Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Bên box Mẹc em thấy có topic GLK là nơi trao đổi học hỏi kinh nghiệm về GLK . Tiêu chí là vậy nhưng sau em thấy toàn spam hẹn hò đi choi rồi bàn linh tinh rất xôm tụ . Hầu như ai có gì vui đều xả vào đó , khá là dui

Em xin mạn phép lập topic này để kể về những chuyện vui cười của anh em Bimmer , những tình huống hài hước mà các bác gặp trong cuộc sống hoặc trên đường thiên lý vạn dặm . Ngay cả những hình ảnh vui mà các bác sưu tầm được cũng ném luôn vào đây để anh em bình loạn . Hy vọng topic sẽ là 1 nơi cho anh em xả stress sau 1 ngày làm việc mệt nhọc
Em xin mở đầu bằng trích dẫn 1 câu chuyện cười đó post ở topic khác .

Câu chuyện khai trương topic em xin mạn phép giành cho bác HIT , chiến binh thầm lặng hay cao thủ dấu mặt của nhà BIM

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Như anh em trong hội Bim đã biết , bác HIT là 1 chiên da ngâm cứu về BMW . Bất cứ model mới , bất cứ review nào hay bác ấy đều sưu tập post cho anh em xem để update kiến thức
Gần đây World Auto cũng cử 1 chiên da Scirocco đi thăm dò thị trường , nhất là các đối thủ trực tiếp như Euro Auto BMW , Mecedes Benz VN , Audi ...

Bác Scirocco rất chịu khó ghé thăm BFC và đương nhiên là "đụng" bác HIT với những bài post hàng ngày . 1 hôm bác Scirocco quyết định hỏi thăm bác HIT

Scirocco : chào bác HIT , khỏe ko bác ?
HIT : dạ em khỏe , cảm ơn bác
Scirocco : uhm.... em thấy bác có vẻ rảnh hơi nhỉ , suốt ngày lên mạng ngồi post hình . Sao bác ko làm việc khác ?
HIT : việc khác là việc gì bác ?
Scirocco : thì ví dụ như bác chỉ post vài bài nhá hàng thôi . Sau đó bác làm giá với BFC và Euro Auto . Biết đâu bác sẽ dc làm Marketing manager của Euro Auto
HIT : Marketing manager của Euro Auto ư ? để làm gì nhỉ ???

Scirocco : bác ko hiểu à ? làm 1 thời gian bác lại được thăng tiến . Lúc ấy các model mới về bác sẽ được đi test xe và cảm nhận ; xí luôn chỗ của ông Hải otosaigon mà cũng ko phải cảm nhận chay trên bmwblogb
HIT : thế à ? nhưng để làm gì nhỉ ?

Scirocco : haizzzz , rồi từ chuyên gia test xe , bác sẽ lên nắm quyền ở Euro Auto , có khi cất nhắc lên làm Giám đốc BMW Asia cũng nên

Scirocco : (bực cái cửa mình) thì từ đó bác sẽ thỏa chí sáng tạo , ngồi design các concept mới theo ý bác mà ko thằng nào dám bật lại cả

Scirocco : (á diss...) rồi bác sẽ leo lên chức Tổng Giám Đốc BMW toàn cầu .
HIT : thế cơ à , nhưng rồi để làm gì nhỉ ?
Scirocco : :mad: :mad::mad: rồi làm gì ư ? rồi bác sẽ chẳng phải làm gì cả , bỏ tiền thuê những chiên da giỏi nhất về làm cho bác . Rồi bác chỉ cần ngồi rung đùi post hình lên mạng cho bọn nó thèm chơi :mad:
HIT : thế dm theo ông thì tôi đang làm gì đây ??? ;)
Scirocco : à ... ờ .... ờ ờ ...[:O]

truyện chỉ mang tính tượng trưng và dành riêng cho bác HIT , các bác khác có tên trong truyện chẳng qua là trùng hợp ngẫu nhiên

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Do truyện về bác HIT em đã post rồi  , nhiều bác đọc rồi , em chỉ post lại khai trương thôi . Nên em xin post tiếp câu chuyện tiếp theo về 1 nhân vật cũng huyền bí ko kém ; đó là bác Nhật Ký Vàng Anh

Câu truyện được phăng-tê-di dựa trên tình huống có thật . Mọi sự liên tưởng và suy đoán đều không được chịu trách nhiệm trước bàn dân thiên hạ

Bác NKVA với tiểu sử hoành tráng cùng .... Việt Dart thì chắc ai cũng biết rồi , khỏi phải giới thiệu thêm . Sau scandal , bác ấy té vào Nam ẩn dật cho lành . Nhưng . Thay vì 1 con Lambòghini và 1 đội vệ sĩ hùng hậu ngày trước ; bây giờ bác NKVA vào Nam chỉ đi 1 con ///M 318 Sport Tunning và gia nhập băng đảng BFC với vai trò phó thường dân

Hôm 26/2 vừa rồi băng đảng BFC lại offlines cafe ở PMH , tất nhiên là NKVA ko thể vắng mặt . Trong lúc trà dư tửu hậu và lúc các bác đang xâu xé 30 cái áo + 50 cái mũ của anh Long tặng , ít ai để ý đến câu chuyện mà bác NKVA ngồi kể lại cho em .  Chuyện kể rằng .....

Once upon a time ...  à sorry em quen mồm kể chuyện cho thằng đệ em ;)
Chuyện là sáng hôm ấy , trên đường phơi phới du xuân qua điểm hẹn , tiện chân bác NKVA có làm tí nẹt pô và thử độ bám đường của con ///M 318 Sport vừa hạ gầm .
Bỗng ..toét ... 2 chú xxx xuất hiện vẫy NKVA vào lề .
xxx    : Anh vui lòng cho ....
NKVA : (mở cửa xe lao thẳng đến)  các chú thổi cái gì ? nói cho các chú biết là anh chẳng vi phạm cái gì cả , anh đang vội đấy nhá . Tối qua vừa thua trận Chelsea - MU  mất 500 củ đang bực cái cửa mình đây :mad:
xxx    : anh vui lòng cho chúng tôi kiểm tra bằng lái
NKVA :  từ bé đến giờ tao chả có cái bằng nào cả :mad:
xxx    : (xxx 1 rất sửng sốt , xxx 2 đang vẫy xe khác cũng quay lại chú ý ) yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ xe
NKVA  : làm gì có giấy tờ ; xe này tao vừa cướp đấy . Hôm qua thua 500 củ nên nửa đêm phải đi múc con này trả nợ

xxx    : (lúc này cả 2 xxx cùng đứng thẳng người lên đầy cảnh giác) . Chúng tôi đang thi hành nhiệm vụ ; yêu cầu anh xuất trình giấy tờ và bằng lái
NKVA  : (gào lên) tao nói chúng mày nghe ko thủng à ?
xxx    : (lúc này 2 xxx di chuyển thành đội hình trước-sau đúng theo bài bản tác chiến) . đề nghị anh thực hiện đúng theo yêu cầu người thi hành công vụ
NKVA  : này 2 chú em , trong xe anh có khẩu hoa cải đấy !!! bây giờ để anh đi hay....  thích làm tí :mad:
xxx    : (lúc này 2 xxx thật sự hoảng hốt , tay để lên báng súng và lộn 1 vòng nấp sau chiếc motor)  Khẩn cấp , khẩn cấp . Chim sẻ gọi đại bàng , chim sẻ gọi đại bàng . Yêu cầu cho lực lượng phản ứng nhanh 911 hỗ trợ ; đối tượng đang manh động và có khà năng có vũ khí  . Over
911    : Roger that

Chỉ chưa đầy 5p sau , 5 xe motor chở 10 đặc nhiệm hình sự Trung đoàn phản ứng nhanh 911 có mặt . Chỉ cần 1 cú ra đòn và 1 chiêu khóa tay là người NKVA mềm như bún , nằm im dưới mặt đường

NKVA  : huhuuhu anh ơi em có làm gì đâu

911    : câm mồm!
Trong xe mày có súng hoa cải đúng ko ?
NKVA  : huhu anh ơi , làm gì có cải xà lách nào . Oan cho em quá
911    : Tao bảo câm mồm . Khám xe nó
(khám , chả có gì)
NKVA  : đấy anh thấy ko , làm gì có gì , oan cho em quá
. 2 anh xxx kia vu cho em có hoa cải à ?????
911    : sao 2 thằng xxx kia bảo mày có súng hoa cải . Thế xe này xe của ai ?
NKVA  : dạ xe em . Giấy tờ xe đầy đủ anh ạ , em chính chủ đứng tên . 2 anh kia vu cho em cướp xe à ??????
911    :  (check giấy tờ, chuẩn ) Ờ , thế sao 2 thằng kia bảo mày cướp xe
NKVA  : sặc ....sao lại thế được . Đừng bảo là 2 anh kia còn vu cho em là không có bằng lái nhé . Bằng lái em đây
911    : đưa đây xem. (check, chuẩn)
NKVA  : đấy anh xem , đầy đủ và hợp lệ cả . Đừng bảo là 2 anh kia còn vu cho em là đi đua xe nhé .  Em chạy 1 mình trên đường thì đua với ai
911    : ờ ờ ...  Thế mày vi phạm lỗi gì
NKVA  : em chả vi phạm lỗi gì cả , em đang tấp vào lề nghe dt đúng theo luật thì 2 anh kia đến hỏi thăm thôi
911     : (quay sang 2 xxx vẫn đang chưa hoàn hồn)  . Thế thằng này vi phạm lỗi gì ?
xxx      : (vẫn đang choáng chưa tỉnh vì tình huống quá bất ngờ) ơ ... dạ ... dạ....lỗi ... dạ ... daạaa
NKVA   : đấy anh thấy ko , oan cho em quá . Mắt em cận thế này sao phóng nhanh dc cơ chứ :cool:
911     : (bốp bốp bạt tai 2 xxx )  m.k , có mỗi thằng mập thư sinh mắt kính :cool: này mà cũng làm ầm lên huy động đội bố chúng mày đến
xxx      : dạ ... dạ..[:O]
911      : (quay sang NKVA)  thôi , lướt đê
NKVA   : vâng , em cảm ơn các anh

Quá sung sướng với mưu mô chước quỷ của mình nên khi đến cafe bác NKVA mượn con Porschê  BoxterS  của bác  Sawa nẹt pô ầm trời  , hậu quả là bác Sawa phải cho xe vào bảo hiểm

Hạng C
13/1/11
976
18
18
đay la chuyen cua mình

Luc truoc, mình đi tâp the duc o California wow, may em sales cu nằng năc keu mình upgrade membership cua mình len đe tap yoga.

Mình thi nghĩ cai môn nay chi dành cho may bâc phu huynh khong tâp tạ đuoc...
noi chung, tui no chuyen qua năng ni tap thử, du khị mình nói lớp co nhiều chị cung xinh lam, & tập về ngủ rất ngon... cai nay mình cũng nghe qua & xieu lòng tap thử 1 bua coi sao...

Vô giua lớp, lớp rat im lặng, & moi nguoi đang tâp trung, ong thay, cac hoc viên khác, & mình thì đang lúc hít sâu, thở nhẹ, hóp bụng, căng cơ... & do chế độ an nhiều đạm để tăng cơ nên bung mình có trữ sẳng hơi gas, ma ong thay thi cu bat hóp bụng, & ngay cai tư thế chổng mông nua chứ, mình lỡ phẹt 1 cái tủn. Nó khong to nhung moi nguoi nghe rõ... có 1 vài tieng cười rúc rít, & ngay luc đó ong thay thi nói: hít thật sâu vô....mở lồng nguc ra & hít sâu vào...mình thì nghĩ trong bụng: chết bà cho con bé sau lưng ...

& đung thật, co bé đó chiu khong nôi & bỏ ra khoi lop. Moi nguoi thì tuong la cô bé đó địt, Còn mình giả điên & theo chủ trương đua nào có tịch rục rịt...

& tu đó, khong bao gio mình buoc vo cai lớp yoga nua...

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Chuyện bác Bimmer em cười đau cả ruột nhưng bác Ong đúng là co khiéu kể chuyện!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
bimmerian nói:
đay la chuyen cua mình

Luc truoc, mình đi tâp the duc o California wow, may em sales cu nằng năc keu mình upgrade membership cua mình len đe tap yoga.

Mình thi nghĩ cai môn nay chi dành cho may bâc phu huynh khong tâp tạ đuoc...
noi chung, tui no chuyen qua năng ni tap thử, du khị mình nói lớp co nhiều chị cung xinh lam, & tập về ngủ rất ngon... cai nay mình cũng nghe qua & xieu lòng tap thử 1 bua coi sao...

Vô giua lớp, lớp rat im lặng, & moi nguoi đang tâp trung, ong thay, cac hoc viên khác, & mình thì đang lúc hít sâu, thở nhẹ, hóp bụng, căng cơ... & do chế độ an nhiều đạm để tăng cơ nên bung mình có trữ sẳng hơi gas, ma ong thay thi cu bat hóp bụng, & ngay cai tư thế chổng mông nua chứ, mình lỡ phẹt 1 cái tủn. Nó khong to nhung moi nguoi nghe rõ... có 1 vài tieng cười rúc rít, & ngay luc đó ong thay thi nói: hít thật sâu vô....mở lồng nguc ra & hít sâu vào...mình thì nghĩ trong bụng: chết bà cho con bé sau lưng ...

& đung thật, co bé đó chiu khong nôi & bỏ ra khoi lop. Moi nguoi thì tuong la cô bé đó địt, Còn mình giả điên & theo chủ trương đua nào có tịch rục rịt...

& tu đó, khong bao gio mình buoc vo cai lớp yoga nua...

chuyện của bác làm em lăn ra cười
Topic thư giãn - nơi xả stress cho anh em Bimmer
  ; thực tế thì ai trong chúng ta chẳng có lúc lỡ són như thế

Có thể bác ghi không dấu hơi khó hiểu cho mọi người ; em xin phép minh họa bằng hình ảnh

Có phải tư thế này ko bác ? Tư thế này gọi là : khí công đả đám đông

hay tư thế này ?

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48