Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
eo ui, nhiều hãng thế vậy nhớt của hãng nào mới là tốt bác có biết không? chỉ em dùng với, h đi mua nhớt sao giống đi chợ mua rau thế không biết?
anh cũng muốn biết hãng nào tốt nhất lắm chứ, mà chưa có ai đứng ra nghiên cứu so sánh hết, anh càng không phải chuyên gia nên cũng chịu thôi :v, nhưng mà theo quan điểm cá nhân thì anh thấy nhớt castrol dùng là ổn định nhất đó em

• Like
Reactions: dammeoto91
Tập Lái
8/8/14
21
6
3
33
anh cũng muốn biết hãng nào tốt nhất lắm chứ, mà chưa có ai đứng ra nghiên cứu so sánh hết, anh càng không phải chuyên gia nên cũng chịu thôi :v, nhưng mà theo quan điểm cá nhân thì anh thấy nhớt castrol dùng là ổn định nhất đó em
vậy bác cho em hỏi cái này với, thay nhớt có cần đúng cách không ạ? hay chỉ cần tháo nhớt ra rồi đổ nhớt mới vô thôi, riết rồi e không dám tin tưởng tụi thợ ngoài tiệm nữa, định tự thay tại gia :))

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
vậy bác cho em hỏi cái này với, thay nhớt có cần đúng cách không ạ? hay chỉ cần tháo nhớt ra rồi đổ nhớt mới vô thôi, riết rồi e không dám tin tưởng tụi thợ ngoài tiệm nữa, định tự thay tại gia :))
cần chứ em, nhưng cũng đơn giản thôi, nguyên tắc thay nhớt thì chỉ đơn giản là loại bõ hết nhớt cặn, thay nhớt mới, nhưng nên thay khi máy xe còn đang nóng, nhớt loãng sẽ chảy ra hết, như vậy mới giảm thiểu được tình trạng nhớt ứ trong máy

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
đúng nhưng chưa đủ đâu bác, phải thay theo quy trình, em nó mới thay lần đầu mà chỉ không kĩ lắm khi chưa tháo nhớt em ý đã đổ nhớt mới vô rồi ấy :v , em phải tháo van xả nhớt, xả hết nhớt ra, rồi đề máy lên, vặn ga vài cái cho nó tháo hết nhớt ứ ra, xong nhớ vặn van lại rồi mới châm nhớt mới vào nhé, không là mua thêm bình mới đấy :v

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
sao em lại thấy shell xài tốt hơn nhỉ, em thấy castrol chỉ có cái danh tiếng từ lâu thôi

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
thế bác nghĩ cái danh tiếng của castrol tự nhiên mà nó có chắc, nó phải tốt người ta mới dùng nhiều đc chứ
:)) bác nói chí lý, em thấy castrol vừa tốt vừa có danh tiếng, có đợt thay thử shell cho con ex thằng em thì thấy quả thực không chất bằng :v

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
:)) bác nói chí lý, em thấy castrol vừa tốt vừa có danh tiếng, có đợt thay thử shell cho con ex thằng em thì thấy quả thực không chất bằng :v
ủa? vậy nó không chất như thế nào hả bác?

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
ủa? vậy nó không chất như thế nào hả bác?
cũng không khác nhiều, nhưng do đi quen mà cảm nhận thấy chất lượng của con xe xuống hẵn nên nói vậy thôi, mình thấy con xe kém bốc hơn, độ vọt cũng giảm đáng kể luôn

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
cũng không khác nhiều, nhưng do đi quen mà cảm nhận thấy chất lượng của con xe xuống hẵn nên nói vậy thôi, mình thấy con xe kém bốc hơn, độ vọt cũng giảm đáng kể luôn
vậy cơ ak? vậy để đợt này em xài thử castrol xem thế nào, các bác mà quảng cáo điêu là chết với em, nhưng em nên dùng dòng nào của castrol hả bác? em cũng đi ex :3