Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.273
113
www.phindeli.com
Các bác cứ xem cái đường cao tốc SG- Trung Lương có bao nhiêu điểm kết nối. Đường cao tốc muốn kết nối là phải có đường dẫn dài, thêm lane ...vv ... chứ nếu kết nối tùm lum thì làm sao các bác phi được 120km/h???

Theo em biết thì Q.9 chỉ có 2 chỗ kết nối là vành đai trong 67m và vành đai ngoài 120m thôi.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
muốn biết chỗ nào có đường gom, cầu vượt thì hỏi ông PajeroXXX ý, ông ý biết đến từng cm luôn :D

Hạng F
9/8/09
6.395
68.499
113
TFC
xaydungquocgia.com
phamtan nói:
phathungthuan nói:
The BCR gồm 2 giai đoan, giai đoan một nói chung cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện với đầy đủ mảng xanh, còn giai đoan 2 hiện đang bơm cát đó bác giá cả thì giai đoạn một hiện giao động từ 7 đến 8 triệu/m2

Bác có thông tin so dồ nền, sơ đồ vị trí thì cho em với. Em đang quan tâm khu này.

Hình như trang web nhà Việt nam có đó bác.
@ All: có bác nào biết đảo Long Phước sau này sẽ thành cái gì hok ạ?:D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
nqkhanhn nói:
phamtan nói:
phathungthuan nói:
The BCR gồm 2 giai đoan, giai đoan một nói chung cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện với đầy đủ mảng xanh, còn giai đoan 2 hiện đang bơm cát đó bác giá cả thì giai đoạn một hiện giao động từ 7 đến 8 triệu/m2

Bác có thông tin so dồ nền, sơ đồ vị trí thì cho em với. Em đang quan tâm khu này.

Hình như trang web nhà Việt nam có đó bác.
@ All: có bác nào biết đảo Long Phước sau này sẽ thành cái gì hok ạ?:D

Em nghĩ nó thành cái ...đảo .:p

Hạng F
9/8/09
6.395
68.499
113
TFC
xaydungquocgia.com
@vankhanhktpn: em hỏi thiệt mà! SAu này thành khu du lịch sinh thái hả bác? Hôm trước em qua bên đó thấy kêu giá 4-5tr/m2 ko thôi.

Tập Lái
30/7/10
25
4
3
43
đất quận 9 mà có giá 2-3 tr hả các bác.
em đang tìm mua đất xây nhà cho ong bà già dưỡng già,mà thấy giá toàn hơn 10tr.:p
em ở quận 2.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Theo quy hoach cũ thì qua cầu Long phước dọc đường Long Thuận hơn 100 hecta là khi sân golf do tụi Korea đầu tư, mà sao kg thấy triển khai gì .
Giá 4,5 triệu/m2 chắc là mặt tiền đường Long phước, còn đất xương cá tôi thấy giá khoảng 2 triệu/m2 đường xe hơi đi dược.
Trên đảo Long phước sẽ có trạm thu phí qua cầu Long thành trên tuyến cao tốc.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Himlam nói:
Theo quy hoach cũ thì qua cầu Long phước dọc đường Long Thuận hơn 100 hecta là khi sân golf do tụi Korea đầu tư, mà sao kg thấy triển khai gì .
Giá 4,5 triệu/m2 chắc là mặt tiền đường Long phước, còn đất xương cá tôi thấy giá khoảng 2 triệu/m2 đường xe hơi đi dược.

Nào cùng điểm mặt vài anh tài bỏ xác ở Long Phứơc: Quốc Cường GL, Invesco, Sơn Kim (là cái sân Golf của tụi Korea mà bác nói đó
)...và nhiều nữa...Đúng là đất không lành đất nhậu luôn chim.

Bây giờ ôm hàng Q9, mục tiêu lợi nhuận 20% năm, có các option:
1/ ôm ruộng, vườn (cỡ 1chai/m2); thời gian ôm: ít nhất 10 năm
2/ ôm nền khu Phú Hữu nút giao Vành Đai & Cao tốc: giá cỡ 10chai/m2, ôm ít nhất 5 năm
3/ ôm đất thổ & vườn bám theo station của metro: giá cũng cỡ 10chai/m2, ôm ít nhất 7 năm

Các bác thấy thế nào? Còn option nào ngon hơn ko?

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
lucsi nói:
Himlam nói:

Nào cùng điểm mặt vài anh tài bỏ xác ở Long Phứơc: Quốc Cường GL, Invesco, Sơn Kim (là cái sân Golf của tụi Korea mà bác nói đó
)...và nhiều nữa...Đúng là đất không lành đất nhậu luôn chim.

Bây giờ ôm hàng Q9, mục tiêu lợi nhuận 20% năm, có các option:
1/ ôm ruộng, vườn (cỡ 1chai/m2); thời gian ôm: ít nhất 10 năm
2/ ôm nền khu Phú Hữu nút giao Vành Đai & Cao tốc: giá cỡ 10chai/m2, ôm ít nhất 5 năm
3/ ôm đất thổ & vườn bám theo station của metro: giá cũng cỡ 10chai/m2, ôm ít nhất 7 năm

Các bác thấy thế nào? Còn option nào ngon hơn ko?
Còn đó bác, đóng bè nuôi cá trên sông Tắc, ngay cầu Long Phước, rồi xin "quyền SDD mặt nước" sau này hết đất thì xuống nước đóng bè ở.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Himlam nói:
vankhanhktpn nói:
Các bác xác định cái cao tốc này chả kết nối gì với các đường Tam đa... , từ nút giao vành đai về dưới nó đi trên cao giống như đoạn cầu dẫn Phú Mỹ - Phứ Mỹ Hưng vậy . ERm nghĩ hiệu quả chỉ ở vùng Phú Hữu -Bưng ông thoàn trở về Q2 mà thôi.
Không kết nối với Tam đa.
Cao tốc này sẽ giao với đường vành đai ngoài từ khu CN KT cao chạy xuống qua nhơn trạch đó bác, vòng xoay giao lộ 120m gần khu Boat club Residence này.

Đường cao tốc LT-DG theo qui hoạch là khg kết nối vô đường Tam Đa nhưng UBND TP đã y/c chủ đầu tư kết nối vô Tam Đa vì Tam Đa sau cầu Rạch Mơn là Trung tâm Thương Mại của Tp có DT hơn 500ha vì vậy tương lai khu này giao thông rất thuận tiện.

Status
Không mở trả lời sau này.