Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Không đâu pác, già mới chơi mới có "uy lực" chứ trẽ thì mau chán lắm
Em có con ...chuột nhắt nè
View attachment 2666994
Chiến dịch Kourks sau khi chiếm karkov
View attachment 2666998

Không có đâu bác, rất bình thường với những xe chạy nhiều ... chứ ngày 320 kms lẹ lắm. Em thì ít nhất là 80, nhiều khi đi công tác đi về cở ...300 là thường. Những xứ rộng còn đi dử nửa ... Mà nói thiệt nha, các xe đi đường trường mặc dầu cây số cao, nhưng rất ít hư hao như trong thành phố.
Em từng chạy 1 ngày 800 km nhưng nếu ngày nào cũng chạy trung bình 320 km thì theo em là quá nhiều, nhất là với điều kiện đường sá ở VN.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.629
22.551
113
Pháp
Em từng chạy 1 ngày 800 km nhưng nếu ngày nào cũng chạy trung bình 320 km thì theo em là quá nhiều, nhất là với điều kiện đường sá ở VN.
Đúng vậy ...là hệ thống hạ tầng của VN mình hơi tệ ...Đi không nhiều, tốn thời gian, và nhất là mệt. Còn bên tây phương là thường, tôi có lần lái từ Minessonta qua vòng em Detroit đến Toronto 2 ngày 2 đêm, cũng khá ngán.
Còn một ngày đi 1000kms (đi hè) thì bình thường thôi. Lúc trẽ trâu tôi còn lái từ Paris đi Hambourg 8H lái.
Do đó vấn đề đi nhiều hay ít tuỳ thuộc vào nhu cầu, và nhất là bảo dưởng xe cho thật đúng ....

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Vô lý cái bảng này!
Con Rav4 của tui là bán chạy nhất vô đối, tui bào 12 năm đến 180k km chưa xi nhê mà chả thấy trong DS là sao? Đâu phải tự nhiên mà Nó bán chạy nhất... Đúng chả bao giờ nên tin mấy thứ đánh giá này!
Bác ở đâu mà đi ít vậy, xe em đi làm hàng ngày cách nhà 10km, không phải taxi nha, mà 1 năm 25km rồi

• Like
Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Yes, thế cho mình hỏi những con xe Hàn quá 05 năm đi đâu hết rồi ;)) Vậy là đã có câu trả lời vì sao xe Nhật (Toy) giữ giá hơn xe Hàn, Đức nhé
Trang này thống kê xe đi nhiều km dựa trên dữ liệu mua bán
Vậy bác có tự hỏi tại sao người ta phải bán xe mà không để đi tiếp không!!!?
Nói thẳng ra là: mấy cái xe này tới tuổi làm máy hoặc hư hỏng nặng hoặc không thể chịu hành xác trên những cái xe ít trang bị, .... nên chủ bán

• Like
Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Bác ở đâu mà đi ít vậy, xe em đi làm hàng ngày cách nhà 10km, không phải taxi nha, mà 1 năm 25km rồi
Mình ở Mỹ!
Có lúc chạy xa nhưng 5 năm gần đây toàn kiếm chổ làm gần nhà, xa quá thì thuê phòng cho gần. 1 năm trung bình cũng 10-12k miles gì đó.
Bây giờ làm biếng đi xa mỗi ngày lắm, lâu lâu lái xa đi chơi thôi. Ko hiểu sao bây giờ ko thích lái nhiều nữa!

• Haha
Reactions: thedeathline
27/12/21
240
5.710
93
Land LC200 vẫn có bán tại Mỹ, giá tương đương LX570 nên chỉ nhóm nhỏ khách hàng yêu thích hay chạy đường dài hoặc offroad mới mua.

Sang thế hệ mới LC300 chưa có kế hoạch bán tại Mỹ.
LC300 ko bán ở Mỹ nữa anh. Same size thì có LX600 (đắt hơn LC) với Sequoia (rẻ hơn) rồi, LC ko có chỗ đứng hợp lý trong đội hình của Toy ở Mỹ nữa.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Mình ở Mỹ!
Có lúc chạy xa nhưng 5 năm gần đây toàn kiếm chổ làm gần nhà, xa quá thì thuê phòng cho gần. 1 năm trung bình cũng 10-12k miles gì đó.
Bây giờ làm biếng đi xa mỗi ngày lắm, lâu lâu lái xa đi chơi thôi. Ko hiểu sao bây giờ ko thích lái nhiều nữa!
Vậy là có tuổi rồi, cách đây mấy năm lúc mới có xe, e cũng thích chạy lắm, giờ thì lười lắm, đi gần gần chỉ muốn xe máy cho lẹ

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Đúng vậy ...là hệ thống hạ tầng của VN mình hơi tệ ...Đi không nhiều, tốn thời gian, và nhất là mệt. Còn bên tây phương là thường, tôi có lần lái từ Minessonta qua vòng em Detroit đến Toronto 2 ngày 2 đêm, cũng khá ngán.
Còn một ngày đi 1000kms (đi hè) thì bình thường thôi. Lúc trẽ trâu tôi còn lái từ Paris đi Hambourg 8H lái.
Do đó vấn đề đi nhiều hay ít tuỳ thuộc vào nhu cầu, và nhất là bảo dưởng xe cho thật đúng ....
8h lái thì ăn thua gì...thời già trâu 45T tớ lái 12h liên tục là thường, xuyên bang từ Đông sang Tây, từ Nam xuống Bắc cũng vài lần... Lái đêm là sướng nhất, cứ từ 80-110 ml/h mà quất... 10 năm rồi, chưa lái xuyên bang nữa.
Hôm rồi con Dzợ nó bảo " Thấy Ông lái cứng, có thích đi chơi... hay là Ô. lái qua Ohio đón con em kết nghĩa kết thân mẹ gì của nó ( Nó là SV trốn lại nên là dân nhập cư lậu)?! Tui nói " Tui khờ chứ ko có khùng, Bà Nội tui bảo đón tui còn ko đi, Nó nghĩ nó là ai!"... Bây giờ làm biếng lái xa lắm, trừ khi có Bồ thì đi à :eek:

• Like