Tập Lái
4/9/11
48
0
0
tonylove nói:
Em cũng nghe nói thế, mà vào hãng phải mất 8800 obama nên e cũng chưa bít sao, để khi nào e đi thay nhớt bên Việt Mỹ hỏi xem nó có làm đc ko, chỉ sợ đụng vào phần điện thì bó tay hehhehe
mấy xe audi đụng đến phần điện là ngán phải biết ! :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Mấy bác Q7 nhà mình có bác nào cài đặt ok phần Navigation chưa nhỉ ? E thấy hầu như và hình như là chưa có xe nào cài được ( chỉ tính những chiếc e đã đi ké :D thôi nhé ) . E thấy bên gara QUE HUONG có đăng trên web là nhận cài ! Ko biết có ok ko ?

Tập Lái
11/3/09
8
0
3
Navigation của các xe nhập chỉ để trưng thui bác, vì nó thiết kế dành riêng cho thị trường Mỹ, bác mún dùng Navigation thì phải mua cái cục Viet Map giống xe BMW chính hãng í, xe BMW chính hãng có navigation lun nhưng ko xài đc nên phải gắn thêm cuc Viet Map là thế hjhjhj

Hạng B2
8/8/11
171
8
18
SUV_viet nói:
Xe cũng nhập Mẽo về bác ah .Bác tonylove nói chính xác máy lạnh con Q7 3.0 này khá yếu. Cùng 1 nhiệt độ và tốc độ quạt nhưng so với 1 chiếc khác cụ thể là chiếc Landcruiser nhập mà e test thì yếu hơn hẳn. E nghe nói hình như xe audi nhập ngoài về phải vào hãng chỉnh máy lạnh lại cho phù hợp khí hậu VN. Ko biết thông tin có chính xác ko ?
Em khảng định với bác là không có chuyện xe nhập ngoài về phải vào hãng để chỉnh máy lạnh đâu ạ, em làm cũng tương đối nhiều xe audi rồi trong các dòng xe của audi về thị trường việt nam ( kể cả chính hãng hoặc ko chính hãng ) thì chỉ có dòng Q7 là điều hòa hơi kém chứ các dòng khác nói chung tương đối ổn. Hãng nói xe nhập về Việt Nam được nhiệt đới hóa và phù hợp với xăng xấu ..... em đố bác nào giải thích được hãng làm cách nào..?

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
tonylove nói:
Navigation của các xe nhập chỉ để trưng thui bác, vì nó thiết kế dành riêng cho thị trường Mỹ, bác mún dùng Navigation thì phải mua cái cục Viet Map giống xe BMW chính hãng í, xe BMW chính hãng có navigation lun nhưng ko xài đc nên phải gắn thêm cuc Viet Map là thế hjhjhj
Vậy kể ra mình cũng mất khoảng tiền kha khá cho cái tính năng Navigation và cuối cùng chỉ trưng cho nó "oách" :D !

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Các bác trên đi Q7 có biết chổ nào bán sợi dây nối với máy IPOD ko ? mua về mình cắm vô chổ nào nhỉ ? Rồi cái tính năng chép nhạc từ CD vào ổ cứng trong xe dùng như thế nào các bác chỉ hộ em cái ! Xin cám ơn các bác :)

PNX
Hạng B1
4/3/08
79
4
8
SUV_viet nói:
Các bác trên đi Q7 có biết chổ nào bán sợi dây nối với máy IPOD ko ? mua về mình cắm vô chổ nào nhỉ ? Rồi cái tính năng chép nhạc từ CD vào ổ cứng trong xe dùng như thế nào các bác chỉ hộ em cái ! Xin cám ơn các bác :)
Bác ra mấy chỗ bán đồ chơi Apple xem sao bác, nếu không thì search trên Ebay mua về. Mà em nghĩ xe bác phải có chứ ta, xem kỹ cái cốp đựng tài liệu của ghế phụ phía trước chưa vì cái jack nối Ipod nó nằm trong cốp này đó bác.

PNX
Hạng B1
4/3/08
79
4
8
SUV_viet nói:
Xe cũng nhập Mẽo về bác ah .Bác tonylove nói chính xác máy lạnh con Q7 3.0 này khá yếu. Cùng 1 nhiệt độ và tốc độ quạt nhưng so với 1 chiếc khác cụ thể là chiếc Landcruiser nhập mà e test thì yếu hơn hẳn. E nghe nói hình như xe audi nhập ngoài về phải vào hãng chỉnh máy lạnh lại cho phù hợp khí hậu VN. Ko biết thông tin có chính xác ko ?

Em cũng đi xe nhập như bác, đúng là máy lạnh hơi yếu quạt chạy rất mạnh nhưng hơi lạnh thì không nhiều sau đó em đem vào hãng họ chỉnh lại (giảm quạt và tăng độ lạnh) thì thấy ổn hơn bác àh nhưng nói chung không bằng những xe lắp tại VN.

Tập Lái
11/3/09
8
0
3
Đúng rùi bác, quạt thổi ầm ầm mà chẳng thấy hơi lạnh đâu cả haiz. Bác vào hãng chỉnh ah, vậy là phải đóng membership rùi nhỉ :D.

PNX nói:
SUV_viet nói:

Em cũng đi xe nhập như bác, đúng là máy lạnh hơi yếu quạt chạy rất mạnh nhưng hơi lạnh thì không nhiều sau đó em đem vào hãng họ chỉnh lại (giảm quạt và tăng độ lạnh) thì thấy ổn hơn bác àh nhưng nói chung không bằng những xe lắp tại VN.

Tập Lái
11/3/09
8
0
3
Cái dây nó có sẵn trong hộp đồ bên phải đó bác.
Bác mún chép nhạc vào ổ cứng thì nhấn phần Media, chọn Source, rùi JokeBox, rùi Import, bác mún chép từ CD hay SD thì chọn phần đó.
Có điều bác chú ý là sẽ ko tạo folder hay sắp xếp đc trong ổ cứng vì máy sẽ tự phân loại theo ca sĩ hay album (giống máy tính vậy), cái này khá là bất tiện :(
SUV_viet nói: