Hạng B2
13/9/10
150
75
28
HCM
Bác ra Lý Thái Tổ có rất nhiều cửa hàng bán lốp củ, tha hồ quẹo lựa, giá cũng hợp ný.
ra tiệm lốp thôi bác! có cái bị mấy phát đinh có bác cũng thay rồi vá vào làm lốp sơ cua là ngon lành bác.
Cám ơn các bác
Cho em cái giá khoản bi nhiêu nhe, lốp e xài 145/70/R13, sợ cái mặt em ngớ ngớ ra lại bị thuốc

• Like
Reactions: mrlam88
Tập Lái
12/2/17
15
3
3
48
Chào các Bác, xe em hôm nay mới chạy đươc 15' mà kim nhiệt độ đã ở 13h, sợ quá dừng xe mở nắp capo kiểm tra thấy quạt chạy chập chờn, có lúc không chạy, có Bác nào biết nguyên nhân tại sao như vậy chỉ em với nhé.

• Like
Tập Lái
20/3/17
1
0
1
35
Vk2 e vừa làm lại máy móc xong tự nhiên lại dở chứng đang chạy vào số rồi bật điều hoà cắt côn là chết máy, dẫm ga giật phát lại chạy đc. Cụ nào bắt đc bệnh ko ạ?

Tập Lái
25/8/14
14
5
3
34
Tình hình là chiều nay e đi có việc với e Ma2 của e, đi tầm 2km là xe e cò hiện tượng giật cục, như nấc cục vậy, kiểu như hụt hơi, e tắt hết quạt, điều hòa, nói chung tắt hết các thiết bị. vẫn không có gì cải thiện. e dí ga mạnh thì lên rất chậm, do đang trên đường nên e phải dí để k bị kẹt xe, e đạp trên 60km thì k bị giật. cứ chỗ đông người thì e phải cắt côn để rà thắng thì thấy đồng hồ km cuống rất nhanh, mặc dù e chưa đạp phanh từ 60-70km/h xuống 40km/h, rồi 30km/h, e phải về số 3 và đạp ga lên thì cảm giác như bị tuôn vậy, xe càng ngày càng chậm, xuống 20, e lại phải về số 2, e nhả côn ra từ từ xe vẫn giật cục, và tắt máy (có cái tắt cái k). toàn tắt máy, trong khi xe vẫn còn trớn đi. đề lại cảm giác khó nổ (mọi ngày rất dễ nổ) . xe dừng e và số 1, nhả từ từ côn ra, xe vẫn không đi, mà giật cục rồi tắt, xe rung lên. mấy lần sau e cứ phải nhấn thêm ga, và giữ nửa chân côn lại, buông ra lại tắt. nói chung.
Hix qua e đi gần 50km về vẫn ngon, tự nhiên đậu sáng giờ, chiều lấy chạy thì bị. rầu chết, Gara thì xa, chạy hơn 30km mới có, chạy đến đó chắc đổ mồ hơi hột, đường vằng thì k sau, đường đồng chắc, người ta chửi chết, vì cứ tắt máy giữa đường.

Hạng C
12/1/12
632
1.093
93
TPHCM
www.quangdenoto.com
Tình hình là chiều nay e đi có việc với e Ma2 của e, đi tầm 2km là xe e cò hiện tượng giật cục, như nấc cục vậy, kiểu như hụt hơi, e tắt hết quạt, điều hòa, nói chung tắt hết các thiết bị. vẫn không có gì cải thiện. e dí ga mạnh thì lên rất chậm, do đang trên đường nên e phải dí để k bị kẹt xe, e đạp trên 60km thì k bị giật. cứ chỗ đông người thì e phải cắt côn để rà thắng thì thấy đồng hồ km cuống rất nhanh, mặc dù e chưa đạp phanh từ 60-70km/h xuống 40km/h, rồi 30km/h, e phải về số 3 và đạp ga lên thì cảm giác như bị tuôn vậy, xe càng ngày càng chậm, xuống 20, e lại phải về số 2, e nhả côn ra từ từ xe vẫn giật cục, và tắt máy (có cái tắt cái k). toàn tắt máy, trong khi xe vẫn còn trớn đi. đề lại cảm giác khó nổ (mọi ngày rất dễ nổ) . xe dừng e và số 1, nhả từ từ côn ra, xe vẫn không đi, mà giật cục rồi tắt, xe rung lên. mấy lần sau e cứ phải nhấn thêm ga, và giữ nửa chân côn lại, buông ra lại tắt. nói chung.
Hix qua e đi gần 50km về vẫn ngon, tự nhiên đậu sáng giờ, chiều lấy chạy thì bị. rầu chết, Gara thì xa, chạy hơn 30km mới có, chạy đến đó chắc đổ mồ hơi hột, đường vằng thì k sau, đường đồng chắc, người ta chửi chết, vì cứ tắt máy giữa đường.
Bác vệ sinh lại bơm xăng, họng ga, bugi coi thử nhé bác, rút từng dây ra coi có lửa ko nha bác?

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Bác mua chai RP7 về, tháo cọc bình ra, tháo cảm biến ga và van không tải ra vệ sinh bằng RP7. Tháo Bugi ra xem có bị đen hay ướt nhớt không? nếu đen và khô thì nên thay bugi mới. tháo lọc gió ra xem có bị đen do dính khói dầu xe tải không ? nếu đen thì mua và thay thế. Những việc này đơn giản nên tự đi mua bugi và lọc gió, RP7 về tự làm. nếu không hết mới đến gara nhờ kiểm tra áp lục bơm xăng nha bạn, nếu đo dưới 4kg thì khuyên bạn nên thay bơm mới. Có điều kiện thì thay nguyên cụm bơm hàng GM, còn không chỉ thay cái bơm của Đức hiệu Bosch giá cũng chỉ dưới 1 tr thôi. Chúc bạn bảo dưỡng xe tốt. Matiz máy lành và bền lắm, xe cũ rồi nên bảo dưỡng thay thế phụ tùng là chạy ngon thôi?

• Like
Tập Lái
25/8/14
14
5
3
34
Lọc gió e vừa tháo ra thế này ah. Các bác chỉ e lọc xăng là cái nào luôn ah, còn cái cộng dây có núm L màu xanh là gì ah
Topic chuyên về các bệnh thường gặp của Daewoo Matiz

• Like