể nhận dạng cả các bài mình tự hát (có lời), hoặc hát ư ử không lời (gọi là humming), hoặc huýt sáo

Nói chung kết hợp cả 2 pm này 1 cách hợp lý thì rất đa năng và hữu dụng.

Sáng nay mới thử 1 giai điệu, thỉnh thoảng có nghe rất thik mà ko biết là bài gì, đại loại là có đoạn ba-la-mor..., em chỉ hát ư ử ko lời trong miệng (humming, vì có biết lời quái đâu mà hát:D) thì cái Midomi nó nhận dạng ra là bài Bailamos, trên cả tuyệt vời lun. Sau đó thử ư ử thêm 1 bài nữa của Boney M, nó cũng tìm ra luôn, bó tay thật

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Em hỏi hơi riêng tư xíu: Bác OSfan làm nghề gì?? Sao bác giỏi quá!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0
Air Bag nói:
Em hỏi hơi riêng tư xíu: Bác OSfan làm nghề gì?? Sao bác giỏi quá!!!

sax, tks compliment của bác:), nhưng mà mấy cái pm này trên mạng mà bác, em chỉ giới thiệu thôi

trả lời câu hỏi của bác thì em làm kỹ thuật bên ngành viễn thông bác ah. Tks bác há

Hạng C
8/7/07
862
17
0
lúc nãy mới phát hiện ra tính năng thú vị của Midomi, đó là có thể hát lung tung lời gì cũng được, miễn sao hát đúng giai điệu là nó tìm ra ngay tên bài hát

ví dụ em hát bài "xin con heo, xin cái đầu con heo, heo ko cho, heo ko cho, đá đít heo ra đường":D là nó ra bài Jingle Bells. Hoặc là hát "[font="verdana, arial"]Chào mừng sinh nhật của em, chào mừng sinh nhật đáng yêu[/font]..." là nó ra bài Happy Birthday. Quá tuyệt

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
hcivic nói:
Bác Osfan nhà ta hay thật!

Nhân đây bác cho mình hỏi thăm với: trước đây có download một album các bác share cho nhưng sao giờ mở ra mới phát hiện là chưa giải nén vì không có pass. Bác làm ơn tìm lại dùm cái pass nhé! thanks bác nhiều!
Đó là album DONNA SUMMER Crayons.

Bái phục bác Osfan quá!!!

Bác có giúp được tui vụ pass giải nén album CRAYONS của Donna Summer không nhỉ? Phải hồi đó bác chia sẻ link download hay bác Phuhaonguyen hay bác nào ấy nhỉ?:cool:

Hạng C
8/7/07
862
17
0
hcivic nói:
Bác có giúp được tui vụ pass giải nén album CRAYONS của Donna Summer không nhỉ? Phải hồi đó bác chia sẻ link download hay bác Phuhaonguyen hay bác nào ấy nhỉ?:cool:

em ko nhớ nữa bác, chắc là ko, mà em search trong OS cũng ko thấy trả về kết quả nào cả

có cách này để bác tìm lại pass nè: vì thông thường mấy cái này là link sưu tầm trên mạng chứ ko phải tự upload, nên chắc nó còn phải nằm đâu đó trên mạng. Bởi vậy bác có thể dùng google. Nếu bác còn nhớ cả link download thì tốt, đưa vào google để search, nếu ko thì dùng tên file RAR cũng được, bác đừng có rename, dùng tên file để search. Hy vọng nó sẽ trả về kết quả

Bác search đi, nếu ko ra bác đưa link hoặc tên file RAR lên đây em search thử xem sao

23/10/06
14.638
5.121
113
hcivic nói:
hcivic nói:

Bác Osfan nhà ta hay thật!

Nhân đây bác cho mình hỏi thăm với: trước đây có download một album các bác share cho nhưng sao giờ mở ra mới phát hiện là chưa giải nén vì không có pass. Bác làm ơn tìm lại dùm cái pass nhé! thanks bác nhiều!
Đó là album DONNA SUMMER Crayons.
Bái phục bác Osfan quá!!!

Không phải em đâu bác! ;)

Các tìm pass như bác Osfan nói và kết quả tốt hơn nếu đưa chuỗi tìm kiếm vào dấu ngoặc kép sẽ được kết quả chính xác nhất, đó là một cấu trúc tìm kiếm trên Google!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
osfan nói:
hcivic nói:

em ko nhớ nữa bác, chắc là ko, mà em search trong OS cũng ko thấy trả về kết quả nào cả

có cách này để bác tìm lại pass nè: vì thông thường mấy cái này là link sưu tầm trên mạng chứ ko phải tự upload, nên chắc nó còn phải nằm đâu đó trên mạng. Bởi vậy bác có thể dùng google. Nếu bác còn nhớ cả link download thì tốt, đưa vào google để search, nếu ko thì dùng tên file RAR cũng được, bác đừng có rename, dùng tên file để search. Hy vọng nó sẽ trả về kết quả

Bác search đi, nếu ko ra bác đưa link hoặc tên file RAR lên đây em search thử xem sao
Đội khi pass nó nằm ngay trong file rar, bác mạnh dạn mở file đó bằng winrar rồi xem góc bên phải, nếu ko có thì bác tìm file txt trong folder này, có thể pass là tên folder hoặc nằm trong file xxx.txt (nếu mở được).
Còn không thì bác tìm như cách bác osfan bày.
Đảo qua google thì có vài cáy này, bác thử xem nè
Pass: DWN music http://new.taringa.net/po...rayons-%282008%29.html
Pass: www.chilecomparte.cl http://zonafunk.blogspot....na-summer-crayons.html
Mệt quá thì bác dl lại quách, em thấy trên mạng nhiều album này lắm.