Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
lucsi nói:
binharch nói:
Khu này thật sự đang rất nóng khi bắt đầu khởi công  dự án Cao tốc Long Thành - Dầu Dây, đặc biệt khi làm phường Liên Phường lộ giới 60m thì giá đất tăng vù vù. Em đang làm QH và quản lý thiết kế nhà cho toàn bộ dự án Villa Park 1 & 2 nên thấy bác Khang Điền rất tâm huyết với khu này.

Mua villa khu này toàn là giới đầu tư có xiền vì chủ đầu tư xây nhà bán, tránh vi65c bán xong để đất trồng cỏ dại chơi, bán lúa non dự án. Villa Park 1 liên kết với Prudential đã bán gần hết nhà xây thô chỉ trong vòng 2 tuần, hiện hạ tầng hoàn chỉnh, đang thi công móng hàng loạt và giao  nhà thô từ tháng 12/2010. Villa Park 2 đang hoàn tất thủ tục pháp lý và sẽ sớm đưa ra kinh doanh vào cuối năm 2010. Ngoài ra còn 3-4 dự án khác cũng đang triển khai trong khu này: Long Phước Điền, VinaCapital, Trí Minh... Quận 9 sắp tới sẽ nóng lên nhiều khi khởi công Metro Suối Tiên - Bến Thành và thông hầm Thủ Thiêm. 

Em thấy bác Khang Điền này làm ăn rất có uy tín và bài bản, người mua đa số là dân đầu tư, bác Sơn của Khang Điền lại là một doanh nhân khá nổi tiếng trong giới làm nghệ thuật. Bác ấy là chú của diển viên Lý Hùng và là em đạo diễn Lý Huỳnh. Bác là đạo diễn Lý Sơn.

Các bác thấy em PR cho Khang Điền good không ?

Em thấy bác PR kiểu này chết chủ đầu tư luôn
1/ Đường Liên Phường 30m. Hiên tại là đường tạm- không có cống. Xe thi công ra vào nhiều. Cứ 1 mùa mưa xong là nát như tương. Bưng Ông Thoàn là đường làng 5m,không cống không đèn, rải mỗi lớp nhựa như cái bánh tráng, bao lâu thì nát trở lại?
2/ Bọn đầu cơ tụi em chỉ mua đất trồng cỏ. Mua cái villa xây xong rồi thì biết làm gì với nó??? Ở không được-cho thuê không xong-bán không lời, đóng phí quản lý chết à
3/ Metro Suối Tiên thì liên quan gì đến khu này? Hay bác bảo chạy xe máy 5km ra station rồi đi metro? Mà Metro thì để đời con em nó mơ. Thông hầm Thủ Thiêm thì Q2 hưởng lợi chứ Q9 thì ăn thua gì
4/ Lý Sơn là anh Lý Hùng. Mà bác ấy là đạo diễn đó

1/ Đường Liên Phường 30m. Hiên tại là đường tạm- không có cống. Xe thi công ra vào nhiều. Cứ 1 mùa mưa xong là nát như tương. Bưng Ông Thoàn là đường làng 5m,không cống không đèn, rải mỗi lớp nhựa như cái bánh tráng, bao lâu thì nát trở lại ? /Em có nhầm đường Vành Đai qua khu này có lộ giới 67m và đường liên phường là 30m.

3/ Metro Suối Tiên thì liên quan gì đến khu này? Hay bác bảo chạy xe máy 5km ra station rồi đi metro? Mà Metro thì để đời con em nó mơ. Thông hầm Thủ Thiêm thì Q2 hưởng lợi chứ Q9 thì ăn thua gì /Bác quên mất giá trị cơ bản  của đầu tư bất động sản là "Vị trí & Thông tin", không cần phải làm xong cầu, hầm, cao tốc...chỉ cần thông tin là tình hình đã khác.

2/ Bọn đầu cơ tụi em chỉ mua đất trồng cỏ. Mua cái villa xây xong rồi thì biết làm gì với nó??? Ở không được-cho thuê không xong-bán không lời, đóng phí quản lý chết à/Dân đầu cơ bây giờ khác xưa rồi bác, đầu tư dài hạn chứ không kiểu mì ăn liền, bán lúa non như thời sốt đất 2007.

4/ Lý Sơn là anh Lý Hùng. Mà bác ấy là đạo diễn đó / bác Lý Sơn đúng là anh của Lý Hùng.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
ad nói:
binharch nói:
Khu này thật sự đang rất nóng khi bắt đầu khởi công  dự án Cao tốc Long Thành - Dầu Dây, đặc biệt khi làm phường Liên Phường lộ giới 60m thì giá đất tăng vù vù. Em đang làm QH và quản lý thiết kế nhà cho toàn bộ dự án Villa Park 1 & 2 nên thấy bác Khang Điền rất tâm huyết với khu này.

Mua villa khu này toàn là giới đầu tư có xiền vì chủ đầu tư xây nhà bán, tránh vi65c bán xong để đất trồng cỏ dại chơi, bán lúa non dự án. Villa Park 1 liên kết với Prudential đã bán gần hết nhà xây thô chỉ trong vòng 2 tuần, hiện hạ tầng hoàn chỉnh, đang thi công móng hàng loạt và giao  nhà thô từ tháng 12/2010. Villa Park 2 đang hoàn tất thủ tục pháp lý và sẽ sớm đưa ra kinh doanh vào cuối năm 2010. Ngoài ra còn 3-4 dự án khác cũng đang triển khai trong khu này: Long Phước Điền, VinaCapital, Trí Minh... Quận 9 sắp tới sẽ nóng lên nhiều khi khởi công Metro Suối Tiên - Bến Thành và thông hầm Thủ Thiêm. 

Em thấy bác Khang Điền này làm ăn rất có uy tín và bài bản, người mua đa số là dân đầu tư, bác Sơn của Khang Điền lại là một doanh nhân khá nổi tiếng trong giới làm nghệ thuật. Bác ấy là chú của diển viên Lý Hùng và là em đạo diễn Lý Huỳnh. Bác là đạo diễn Lý Sơn.

Các bác thấy em PR cho Khang Điền good không ?

Cách đây vài tháng em đi tìm đất q.9, có xem khu Khang An và Khang Điền. Không biết nó có họ hàng gì với nhau không, nhưng nhìn biệt thự song lập 8x20 giống hệt nhau, rất nhiều ngóc ngách nhưng lại không có phòng nào lớn. Em không biết gốc gác chủ đầu tư, chỉ thấy thiết kế vậy tệ quá. nhà phố mặt tiền 6m thiết kế cũng tệ.

Em mua để ở nên có ép xây ngay em cũng đồng ý, chỉ vì thiết kế nhà xấu nên em quay sang mua đất khu Nam Long, giá cao hơn nhưng được tự thiết kế nhà.

Thêm chút là khu Khang An nhiều nhà thô mà ít người ở, đi xem nhà buổi chiều mà thấy ớn lạnh, em có sợ ma.

Bác nói đúng, khu Villa Park 1 của Khang Điền do Anlinco thiết kế mẫu nhà, hơi xấu. Khi em về đã đề nghị chọn tư vấn nước ngoài thiết kế lại và cho các khu sắp triển khai. Sắp tới bác sẽ thấy diện mạo hoàn toàn khác ! Khu này do em làm QH 1/500 nên sẽ lựa chọn thiết kế phù hợp, không để người mua bị thiệt thòi với giá trị họ bỏ ra. Còn đẹp hay xấu thì còn tùy quan điểm mỗi người.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
phathungthuan nói:
Bác Lúci noi đúng, đường Liên Phướng chỉ 30m thôi và hiện đại công ty KD va một số chủ đầu tư khác đã gần như hoàn thiền tuyến đường này rồi ( từ Đỗ Xuân Hợp đến Bưng Ông Thoàng rồi đó), hệ thống cống và điện chiếu sáng đã có. Còn Bưng Ông Thoàng quy hoạch là 30m nhưng hiện tại chỉ đoạn ngay khu Villa Park là 30m phần đừng còn lại nói chính xác là 10m và cũng đã được tráng nhựa, thoải mái mà đi đó bác ơi... em nghĩ bác lực sĩ hình như lâu rồi chưa tham quan khu vực này thì phải

Dạ, em ôm hàng khu này từ thời 2001, em còn lạ gì mấy cái đường đó với mấy dự án dưới đó. Khoảng 2 tháng nay em không xuống đó.
Bác Thuận cho em hỏi chút về cái quy hoạch 2 con đường đó. Em xem trên 1/2000 thì thấy không giống hiện nay. Bác kiếm giúp xem có thông tin gì không?
Cái Topia bán nền thì có vẻ ok, bác cho hỏi tại sao lại có khoản chênh 12triệu/m2 với 10triệu/m2? Hợp đồng ra tên người mua hay phụ lục hợp đồng? Thuế má cho khoản này ai chịu? Em rất ngại khoản chênh ngoài hợp đồng vì lỡ có tranh chấp gì thì em nhận lại có 10tr/m2. Thanks bác.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Dạo này thấy các bác toàn bàn tới quận 2, quận 9. Không thấy các bác nhắc đến Nhà Bè?
Bác bmw1985 đâu rồi? Nhà Bè có gì mới không bác? VPH của bác có sắp chào bán khu gần ngã 4 Lê Văn Lương - Nguyễn Bình chưa?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
lucsi nói:
phathungthuan nói:
Bác Lúci noi đúng, đường Liên Phướng chỉ 30m thôi và hiện đại công ty KD va một số chủ đầu tư khác đã gần như hoàn thiền tuyến đường này rồi ( từ Đỗ Xuân Hợp đến Bưng Ông Thoàng rồi đó), hệ thống cống và điện chiếu sáng đã có. Còn Bưng Ông Thoàng quy hoạch là 30m nhưng hiện tại chỉ đoạn ngay khu Villa Park là 30m phần đừng còn lại nói chính xác là 10m và cũng đã được tráng nhựa, thoải mái mà đi đó bác ơi... em nghĩ bác lực sĩ hình như lâu rồi chưa tham quan khu vực này thì phải 

Dạ, em ôm hàng khu này từ thời 2001, em còn lạ gì mấy cái đường đó với mấy dự án dưới đó. Khoảng 2 tháng nay em không xuống đó.
Bác Thuận cho em hỏi chút về cái quy hoạch 2 con đường đó. Em xem trên 1/2000 thì thấy không giống hiện nay. Bác kiếm giúp xem có thông tin gì không?
Cái Topia bán nền thì có vẻ ok, bác cho hỏi tại sao lại có khoản chênh 12triệu/m2  với 10triệu/m2? Hợp đồng ra tên người mua hay phụ lục hợp đồng? Thuế má cho khoản này ai chịu? Em rất ngại khoản chênh ngoài hợp đồng vì lỡ có tranh chấp gì thì em nhận lại có 10tr/m2. Thanks bác.

Bác ôm hàng gì mà cay cú quá vậy ? Năm 2001 thì chỉ có KDC Đại học Bách Khoa và Nam Long thì phải, quận 9 lúc đó còn ruộng vườn mênh mông mà ! QH 1/2000 đã điều chỉnh, cập nhật tuyến cao tốc Dầu Giây và dường vành đai lộ giơi 67m, bác xem 1/2000 của năm nào vậy ?

Tập Lái
27/1/10
19
0
0
Cái đường vành đai cầu Phú Mỹ sắp làm tới Khang An rồi à? Em cứ tưởng phải vài năm nữa chứ?

Còn đường cao tốc thì em đoán phải 5 năm nữa may ra mới chạy xe được.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.822
113
www.phindeli.com
Lâu lắm mới thấy 1 bác sales trả lời minh bạch rõ ràng như bác phathungthuan

Cá nhân em đồng ý với quan điểm của bác Lucsi:
- em cũng đầu cơ, hiện vẫn chỉ muốn mua đất trồng cỏ, chứ không muốn mua cái nhà ở cái khu còn lâu mới có giao thông thuận tiện như Q.9
- Cái metro Bến Thành ko giúp ích gì cho giao thông khu này.
- Cái đường cao tốc hơi bị xa khu Topia này đó, kết nối sẽ là Topia => Bưng Ông Thoàn => Đường Liên Phường => Vành đai trong => cao tốc.
- Cái đường vành đai thì cuối năm nay sẽ thông xe tới cầu Phú Mỹ, nhưng còn ít nhất vài năm nữa mới thông ra xa lộ Hà Nội được, vì kẹt cái dự án cầu Rạch Chiếc bị chậm.

Do đó tương lai gần trong vòng vài ba năm tới không có thay đổi đáng kể về kết nối giao thông, ngoại trừ đi về cầu Phú Mỹ nhanh hơn (chỉ thuận lợi cho bác nào làm việc tại PMH)

Khu Topia này theo em mẫu nhà cũng hơi bị xấu, nhìn cái biệt thự liên kế: nếu bên cạnh xây thêm 1 căn nữa thì bancông nhà em dòm được sang ban-công nhà bên cạnh à???

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/6/10
78
3
8
inside man nói:
Dạo này thấy các bác toàn bàn tới quận 2, quận 9. Không thấy các bác nhắc đến Nhà Bè?
Bác bmw1985 đâu rồi? Nhà Bè có gì mới không bác? VPH của bác có sắp chào bán khu gần ngã 4 Lê Văn Lương - Nguyễn Bình chưa?

Em cũng làm bên Vạn Phát Hưng......cái dự án Nhơn Đức giai đoạn 1: 48 ha dự kiến là tháng 9.2010 này sẽ bán vì pháp lý đã xong hết rồi... nhưng công ty tụi e nhằm tập trung đánh căn hộ La Casa bên Quận 7, giáp với Phú Mỹ Hưng nên dời lại đến tháng 3.2011 mới bán....
Hiện tại tình hình Nhà Bè đang tạm đứng chỉ được thông tin tốt là nước Thủ Đức đã về đến cấu Phú Xuân rồi, mấy nay đang xả đường ống trên trục đường Huỳnh Tấn Phát....

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tuando nói:
Lâu lắm mới thấy 1 bác sales trả lời minh bạch rõ ràng như bác phathungthuan

Cá nhân em đồng ý với quan điểm của bác Lucsi:
- em cũng đầu cơ, hiện vẫn chỉ muốn mua đất trồng cỏ, chứ không muốn mua cái nhà ở cái khu còn lâu mới có giao thông thuận tiện như Q.9
- Cái metro Bến Thành ko giúp ích gì cho giao thông khu này.
- Cái đường cao tốc hơi bị xa khu Topia này đó, kết nối sẽ là Topia => Bưng Ông Thoàn => Đường Liên Phường => Vành đai trong => cao tốc. 
- Cái đường vành đai thì cuối năm nay sẽ thông xe tới cầu Phú Mỹ, nhưng còn ít nhất vài năm nữa mới thông ra xa lộ Hà Nội được, vì kẹt cái dự án cầu Rạch Chiếc bị chậm.

Do đó tương lai gần trong vòng vài ba năm tới không có thay đổi đáng kể về kết nối giao thông, ngoại trừ đi về cầu Phú Mỹ nhanh hơn (chỉ thuận lợi cho bác nào làm việc tại PMH)

Khu Topia này theo em mẫu nhà cũng hơi bị xấu, nhìn cái biệt thự liên kế: nếu bên cạnh xây thêm 1 căn nữa thì bancông nhà em dòm được sang ban-công nhà bên cạnh à???

Kiểu nhà Song lập như vậy thì thôi miễn bàn !

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nếu ôm đất quận 9 thì nên ôm đất dư án dọc Đỗ xuận hợp, nó giáp quận 2, thuân tiện giao thông chứ ôm chi ba cái khu này giá 12 triệu quá mắc, nếu muốn rẻ thì đi thêm vài km nửa về Long Trường, Tam Đa mua vài công đất ruộng xây cái biệt thư to đùng và canh theo giao lộ đường vành đai ngoài + cao tốc long thành dâu giây, phía dưới cuối đường Trường Lưu đó.

Status
Không mở trả lời sau này.