Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Nói chung là trên OS này, theo quan sát của một trung niên và nhắc lại rằng có một số rất rất rất đông thành viên anti-Toy quá đáng. Cái gì có chữ Toyota vô là chưa cần biết ra sao là cứ nhào vô chê đã. :pCái hãng xe hơi nhất nhì thế giới, bán khắp nơi thế giới, thị trường VN bé như cái móng tay mà toàn người khôn, thông minh nên chê cái một cách không cần biết lý lẽ, thông tin. Ngay cái xe trong mục này thuộc dạng đời mới, bán chạy khắp nơi cũng không thoát khỏi bị ném đá.:eek: Xin lỗi, các anh muốn mua ở xứ thiên đường đã mua được chưa? :D

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Nói chung là trên OS này, theo quan sát của một trung niên và nhắc lại rằng có một số rất rất rất đông thành viên anti-Toy quá đáng. Cái gì có chữ Toyota vô là chưa cần biết ra sao là cứ nhào vô chê đã. :pCái hãng xe hơi nhất nhì thế giới, bán khắp nơi thế giới, thị trường VN bé như cái móng tay mà toàn người khôn, thông minh nên chê cái một cách không cần biết lý lẽ, thông tin. Ngay cái xe trong mục này thuộc dạng đời mới, bán chạy khắp nơi cũng không thoát khỏi bị ném đá.:eek: Xin lỗi, các anh muốn mua ở xứ thiên đường đã mua được chưa? :D
Hix gì mà anti Toy gì trong đây bác ơi, có sao nói vậy, đây là box chia sẽ kinh nghiệm mà bác! Chẳng lẽ em là người xài Toyota lại chê Toyota ư, rồi sao này có bán mất giá thì em cũng thiệt thòi mà! Nhưng sự thật vẫn là sự thật.... đi nóng thấy mịa thì nói nóng cũng phạm quy à.....

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
Hix cũng lại là anh em song sinh với Vios.... hàng ghế sau ko có khe lạnh!! SG hay bị kẹt xe giữa trưa nắng như đổ lửa hàng ghế sau ko có khe lấy gió thì chỉ có chết!! Cũng ko hiểu tại sao Vios lại luôn đứng đầu doanh số như thế (chắc cũng giống mình lần đầu mua xe 4B thì cứ Toyota mà quất khỏi suy nghĩ,..... nhưng đi 1 thời gian + có lúc ngồi sau cho người khác lái thì mới thấy đúng là ngột ngạc khó thở!!). Theo em thì CH-R cho dù có đẹp-sang-chảnh cỡ nào đi chăng nữa mà ko có cải thiện cái khe lạnh phía sau thì muôn đời đẳng cấp cũng chỉ là dòng xe hạng B thôi!

Tại sao Toyota không mời mấy ông thần gió OS về làm quản lý nhỉ

• Like
Reactions: CuBiMi and Marstl
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Hix cũng lại là anh em song sinh với Vios.... hàng ghế sau ko có khe lạnh!! SG hay bị kẹt xe giữa trưa nắng như đổ lửa hàng ghế sau ko có khe lấy gió thì chỉ có chết!! Cũng ko hiểu tại sao Vios lại luôn đứng đầu doanh số như thế (chắc cũng giống mình lần đầu mua xe 4B thì cứ Toyota mà quất khỏi suy nghĩ,..... nhưng đi 1 thời gian + có lúc ngồi sau cho người khác lái thì mới thấy đúng là ngột ngạc khó thở!!). Theo em thì CH-R cho dù có đẹp-sang-chảnh cỡ nào đi chăng nữa mà ko có cải thiện cái khe lạnh phía sau thì muôn đời đẳng cấp cũng chỉ là dòng xe hạng B thôi!
Con City mang tiếng có cửa gió sau mà máy lạnh thua xa Vios nhé bác...

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Theo em chính phủ nên xuất hết vios, phò tủn, ỉn của việt nam lắp giáp qua bắt bọn nhật lùn nó chạy.
Thế hệ bây giờ của Nhật cao lắm bác ạ, không có lùn như xứa đâu :p

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
43
Thật ra ai cũng biết mấy ông Hàn quôc, ông Trương Hải có nuôi một hội khóc mơứn chuyên nâng bi xe trên mạng xã hội. 1 trong những thủ thật định hướng người tiêu dùng là chê xe các hãng bán chạy để nâng bi xe bản hãng

Hạng B1
27/7/13
51
139
33

Theo em theo dõi và để ý trên os những thành phần chê xe toy đa số gồm :

1.Có ý định mua toy nhưng không đủ xèng, bị làm giá, nên mua xe hàn=>> quay ra chê toy.
2.Mua con xe toy nhưng nghe bị chê nhiều, sau khi bán xe quay lại chửi chính con xe mềnh đã khen lấy khen để :))==> nhưng nhiều khả năng quay lại mua toy.
3.Dân không có tiền mua xe, hóng coi xe, thấy chê xe toy nhiều nên cũng chê theo=>> để thể hiện mềnh là người có kiến thức và có xe.
4.Dân mua xe cũ đi tìm mua lại toy nhưng toy cũ mắc ngang xe hàn mới==> ức quá ...ghét toy luôn, tham gia luôn vào mấy hội hùa theo chửi cho nó đã.
5.Dân đang đi xe hàn, chưa đi xe toy bao h ngoài mấy con taxi, dịch vụ, thấy xe toy bị chê nhiều==> sẵn đang vui chê luôn, sau đó thể hiện mình là người tiêu dùng thông minh khi đã chọn xe hàn :))
6.Dân chuẩn bị mua toy, thấy người người chê toy, nhà nhà chê toy, sẵn định mua toy nên chê luôn cho toy nó ế==>> hạ giá ==> sau đó âm thầm kiếm 1 em toy giá rẻ.

Trời mưa, đang được nghỉ phép nên chém cho nó vui với mấy bác đi xe hàn xẻng.
Quan điểm chủ quan, góc độ cá nhân, trên tinh thần xây dựng, không chống phá tình đoàn kết giữa các chi hội.
Em xin rút lui, chào thân ái và quyết thắng

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
bác chê máy lạnh vios mà nếu bác lên honda city có cửa gió sau chắc bác chửi honda city như ...

• Like
Reactions: CuBiMi