Tập Lái
25/4/19
1
0
1
38
Mua khu này để dành lên giá được không nhỉ? So với bên centana và các khu compound khác thì đầu tư có được không các anh chị?

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Mình đang quan tâm lô biệt thự view sông. Anh chị nào có hàng gửi giúp mình thông tin nhé!
0902 908 398 (zalo)

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Lâu lắm em ko vào topic này vì mãi tận hưởng cuộc sống thanh bình ở Topia . Quả thực ra đây sống đc gần 1 năm thấy quyết định đúng đắn vì ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn, khoẻ hơn, ko đau ốm hô hấp. Cứ tưởng tượng đến Sài gòn sau này phát triển như Singapore hay KL, cùng với hạ tầng Q9 thì Topia đúng là ốc đảo trong phố :) Vậy nhưng mà tình hình là lâu nay thấy giao dịch nhiều, giá lô bé tăng lên đến 35tr/m2 so với hồi em mua cách đây 3 năm là 16tr/m2, những vẫn chỉ là đâu cơ, cả khu chỉ có 10 nhà rất đoàn kết và vững bền mãi ko thấy ai mới

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Lâu lắm em ko vào topic này vì mãi tận hưởng cuộc sống thanh bình ở Topia . Quả thực ra đây sống đc gần 1 năm thấy quyết định đúng đắn vì ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn, khoẻ hơn, ko đau ốm hô hấp. Cứ tưởng tượng đến Sài gòn sau này phát triển như Singapore hay KL, cùng với hạ tầng Q9 thì Topia đúng là ốc đảo trong phố :) Vậy nhưng mà tình hình là lâu nay thấy giao dịch nhiều, giá lô bé tăng lên đến 35tr/m2 so với hồi em mua cách đây 3 năm là 16tr/m2, những vẫn chỉ là đâu cơ, cả khu chỉ có 10 nhà rất đoàn kết và vững bền mãi ko thấy ai mới
Em thật sự quan tâm nhưng vì thấy ít người ở quá nên ngán. Trường học, siêu thị, bệnh viện, an ninh, bác ở đó thì cho em xin vài đánh giá nha bác. Gia đình em đang ở PMH, em muốn qua khu này 2-3 năm nay nhưng lần nào đi thực tế về cũng thấy nản nản á

crk confirmed
Tập Lái
28/8/13
16
119
43
Em thật sự quan tâm nhưng vì thấy ít người ở quá nên ngán. Trường học, siêu thị, bệnh viện, an ninh, bác ở đó thì cho em xin vài đánh giá nha bác. Gia đình em đang ở PMH, em muốn qua khu này 2-3 năm nay nhưng lần nào đi thực tế về cũng thấy nản nản á

Trường học thì ở đâu cũng có trường làng bác, còn trường tư và quốc tế thì vào Q2, thời gian di chuyển bằng xe hơi 20-30p, bệnh viện thì FV cũng 20-30p, an ninh thì em để xe qua đêm ngoài đường cả năm nay chưa bị gì, nhà cũng chưa có vụ gì, nói chung an tâm vì cả khu chỉ có 1 lối vào duy nhất và có chốt bảo vệ; chợ thì cũng có chợ làng và coopmart quanh đó nhưng nhà em thì toàn dùng home delivery, cuối tuần có thể vào Q2 đi metro, Ananm Goumet cũng 20-30p. Nói chung mọi tiện ích “hi-end” thì đều có ở Q2 và PMH với thời gian di chuyển như trên. Em nghĩ với thời gian di chuyển 1 chiều đến nơi cần đến dưới 45p ở Saigon thì theo em là rất đáng đánh đổi để đc bầu không khí sống trong lành và thanh bình ; về đến Topia như là vào một thế giới khác của Saigon đông đúc, luôn có cảm giác refreshed & recharged :)

Hạng D
23/4/18
1.191
1.258
113
Đang có 1 lô hẻm 58F 1 xẹt trục thẳng bot đối diện topia. Dt 62.3m2 giá 2ty990. Bác nào mua bỏ đó cuối năm chốt lời thì inbox nhé

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Sales đang chào mình lô trục chính, nhà phố giá 33 tr chưa thương lượng nè. Lô đẹp, không vướng gì luôn. Topia giá 35 tr thời điểm này theo mình nghĩ là cao.

• Like
Reactions: Bichtruong
Hạng D
28/11/09
1.172
2.643
113
Hồ Chí Minh
Bền vững theo nghĩa gì Bác