Hạng B2
27/4/08
182
1
0
RE: Toyota Aurion (Camry) và hệ thống âm thanh tả phí lù!

Trích đoạn: TKM

@brabus: có phải mình chọn công suất amply phải lớn hơn công suất của các loa trong xe cộng lại ko bác? [8|]

Vâng... nếu muốn loa đánh ra hết khả năng , nên dùng ampli công suất lớn hơn loa 10-25% . Ví dụ loa MBquart RMS 100W thì ampli phaỉ đi 100W hoặc hơn thì mơí đảm bảo chất lượng tiếng cuả loa đánh ra rõ ràng.

Ko phaỉ lúc nào ampli cũng đánh ra bao nhiêu đó watt vì hệ thống tải điện phaỉ đáp ứng đủ voltage thì power mơí ra đều đc.

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

@khanhfat:Em thì chưa từng nghe qua bộ dàn nào của Hertz cả hy vọng có ngày sẽ được thưởng thức em nó,cái Ampli JL A4300 có output 4 channels stereo hay mono là tuỳ bác setup và tổng công suất là 720W RMS còn Ampli Denon là loại Class A dùng Mosfet 500W RMS mono nên em dùng để kéo sub JL!
@TKM:Bác khanhfat đã trả lời dùm em rồi đấy,bác nên dùng ampli có công suất lớn hơn loa thì mới lột tả được hết công suất của loa!

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.209
113

bác cho em hỏi sao ampli lại có loại Mono, 2-Channel, Multi-Channel nghĩa sao ạh? [8|]

Hạng B2

cứ chọn cái nào đoạt giải EISA 2007-2008 mà xài bác ạ. Ai chê cũng được nhưng "chất lượng sản phẩm đã được khẳng định"

bác cẩn thận không nó lột tả luôn cả màng loa ra đấy.

Cái bác khanhfat này!!!

Trích đoạn: brabus

@khanhfat:Em thì chưa từng nghe qua bộ dàn nào của Hertz cả hy vọng có ngày sẽ được thưởng thức em nó,cái Ampli JL A4300 có output 4 channels stereo hay mono là tuỳ bác setup và tổng công suất là 720W RMS còn Ampli Denon là loại Class A dùng Mosfet 500W RMS mono nên em dùng để kéo sub JL!
@TKM:Bác khanhfat đã trả lời dùm em rồi đấy,bác nên dùng ampli có công suất lớn hơn loa thì mới lột tả được hết công suất của loa!

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

Theo hiểu biết nông cạn của em thì ampli mono dành riêng cho sub,còn ampli 2-channels thì dành cho stereo system,multi-channels thì có thể dùng cho surround sound system (5.1,7.1...) ;)

Hạng B2
27/4/08
182
1
0

Trích đoạn: bigfun

cứ chọn cái nào đoạt giải EISA 2007-2008 mà xài bác ạ. Ai chê cũng được nhưng "chất lượng sản phẩm đã được khẳng định"

bác cẩn thận không nó lột tả luôn cả màng loa ra đấy.

Cái bác khanhfat này!!!

Em chưa bao giờ vào trang này.... ko ngờ hertz cũng lọt vào nưã . Gơod find.!!!!

Làm sao mà lột màng loa đựơc , hơn có 20W ko thành vấn đề gì.. vì theo ratings cuả AMPli là xe phaỉ power 14.4V thì power mơí ra hết nhiêu đấy... thường ampli chỉ xài tơi 70-80% công suất do điện ko đủ. hehehee.

Theo hiểu biết nông cạn của em thì ampli mono dành riêng cho sub,còn ampli 2-channels thì dành cho stereo system,multi-channels thì có thể dùng cho surround sound system (5.1,7.1...)

Tên loại đủ giải nghĩa nó là gì.... Ampli mono thì chuyên dùn sub.. chỉ có 1 chanel kéo 1 sub . Power cho ra nhiêù .. ampli multi channel... thường là 4 channel để kéo 4 loa... đỡ tốn chỗ gắn 2 stereo.

Vài loạ stereo bác có thể bridge ( nôí) hai channel lại vơí nhau cho ra nhiều watt per channel hơn. Chỉ tuỳ loại mơí có. Nhưng đa số ampli mơí bây giờ ccó chức năng đó.

Hạng B2

Chia sẻ với bác vài hình ảnh em Hertz

em nó coming to Hanoi soon. Bác chờ nhé

@khanhfat:Em thì chưa từng nghe qua bộ dàn nào của Hertz cả hy vọng có ngày sẽ được thưởng thức em nó,

Last edited by a moderator:
Hạng B2

còn đây là Amp dùng để "đánh" em nó:
trai tài phải có gái sắc. :D:D:D

và "người phát ngôn" cho trai gái se duyên

trai tài phải có gái sắc. :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/5/07
221
1
0

đúng rồii đó ,amply công suất càng lớn thì đánh nghe hay hơn
Cái vụ wấn thêm dây vô em e rằng sẽ hao xăng hơn vì máy fai kéo mạnh hơn

Hạng B1
3/1/08
78
107
33
Re: RE: Toyota Aurion (Camry) và hệ thống âm thanh tả phí lù!

:p Bác nghịch quá, xe bác có bảo hiểm chưa? Đụng vào mấy cái điện đóm này mà không rành là dễ tiền mất tật mang lắm đấy :cool: