Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Dạ bà xã em có bằng lái do chính bộ giao thông cấp hẳng hoi, nghĩa là đã đủ điều kiện lái xe trên đường, không có lý do gì để dựa vào thời điểm cấp bằng để xác định việc có lái được hay không ạ. Em thấy Toy có làm test drive cho có và chả cần khách các anh ơi.
Thế bác gái nhà ta đang lái xe gì vậy?

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Cũng vì an toàn thôi mà Bác. ^^. Nếu là em, em sẽ nói là "ok, chị bằng lái tháng 1/2015 nên chỉ được thử xe số sàn. Số tự động, anh sẽ lái và chị ngồi cảm nhận"
Thế là hài lòng tất. Đúng là không nên đưa số AT cho người mới có bằng bác ạ.
Em lại khơi mùi cái vụ AT với MT nữa.

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Xin phép mấy Bác cho mình nói thật điều này nhe, hồi mới lấy bằng xong, máu lắm, con xe nào cũng muốn cởi, nhưng nói thật, chẳng biết gì để mà cảm nhận. Vậy, mình thấy Toy có lý, thứ 1: lo sợ tài mới chưa kn; Thứ 2: Không thể cảm nhận dc sự khác biệt giửa các dòng xe, trong khi người ta muốn cho mấy Bác chạy thử để cảm nhận.
Mình thành thật xin lỗi Bác chủ nhé, chỉ vài lời thật lòng thôi.
Thank U!

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Dạ bà xã em có bằng lái do chính bộ giao thông cấp hẳng hoi, nghĩa là đã đủ điều kiện lái xe trên đường, không có lý do gì để dựa vào thời điểm cấp bằng để xác định việc có lái được hay không ạ. Em thấy Toy có làm test drive cho có và chả cần khách các anh ơi.

Anh nên bình tâm nghĩ lại nhé. Thật ra hàng xe nào cũng mong mình có nhiều khách test xe nó mới xôm, tuy nhiên giao vô lăng cho phụ nữ mới có bằng quả thật rất đáng ngại. Vợ anh có thể thời gian cầm lái nhiều nhưng mới lấy bằng nên lái cứng chứ đa phần bằng lái mới lái sợ lắm. Mình từng trực tiếp tuyển dụng lái xe nên ít nhiều biết rõ loại bằng lái mới này.
Trách hãng xe không linh động và khéo léo trong vấn đề này.
Thoải mái đi anh.

Hạng B2
27/6/13
157
1.028
93
Xin phép mấy Bác cho mình nói thật điều này nhe, hồi mới lấy bằng xong, máu lắm, con xe nào cũng muốn cởi, nhưng nói thật, chẳng biết gì để mà cảm nhận. Vậy, mình thấy Toy có lý, thứ 1: lo sợ tài mới chưa kn; Thứ 2: Không thể cảm nhận dc sự khác biệt giửa các dòng xe, trong khi người ta muốn cho mấy Bác chạy thử để cảm nhận.
Mình thành thật xin lỗi Bác chủ nhé, chỉ vài lời thật lòng thôi.
Thank U!
Dạ em đồng ý với bác về vấn đề tài mới chưa có kinh nghiệm. Em cũng rất cẩn thận khi cho bà xã tích lũy thêm kinh nghiệm đằng sau vô lăng. Tài nào cũng phải trải qua giai đoạn tích lũy kinh nghiệm này hết ạ.
Về vấn đề cảm nhận sự khác biệt giữa các dòng xe thì bà xã em muốn thử Altis chính là để so sánh sự khác biệt với mazda mà vc e đang sử dụng. Điều này hơi khác ý bác nói một chút do bà xã em may mắn dc trãi nghiệm nhiều hơn ae mìn khi mới lấy bằng.
Giống như các bác trên đã nói, quy định là để giảm thiểu rủi ro. Nhưng cách áp dụng và giải thích quy định thì phải linh hoạt và khéo léo tránh mất lòng khách hàng.
Bx em đã test thử các dòng xe của Honda và Ford ,mọi việc đều ổn cho tới khi gặp toy ạ