Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Hì ý đó thực ra là trong vòng 3 năm tới nó còn giữ giá được bao nhiêu hay cũng sẽ mất giá khi vấn đề thương hiệu không còn tồn tại mà e nói hơi gọn sorry bác
Thị trường biến đổi không ngừng thì ai mà biết được như các bác chạy Mazda hoặc KIA năm 2012 đâu có ngờ là có ngày Altis cũng có lúc bị Mazda3 và K3 chiếm bớt thị phần và nhờ Mazda 6 mà Camry mới có cải tiến như thế
Có 1 vòng luẩn quẩn mãi không có điểm kết đối với người VN khi chiếc xe vẫn là tài sản quá lớn là khi chưa có tiền thì nghĩ là chỉ cần mua xe phù hợp với mình, nhưng khi đủ tiền mua xe thì 1 số lại nghĩ 1 hướng khác là liệu chiếc xe (như căn nhà) đó mất giá nhiều hay mấy năm sau bán lại vẫn không lỗ Đó là điều họ luôn nghĩ đến khi đặt nặng vấn đề thương hiệu và bị thương hiệu làm giá chứ không như những người đủ tiền là mua và chỉ quan tâm đến giá trị mà sản phẩm đó đem lại .
Trong vòng vài năm Mazda có thể đánh bại Honda thì chưa ai biết được 3 năm hay 5 năm nữa Mazda không thể ngang hàng hoặc đánh bại Toyota
Bây giờ Bộ tài chính nó dở hơi đánh thuế tiêu thụ đặc biệt lên xe đã sử dụng là thiên hạ biết chất ngay thế nào là giữ giá thế nào là cuồng.
Mua rồi chịu khó mà ôm suốt đời, lúc ấy xem có ai coi nó là tài sản k, mua để bán lại k? Người ta sẽ phải chuyển hướng sang những chiếc xe vận hành an toàn cao thôi

Hạng F
15/11/14
10.732
94.491
113
56
Sài Gòn
Về cái xe của Toy nó không có tội, mấy Bác, mấy Thím cũng đừng có Gato quá mà mất tình bằng hữu (trên OS). Mọi sự Gato đều xuất phát là do tính chủ quan của con người. Lúc sáng ghé Toy PMH xem em Cam.... Sau 1 hồi nói chuyện với sale xong khi ra về "ảnh" phán 1 câu : xe Anh (A5) em sẽ "cố gắng" đổi ngang cho con Cam bản cao nhất cho anh.... Nghe xong mình đứng hình luôn, khi đi về mình có 1 nổi buồn không hề nhẹ và có 1 quyết định là goodbye TOY PMH luôn, mặc dù Bà cả thích Cam mới. Thiết nghĩ các anh sale khi tư vấn cho khách hàng thì cũng nên "hạ thấp bản thân mình 1 chút" , chứ đừng có nghĩ sản phẩm của Anh là No1, đa số khách hàng khi đã đang và từng sử dụng qua ô tô rồi cùng với thời đại công nghệ thông như tin hiện nay thì người tiêu dùng thông minh hơn các Anh nghĩ về họ nhiều lắm. Mình sẽ mua Cam nhưng ko phải là tại PMH (mặc dù nhà ngay đó).
Bác bỏ quá cho họ đi!
- Họ chỉ là người làm thuê, trẻ, ít trải nghiệm cuộc sống.
- Trẻ, mới vô làm, chưa thuộc bài.
- Trẻ, chưa Rào, không có Xèng chơi xe, nên không biết xe gì với xe gì
- Thiếu kinh nghiệm nên chưa khéo léo trong cách mồi chài.
- Thậm chí ku cậu đó chắc cũng không hiểu bác nói A5 là xe gì đâu.
Bỏ qua cho giới trẻ nhé. Vài lần mình vào Mẹc và Bim hỏi về xe, các cậu ấy cũng lắp bắp không thể hiểu được câu hỏi của mềnh!
Chỉ người xử dụng mới biết về tính năng cũng như cách vận hành cái máy xe của họ thôi.
Ngày mềnh mới mua RR, nhiều người còn bảo với mình: cái xe gì mà dài quá, giống như xe chở Quan tài vậy????????
Hớ hớ, ôi tắt đài!!!!!

Hạng F
15/11/14
10.732
94.491
113
56
Sài Gòn
Xe Đức sau 5 năm thì các bệnh thường xuất hiện nhiều do hệ thống điện tử và các phụ tùng không phù hợp với điều kiện khí hậu môi trường châu á lắm....., nhưng cứ đến năm thứ 4,5 thì Bác thay xe cho mới đi ạ....:)
Những xe dòng cao của Đức, hên xui lắm nghe, có con chưa được một tuổi, nó quậy tưng bừng luôn đó!
Mình bị nhiều lần lắm rồi!
Bác có tin, mềnh sửa chữa nhiều đến mức mà mình có thể tháo ráp cả cái máy xe không?!
Chỉ có dòng hạng bét của Đức nó mới ít quậy thôi đó bác ạ!

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Bây giờ Bộ tài chính nó dở hơi đánh thuế tiêu thụ đặc biệt lên xe đã sử dụng là thiên hạ biết chất ngay thế nào là giữ giá thế nào là cuồng.
Mua rồi chịu khó mà ôm suốt đời, lúc ấy xem có ai coi nó là tài sản k, mua để bán lại k? Người ta sẽ phải chuyển hướng sang những chiếc xe vận hành an toàn cao thôi
Thuế thì không phân biệt nhãn hiệu, chỉ phân biệt dung tích, số chỗ ngồi, nơi sx, năm sx...

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
ngu ý cái gì
xe Mỹ cũng vậy
hôm qua mới uống cafe với đứa bạn chạy con captiva
nó khoe xe nó mới thay cái pô bị mục hết 5c
chú thợ hãng nói do kim loại làm pô (khung xe cũng vậy) đíu phù hợp với khí hậu Vietnam nên mau mục hơn toy
giờ thì đang chờ xe kéo ra đông đô thành vì xì mịa ống dầu trợ lực lái
chắc cũng do đíu phù hợp khí hậu Vietnam nên mau mục
may mà xe nó đậu nhiều hơn chạy
Cái xe mà đậu nhiều hơn chạy chắc chắn sẽ hư hỏng vặt nhiều hơn các xe chạy bình thường Bác ạ....giống như các mợ hay các cậu không "thường xuyên vận hành" và "khó chịu" nữa là hay bịnh lắm à nhen... :3dcuoi:

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Những xe dòng cao của Đức, hên xui lắm nghe, có con chưa được một tuổi, nó quậy tưng bừng luôn đó!
Mình bị nhiều lần lắm rồi!
Bác có tin, mềnh sửa chữa nhiều đến mức mà mình có thể tháo ráp cả cái máy xe không?!
Chỉ có dòng hạng bét của Đức nó mới ít quậy thôi đó bác ạ!
Cái này thì em tin....!

• Like
Reactions: HangXanh2006