Tập Lái
4/9/11
48
0
0
tonylove nói:
Cái dây nó có sẵn trong hộp đồ bên phải đó bác.
Bác mún chép nhạc vào ổ cứng thì nhấn phần Media, chọn Source, rùi JokeBox, rùi Import, bác mún chép từ CD hay SD thì chọn phần đó.
Có điều bác chú ý là sẽ ko tạo folder hay sắp xếp đc trong ổ cứng vì máy sẽ tự phân loại theo ca sĩ hay album (giống máy tính vậy), cái này khá là bất tiện :(
SUV_viet nói:
Các bác trên đi Q7 có biết chổ nào bán sợi dây nối với máy IPOD ko ? mua về mình cắm vô chổ nào nhỉ ? Rồi cái tính năng chép nhạc từ CD vào ổ cứng trong xe dùng như thế nào các bác chỉ hộ em cái ! Xin cám ơn các bác :)
Bác Tonylove và các bác trên OS cho em hỏi sao em cho đĩa DVD vào rùi "nhấn phần Media, chọn Source, rùi JokeBox, rùi Import => có cái mục DVD trong đấy nhưng sao nó ko hiện sáng lên để mình chọn ? Em cho thẻ SD có nhạc MP3 trong đấy rùi chon Source , rùi cái mục SD card nó cũng ko sáng lên để mình chọn ? Em mò mãi cả buổi mà ko được ko lẽ xe bị " luộc" cái ổ cứng hay thiếu 2 cái optione đó nhỉ ? Sẵn bác cho e hỏi xe bác cái ổ cứng nó nằm ở chổ nào để em kiểm tra xem sao ? Em cám ơn Bác !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/10/09
157
0
16
41
Tp.HCM
Em đi xe trong hãng đây, em thấy máy lạnh bình thường, bx cứ hay bảo em tăng nhiệt độ hoài, nhưng công nhận không bằng Camry VN.

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Có bác nào vô giúp e cái vụ JokeBox với ????:( em lăn tăn cái vụ đó quá !!!

Hạng B1
21/12/11
60
5
8
Sài Gòn
sao các bác toàn bàn vụ máy lạnh không thế ? còn về cái khoảng cảm giác lái và độ tiện nghi của Q7 thì thế nào nhỉ

Tập Lái
4/9/11
48
0
0
Thật sự khi lái Audi Q7 mình có cảm giác rất chính xác mặc dù tay lái rất nhẹ, khi chạy nhanh thì tay cứng hơn 1 chút tạo cảm giác chắc xe ko bị văng xe ! MÁY LẠNH THÌ Q7 MÌNH THẤY RẤT ỔN KO NHƯ CÁC BÁC TRÊN OS TỪNG NÓI CHẮC CÓ LẼ XE EM LÀ 2 DÀN NÊN MỚI ĐỦ LẠNH :D Mình cũng đã chạy qua 1 con cũng nổi tiếng là ÊM tại VN đó là CAMRY 3.5Q thì ko có được cảm giác đó ! Chắc có lẽ tất cả các dóng xe Đức đều thế ! Có 1 cái mình thấy xe Đức chưa thể = xe NHẬT đó chính độ êm ! Mà nói thẳng ra là mấy em LEXUS ! Êm KINH KHỦNG.... độ TIỆN NGHI thì mình thấy các xe dòng cao cấp đều ngang ngang nhau. Khá đầy đủ. Còn xe HÀN thì chưa dám so sánh vì mấy cao cấp của nó mình chưa có dịp cưỡi em nào cả !!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Em cũng đang tìm hiểu Audi Q7.

Em cũng đọc nhiều bác trên này.
Q7 có 3 nhược điểm chính là :
1, Dàn lạnh của nó không được mát cho lắm (cái này nhiều bác nói), phải để 1 lúc mới lạnh (cái này đổi với em thì okay, từ từ nó cũng lạnh không sao).
2, Audi nói chung không có kết nối Bluetooth để nghe nhạc (hình như do bên mình xài hệ thống giải trí đời cũ thì phải, còn em thấy Audi bên Mẽo thì lại kết nối được, chắc do hệ thống hiện đại hơn, vậy có nâng cấp hệ thống được không hay là xài hàng cũ), thì 1 là mình phải mua cái Bluetooth Receiver, nhưng mà em nghe là Audi có dây kết nối dạng iPod thì thôi, chắc k cũng k cần thiết. Nhưng cho em được hỏi là Q7 có ổ cứng lưu nhạc trong là bao nhiều GB vậy các bác, và nếu dùng hết lưu lượng có nâng cấp được hay không?.
3, Cái dòng SUV hình như nghe hơi ồn, do đợt đó em có đọc topic bác chuotlang thì nghe là lấy gió ở ngoài nên có âm thanh lộc cộc, nhưng nếu vậy thì có cải thiện được không các bác?

Em cảm ơn các bác đã xem bài nhiều (vì bài hơi dài), và mong bác nào có định hướng giúp em với ạ.

Tập Lái
19/4/12
38
1
8
Có bác nào vô giúp e cái vụ JokeBox với ????:( em lăn tăn cái vụ đó quá !!!
Jokebox là nghe trên ổ cứng của xe đó bác,bác phải chép nhạc vào thẻ nhớ rồi gắn vào xe copy qua jokebox là nghe trên ổ cứng xe rồi nhé,xe e đời 2017 ổ cứng đc 10gb.

• Like
Reactions: Tieudao286
Tập Lái
3/6/15
5
11
3
34
Em đang đi Q7 2.0 2016 của hãng. Có bác nào bị than phiền hàng ghế thứ 3 bị nóng không? Em đã chỉnh gió hết cỡ ô máy lạnh hai bên thành cửa mà cũng ko xi nhê! Có bác nào có cách khắc phục nào hay không ??
Thank các bác!

Chỉnh sửa cuối:
South Africa
4/11/06
776
10.645
93
Em đang đi Q7 2.0 2016 của hãng. Có bác nào bị than phiền hàng ghế thứ 3 bị nóng không? Em đã chỉnh gió hết cỡ ô máy lạnh hai bên thành cửa mà cũng ko xi nhê! Có bác nào có cách khắc phục nào hay không ??
Thank các bác!
Chắc xe bác chỉ có 1 dàn lạnh?