Hạng D
8/4/12
2.366
7.458
113
lux đâu chung mâm camry đâu bác !
chứ lux a mâm nào bác? phân khúc D, giá cạnh tranh camry thôi, chứ chẳng lẻ nghe theo vin là phân khúc E cạnh tranh với E class, A6 hay 5seri thật hả bác? Ai mua cam thì còn phân vân so sánh với lux A chứ có ai mua bộ tam nước Đức trên mà phân vân với Lux A nữa đâu?

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Pác cần chạy thử cả 2 xe để thấy máy vios thế nào so với accent. Nếu đang cầm lái accent nhảy qua vios thì thấy vios động cơ nó mạnh hơn rất nhiều. Đương nhiên là ko thể mạnh gấp mấy lần được. Nhưng cảm giác nó quá khác biệt

Cam trùm phân khúc nào bác? Lép vế với Lux A từ lâu rồi.
Cam nó tệp khách hàng riêng là trung niên và thừa tiền, còn Lux A thì người trẻ đi nhiều và cũng rẻ hơn kha khá.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
chứ lux a mâm nào bác? phân khúc D, giá cạnh tranh camry thôi, chứ chẳng lẻ nghe theo vin là phân khúc E cạnh tranh với E class, A6 hay 5seri thật hả bác? Ai mua cam thì còn phân vân so sánh với lux A chứ có ai mua bộ tam nước Đức trên mà phân vân với Lux A nữa đâu?
Đấy là cư dân chung cư Vin tự nghĩ mua xe đẳng cấp thôi. Thực ra là LuxA là phân vân với mazda3 hay Civic thôi, chứ nếu bán giá Cẩm Ly thì vẫn là nên mua Cẩm Ly.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
theo định nghĩa của ngành xe hơi thì với các tiêu chuẩn kỹ thuật của Lux A, ngta xếp LuxA ở phân khúc E: khung gầm tương đương với E-class, A6, 5s, Avalon,.....
Tuy nhiên giá bán thì thấp, nên đối thủ của LuxA là Camry, Accord,....

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
theo định nghĩa của ngành xe hơi thì với các tiêu chuẩn kỹ thuật của Lux A, ngta xếp LuxA ở phân khúc E: khung gầm tương đương với E-class, A6, 5s, Avalon,.....
Tuy nhiên giá bán thì thấp, nên đối thủ của LuxA là Camry, Accord,....
Thương hiệu 100 năm khác cái thương hiệu 3 năm tuổi bác ợ.

Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
Thương hiệu 100 năm khác cái thương hiệu 3 năm tuổi bác ợ.
nó liên quan gì về phân khúc xe?
Tesla thương hiệu được mấy năm? Thương hiệu đó có khác với các thương hiệu năm mươi - một trăm năm ko?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
nó liên quan gì về phân khúc xe?
Tesla thương hiệu được mấy năm? Thương hiệu đó có khác với các thương hiệu năm mươi - một trăm năm ko?
Xe điện nó lại khác vì tesla nó là hãng tiên phong trong phân khúc xe điện, bác có thấy tesla cạnh tranh vs hãng xe động cơ đốt trong nào ko? Hãng xe 100 năm người ta có kinh nghiệm, bản sắc,và lịch sử đã kiểm chứng còn hãng xe 3 năm tuổi cần phải có time chứ ko phải lắp ráp cái xe dài bằng xe người ta rồi nói nằm chung mâm là ảo tưởng.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Những người hiểu về xe. Đã từng chạy xe. Mua xe lần 2 mà ngồi nên chạy thử 2 con vios và accent sẽ thấy vios khác bọt hoàn toàn so với accent. Động cơ vios cảm giác mạnh gấp mấy lần accent. Khung gầm cứng khừ, vận hành vios khác xa so với accent.
- accent hơn vios ở thiết kế trẻ trung, giá rẻ.
đặc biệt toy bị cái ác cảm với người trẻ việt nam là thùng tôn di động. Nhiều người trẻ mua xe lần đầu loại ngay vios ko thèm đi xem xe luôn
Dù Vios đạt an toàn 5 sao, nhưng đối với dân mình em nó là kém an toàn bậc nhất, thậm chí còn thua mấy em bioor sáng i10 chỉ được 0 sao, hehe.. Dân Vn thật thông manh.. hehe