Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
bác ghé tiệm Ngọc Hà ở đường Nguyễn Công Trứ Q1
Ng Hà em có mua đồ 1 lần, cũng tuỳ mín có, VD bù ga, cảm biến bướm ga... Thì có. Hôm mua hộp lọc gió thì không có.
Em hay mua bên FB: Hội Matiz vs Spark miền Nam. Trong group có ông Chí Tuyền (Hà Nội), bán phụ tùng ráp cả chiếc xe luôn

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
nghe bác tả xe đi mà thấy ko an tâm rồi, xe máy chạy 80km còn ko rung lắc gì, bác nên kiếm gara nào gần chỗ bác kiểm tra sửa chữa rồi chạy cho yên tâm, không cần phải lên tới SG mới có tiệm sửa xe, em này nó lành như xe 2 bánh bác ơi.

Ah, cám ơn bác. Bác có biết tiệm naof chuyên bán phụ tùng matiz giá tốt k ạ? k tiện trả lời thì bác inbox giúp em. Cám ơn b nhiều nhé.
Xe em mới chạy khoảng 20km thì bị sàn 1 bên, đánh lái sượn, xe bị rung lăc... hix

Tập Lái
14/10/12
19
2
3
nghe bác tả xe đi mà thấy ko an tâm rồi, xe máy chạy 80km còn ko rung lắc gì, bác nên kiếm gara nào gần chỗ bác kiểm tra sửa chữa rồi chạy cho yên tâm, không cần phải lên tới SG mới có tiệm sửa xe, em này nó lành như xe 2 bánh bác ơi.
em kiểm tra do vỏ xe. E đặt 4 vỏ Hankook 175-60-r13 em thay rồi.
Giờ xe em còn 1 bệnh nữa là mỗi lần chuỷen từ P sang D hay R, thì máy bị hụp hụp ga. Thĩnh thoảng thả trớn hay bị lịm máy, sau đó về P mới đề được. Xe bị báo lỗi động cơ. Mấy b nào từng bị như vậy cho em xin tư vấn xíu ạ.

• Like
Reactions: xiwen
Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Dạo gần đây, có nghe anh em chê rồi.
Nhưng mình cũng nên thẳng thắng thông tin cụ thể để mọi thanh viên biết mà tránh né.
vì a e ai cũng như ai, nói thật toàn "gà".
chứ em chưa bao giờ nghe gara nào "gà" cả.
Nói cụ thể để anh em biết KN mà lần đi bác
Bác vui thì nhiệt tình, nhưng thợ thì ko cứng tay, hơn nữa dòng matiz thì chủ yếu là bác ấy mò bệnh. Lúc trước nhiều bác khen quá nên cảm giác của em là thất vọng. Lần trc bình của em yếu mà bác ấy phán máy rơ phải làm lại máy, làm em ở trên đó cả ngày mà ko ra bệnh về ông anh bảo thay bình khác, vậy là ổn.

Tập Lái
14/10/12
19
2
3
Xe em matiz super 0.8. Bình thường em đi mở lạnh, muốn xe lăn bánh thì tua máy phải tầm 2000 vòng trở lên, có cảm giác máy hơi rống. Như vậy có bình thường k ạ?

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Xe em matiz super 0.8. Bình thường em đi mở lạnh, muốn xe lăn bánh thì tua máy phải tầm 2000 vòng trở lên, có cảm giác máy hơi rống. Như vậy có bình thường k ạ?
Em không rành, vì xe em k có đồng hồ tua máy.
nhưng lăn bánh 2000 thì hơi cao, nghĩa là phải nhấp chân ga mới lên đc 2000.
chu còn thả côn xe không chạy hay s bác?

Tập Lái
14/10/12
19
2
3
Em không rành, vì xe em k có đồng hồ tua máy.
nhưng lăn bánh 2000 thì hơi cao, nghĩa là phải nhấp chân ga mới lên đc 2000.
chu còn thả côn xe không chạy hay s bác?
Xe em số tụ động. Nhả thắng xe vẫn lăn bánh. Nhưng muốn đi thì tua máy tầm 2k lận

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng D
15/6/13
1.411
3.746
113
Quận Bình Tân
Em xin chào cả nhà hội Matiz!
Em tên Dương - 28 tuổi, hội viên Os cũng lâu rồi. Nay em mạn phép mò sang đây, kính nhờ các bô lão, các bác chuyên về matiz hướng dẫn, đào tạo nghiệp vụ về con xe matiz. Em cũng đang tìm 1 em, để che nắng và mưa. Vì em có nghe và biết sơ sơ là matiz trc đây các hãng Taxi cũng có sử dụng, nên ko tránh khỏi việc mua nhầm xe Taxi thải ( em xin lỗi nếu dùng từ sai ). Tài chính hạng hẹp nên em ko dám mơ ước bay cao, em chỉ nhắm chừng 2002 - 2005
Mong cả nhà hưởng ứng và cho em thông tin nhé.
Trân trọng!!!

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Em xin chào cả nhà hội Matiz!
Em tên Dương - 28 tuổi, hội viên Os cũng lâu rồi. Nay em mạn phép mò sang đây, kính nhờ các bô lão, các bác chuyên về matiz hướng dẫn, đào tạo nghiệp vụ về con xe matiz. Em cũng đang tìm 1 em, để che nắng và mưa. Vì em có nghe và biết sơ sơ là matiz trc đây các hãng Taxi cũng có sử dụng, nên ko tránh khỏi việc mua nhầm xe Taxi thải ( em xin lỗi nếu dùng từ sai ). Tài chính hạng hẹp nên em ko dám mơ ước bay cao, em chỉ nhắm chừng 2002 - 2005
Mong cả nhà hưởng ứng và cho em thông tin nhé.
Trân trọng!!!
qua Facebook tìm và nhập "Hội Matiz - Spark & Friends miền Nam" đi bác

• Like
Reactions: duong_hd