Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
chán thiệt, tìm chỗ coi hình rồi bình loạn cũng khó.

Thông báo của bác PMC:
Kính các bác, thay mặt ban điều hành quán cà phê XV em xin thành thật nhận lỗi đã để mất thớt Sài Gòn Xưa Nay. Thật ra em cũng không phải là người ra tay dọn dẹp, mà là ở cấp cao hơn. Nói ít mong các bác hiểu nhiều.

Em cũng xin khều nhẹ bác Lựu Đạn tí, bác ngừng bớt loại hình chiến tranh cho bọn em thở tí được không ạ? Còn bác Thịt Kho Tàu, sao bác lại nỡ đem hình xác chết lên đây vậy bác, những hình nào mà bác không muốn treo ở nhà thì cũng đừng đem ra nơi công cộng chứ?

Đó là những nguyên nhân mà làm cho thớt SG Xưa Nay teo huyền tèo. Mong các bác hãy suy nghĩ kỹ khi đăng bài, đừng vội trách Ban Điều Hành này nọ.

Hạng C
13/5/09
797
1
18
Em thấy lịch sử thì phải được công bố chính xác, hình ảnh thì ko thể cái cho lên cái ko, sống ở VN hơn 35 năm toàn bưng bít, có cái hình cũng bị soi, éo bao giờ khá lên nổi. Nếu phải lựa chọn hình up lên thì thôi dẹp luôn đi các bác mắc công em lại hiểu sai vấn đề.
Trước giờ cô giáo em dạy bọn VNCH là bọn xấu, nhờ coi loạt hình vừa rồi em mới thấy được những cảnh ng lính VNCH chăm sóc những trẻ em trong chiến tranh ra sao.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.568
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
anhluulinh nói:
Em thấy lịch sử thì phải được công bố chính xác, hình ảnh thì ko thể cái cho lên cái ko, sống ở VN hơn 35 năm toàn bưng bít, có cái hình cũng bị soi, éo bao giờ khá lên nổi. Nếu phải lựa chọn hình up lên thì thôi dẹp luôn đi các bác mắc công em lại hiểu sai vấn đề.
Trước giờ cô giáo em dạy bọn VNCH là bọn xấu, nhờ coi loạt hình vừa rồi em mới thấy được những cảnh ng lính VNCH chăm sóc những trẻ em trong chiến tranh ra sao.
Bác chỉ muốn coi cho đã con mắt bác. Người post chỉ mốn post cho đã cái tâm nguyện. MOD phải duy trì cái "quy tắc xử sự" cho ... đã cái trách nhiệm của MOD. Bác thích "dẹp" thì bác cứ dẹp cho ... đỡ "mắc công" bác.
"Cà fe" cà pháo mà dây dưa tới chuyện "chính chị chính em" thì chính mod tèo trước.
Nếu bác hiểu ra thì nó đỡ bực mình.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/11
149
5
18
27
Sai gon
Ha Sonata nói:
anhluulinh nói:
Bác chỉ muốn coi cho đã con mắt bác. Người post chỉ mốn post cho đã cái tâm nguyện. MOD phải duy trì cái "quy tắc xử sự" cho ... đã cái trách nhiệm của MOD. Bác thích "dẹp" thì bác cứ dẹp cho ... đỡ "mắc công" bác.
[sup][sub]"Cà fe" cà pháo mà dây dưa tới chuyện "chính chị chính em" thì chính mod tèo trước. [/sub][/sup]
Nếu bác hiểu ra thì nó đỡ bục mình.
Hoàn toàn chính xác, cứ ô tô mà 8 cho nó lành các bác ơi !

Hạng C
13/5/09
797
1
18
Ha Sonata nói:
anhluulinh nói:
"Cà fe" cà pháo mà dây dưa tới chuyện "chính chị chính em" thì chính mod tèo trước.
Bác ơi, nguyên 1 câu của em bác ko tô đậm hết, bác đi tô đậm có mấy chữ vậy câu của em bị hiểu sai. Bác đừng nói là coi cho đã con mắt, nếu coi cho đã con mắt em coi hình nude bác nhé, em coi hình "sài gòn xưa và nay" để phần nào hiểu được những gì trước đó, hình ảnh công bố lên còn dấu dấu diếm diếm thì thôi các bác ra cf bàn với nhau cho nó nhanh....

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.568
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
anhluulinh nói:
Ha Sonata nói:
anhluulinh nói:
Bác ơi, nguyên 1 câu của em bác ko tô đậm hết, bác đi tô đậm có mấy chữ vậy câu của em bị hiểu sai. Bác đừng nói là coi cho đã con mắt, nếu coi cho đã con mắt em coi hình nude bác nhé, em coi hình "sài gòn xưa và nay" để phần nào hiểu được những gì trước đó, hình ảnh công bố lên còn dấu dấu diếm diếm thì thôi các bác ra cf bàn với nhau cho nó nhanh....
Em "cố đấm ăn xôi" nói thêm với bác 1 lời: Câu bác mới viết em mới tô đậm thêm ...là bác nói đúng đó. Ra cf bàn cho nó nhanh!
Chắc bác chưa được coi hết, đầy đủ những hình ảnh mà anh em đã post trong topic saigon... nên bác bức xúc tới nỗi..."ở VN hơn 35 năm toàn bưng bít, có cái hình cũng bị soi, éo bao giờ khá lên nổi".
Ở box này em thấy toàn các anh các bác đáng kính ngưỡng , ngồi "cafe" với nhau không phân biệt giới tính, tuổi tác, q/đ chính trị... Muốn giữ hòa khí và an toàn cho mọi người để cf cho ngon thì ta kềm chế một chút, MOD làm cái việc của MOD bởi hơn ai hết MOD hiểu trách nhiệm của họ trước PL hiện hành. Mỗi chúng ta cùng cân nhắc ngôn từ hình ảnh...một chút thì cafe cùng nhau sẽ ngon. Chuyện bác coi hình nude có đã không thì em không biết nên không bàn và ở box này cũng hổng có.
Muốn là 1 chuyện, được phép hay không lại là chuyện khác. Em nhiều chuyện với bác chút, nếu không cùng chí hướng thì ta không cần trao đổi thêm làm gì.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.996
31.476
113
vì mode xóa bài nên giờ các bác lại quay ra "xực" nhau à :D