Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.808
113
www.phindeli.com
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Các bác xác định cái cao tốc này chả kết nối gì với các đường Tam đa... , từ nút giao vành đai về dưới nó đi trên cao giống như đoạn cầu dẫn Phú Mỹ - Phứ Mỹ Hưng vậy . ERm nghĩ hiệu quả chỉ ở vùng Phú Hữu -Bưng ông thoàn trở về Q2 mà thôi.
Không kết nối với Tam đa.
Cao tốc này sẽ giao với đường vành đai ngoài từ khu CN KT cao chạy xuống qua nhơn trạch đó bác, vòng xoay giao lộ 120m gần khu Boat club Residence này.

@Himlam: Cái vành đai ngoài này chẳng biết bao giờ mới làm nổi ...

@phathungthuan: cảm ơn thông tin của bác về BCR.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
binharch nói:
Bác ôm hàng gì mà cay cú quá vậy ? Năm 2001 thì chỉ có KDC Đại học Bách Khoa và Nam Long thì phải, quận 9 lúc đó còn ruộng vườn mênh mông mà ! QH 1/2000 đã điều chỉnh, cập nhật tuyến cao tốc Dầu Giây và dường vành đai lộ giơi 67m, bác xem 1/2000 của năm nào vậy ?

Hehehe, chắc em viết lại cho đúng khéo bác hiểu nhầm. Em buôn khu này từ 2001. Em thì chả yêu, chả ghét; không bi quan, không lạc quan, em thấy giá được thì nhập hàng, giá tốt thì ra hàng.
Việc của các bác sale là bơm thổi, việc của tụi em là ném đá. Ném đá mà đuối lý thì em... mua

Em hỏi là cái đường Liên Phường với Bưng Ông Thoàn chứ không phải hỏi đường cao tốc với đường Vành Đai. Cái đường này theo bản vẽ em có thì đi thẳng từ Đỗ Xuân Hợp cắt Vành Đai 1, đi thằng tiếp cắt Lã Xuân Oai, cắt tiếp Vành Đai 2. Thế nên nó mới có tên Liên Phường: Phú Hữu, Long Trường, Trường Thạnh. Chứ bây giờ nó cứ cong cong quẹo quẹo, chả kết nối đi đâu. Em nghĩ nghe bác Him Lam, bám Đỗ Xuân Hợp cho nó lành.
Đường cao tốc từ nút giao với Vành Đai 1 là đi trên cao giống cao tốc Sài Gòn-Trung Lương. Có 2 exit ở Long Trường và Long Phước. Em nghĩ mua từ Vành Đai đổ ra thì chỉ được ....nhìn đường cao tốc chứ không xài được.
Đường Vành Đai thì làm 1 đoạn gần Khang An và 1 đoạn từ cầu Phú Mỹ; khúc giữa thì... không làm, khúc ra đến xa lộ Hà Nội cũng ...không làm.
Đường Cao tốc thì làm từ km4 đến km7; nghĩa là từ khúc Khang An đến Lã Xuân Oai. Tại sao mà toàn làm chơ lơ, ko kết nối gì hết thì em pó tay, hiểu được chết liền.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Đường Cao tốc thì làm từ km4 đến km7; nghĩa là từ khúc Khang An đến Lã Xuân Oai. Tại sao mà toàn làm chơ lơ, ko kết nối gì hết thì em pó tay, hiểu được chết liền.
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Lã xuân oai nào đây bác? Đường cao tốc này ở đoạn phú hữu nó đã cắt đg Nguyễn duy trinh tại vị trí ngả 3 Gò Trang rồi băng qua đồng ruộng về hướng Long Phước ,làm gì có cắt lã xuân Oai ở đây?

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Khu này 5 -7 năm nữa may ra . Giao thông lòng vòng, đường thì nhỏ xíu
Cách đây 8 năm em có mua đất của Đông Dương, dự kiến xây biệt thự để cuối tuấn ra chơi . Hồi đó cũng đã thấy đường nên em mới mua .Con gái út nhà em hồi đó 2 tuối, bây giờ nó chuẩn bị vô lớp 5 rồi mà cũng chưa thấy ma nào tới ở . Trong khu duy nhất có được 2 căn nhà phố chắc là không còn chỗ ở nào khác nên họ mới tới ở . đầu năm rồi em đã bán để giải quyết vốn đầu tư chỗ khác . Khi bán cũng khổ, đăng báo chờ lòi mắt nữa năm mới bán được . Tính ra vàng thì vửa hòa vốn, hú hồn !

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
vankhanhktpn nói:
------------------------------------------------------------------------------------------------------
Lã xuân oai nào đây bác? Đường cao tốc này ở đoạn phú hữu nó đã cắt đg Nguyễn duy trinh tại vị trí ngả 3 Gò Trang rồi băng qua đồng ruộng về hướng Long Phước ,làm gì có cắt lã xuân Oai ở đây?

Em thấy trên bản vẽ cái đường Lã Xuân Oai được kéo dài xuống đến Cao tốc (bác xem cái định hướng quy hoạch q9 đến 2020), ngã 3 với Nguyễn Duy Trinh thành cái ngã tư. Tuy nhiên thì đâu có kết nối được vì cao tốc chỉ exit ở Vành đai 2???.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
em thì quan điểm là các dự án mà giao thông hỗn độn mình ko mua cho dù giá thơm , giao thông - hạ tầng là 2 việc đồng bộ cần thiết nhất để đánh giá dự án , nhìn miếng đất thơm, cả khu thơm mà đường vào sình lầy be bét , cây cỏ dại mọc um tùm thì hy vọng chính quyền nó làm đường ít nhất 5-10 năm mặc dù quy hoạch là có .

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
tuando nói:
Lâu lắm mới thấy 1 bác sales trả lời minh bạch rõ ràng như bác phathungthuan

Cá nhân em đồng ý với quan điểm của bác Lucsi:
- em cũng đầu cơ, hiện vẫn chỉ muốn mua đất trồng cỏ, chứ không muốn mua cái nhà ở cái khu còn lâu mới có giao thông thuận tiện như Q.9 / em cũng đồng ý mới bác

- Cái metro Bến Thành ko giúp ích gì cho giao thông khu này. / Chính xác luôn
- Cái đường cao tốc hơi bị xa khu Topia này đó, kết nối sẽ là Topia => Bưng Ông Thoàn => Đường Liên Phường => Vành đai trong => cao tốc. / Cái này theo bản vẽ vị trí bên Khang điền cung cấp em thì trục chính của khu Khanhg Điền Phú hữu này sẽ kết nối trựctiếp vô đường cao tốc Long Thành Giầu Dây, quảng đu7o2ng kết nối cũng ngắn, chỉ vài trăm m thôi. nhưng em thì không biết nó kết nối kiểu nào và có kết nối thật không. Sales Khang Điên trước đây cam kết là có và em nghĩ chắc cũng có thiệt vì nó không xa cái đường cao tốc bao nhiêu.

- Cái đường vành đai thì cuối năm nay sẽ thông xe tới cầu Phú Mỹ, nhưng còn ít nhất vài năm nữa mới thông ra xa lộ Hà Nội được, vì kẹt cái dự án cầu Rạch Chiếc bị chậm.

Do đó tương lai gần trong vòng vài ba năm tới không có thay đổi đáng kể về kết nối giao thông, ngoại trừ đi về cầu Phú Mỹ nhanh hơn (chỉ thuận lợi cho bác nào làm việc tại PMH)

Khu Topia này theo em mẫu nhà cũng hơi bị xấu, nhìn cái biệt thự liên kế: nếu bên cạnh xây thêm 1 căn nữa thì bancông nhà em dòm được sang ban-công nhà bên cạnh à??? Em nghĩ có thể bước qua luôn chứ nhìn gì?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
- Cái đường cao tốc hơi bị xa khu Topia này đó, kết nối sẽ là Topia => Bưng Ông Thoàn => Đường Liên Phường => Vành đai trong => cao tốc. / Cái này theo bản vẽ vị trí bên Khang điền cung cấp em thì trục chính của khu Khanhg Điền Phú hữu này sẽ kết nối trựctiếp vô đường cao tốc Long Thành Giầu Dây, quảng đu7o2ng kết nối cũng ngắn, chỉ vài trăm m thôi. nhưng em thì không biết nó kết nối kiểu nào và có kết nối thật không. Sales Khang Điên trước đây cam kết là có và em nghĩ chắc cũng có thiệt vì nó không xa cái đường cao tốc bao nhiêu.
-----------------------------------------------
Ko khả thi , đường Bưng ông Thoàn lộ giới 30m và dài thế mà ko thể kết nối huống chi cái đường vài trăm mét?

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
phathungthuan nói:
The BCR gồm 2 giai đoan, giai đoan một nói chung cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện với đầy đủ mảng xanh, còn giai đoan 2 hiện đang bơm cát đó bác giá cả thì giai đoạn một hiện giao động từ 7 đến 8 triệu/m2

Bác có thông tin so dồ nền, sơ đồ vị trí thì cho em với. Em đang quan tâm khu này.

Status
Không mở trả lời sau này.