Hạng B1
12/7/15
93
33
18
32
nói thẳng các bác là '' đừng dạy người có tiền cách tiêu tiền '' tiền họ làm ra họ có quyền tiêu , k liên quan gì tới tiền của các bác . họ giám bỏ 1 tỉ ra để mua xe thì họ đã có trình độ chứ k phải k biết suy nghĩ . mỗi người 1 sở thích . và có 1 việc hầu như ai mua xe cũng mong bán lại sẽ đc giá , vì hầu như k phải mua 1 chiếc xe để đi cả đời , cũng phải có lúc đổi xe khác , nên giữ giá tốt e vẫn đánh giá rất cao . nếu tầm tiền đó đi 1 t.g ( tầm 5 năm hoặc hơn 1 tí e vẫn chọn cam ) nhưng hiện tại e cũng đang rất chán cam .

Hạng B1
12/7/15
93
33
18
32
Em đã từng đc giáo huấn như thế này: "đi Cam là doanh nhân thành đạt, già dặn chững chạc, còn cái tụi đi Bim, Au, Mer là tụi choai choai trẻ tuổi".:3ddaomat:
Thiển cận của em nghĩ cái tụi choai choai ở trên là" tuổi trẻ mà tài cũng cao nên mới đi đc mấy cái con đó". em cũng đang phấn cmn đấu giống vậy nè, còn doanh cmn nhân thì thôi đợi em chững chạc 60-70 gì đấy em sẽ suy nghĩ lại.
Nói thiệt thế nào cũng ăn gạch, thui em đi ra :3dcuoi:
thế e cũng chẳng muốn doanh nhân thành đạt chững chạc gì đâu bác ạ . e còn trẻ nên thích choai choai hơn thôi để e choai choai tới già cũng đc

• Like
Reactions: antikorcarfan
Tập Lái
17/2/14
17
31
13
Sau 1500km đầu tiên e cảm thấy hài lòng với những gì từ camry 2015 đem lại !

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Nếu là người ngồi sau thì Camry có phần nhỉnh hơn. Nhưng nếu là người lái thì em sẽ chọn M6.
Theo ý kiến của em: Camry mới có nhiều thay đổi cũng khá ổn, xấu nhất cái hốc bánh thì to mà bánh thì bé, tụt tít vào trong :( Vẫn chưa xứng đáng lắm.

Nếu là người lái, tôi sẽ họn Honda Accord chứ không phải là Mazda 6 cho dù tôi cũng đang dùng xe của Toyota. Chả hiểu sau Honda Accord ở vn bi ghẻ lạnh và người ta thích Mazda hơn trong khi ở Mỹ
sau Camry là Accord, chứ không phải Mazda 6

Accord kiểu dáng nôi ngoai thất trẻ trung bắt mắt hơn, chạy thi bốc hơn Toyota.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
lúc đầu tính mua xe, em rất máu em M6 đầy quyến rũ ở vẻ bên ngoài cũng như nội thất, nhưng khi ngồi vào thì em ko chịu đc cái không gian chật chội cũng như cái cốp quá bé của nó, thế là đành rước em 2.5G, mặc dù trong lòng đầy nuối tiếc em M6 =))
Nếu tôi là bác, Accord cũng là 1 lựa chọn hoàn toàn xứng đáng thay cho Camry đấy

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Nếu là người lái, tôi sẽ họn Honda Accord chứ không phải là Mazda 6 cho dù tôi cũng đang dùng xe của Toyota. Chả hiểu sau Honda Accord ở vn bi ghẻ lạnh và người ta thích Mazda hơn trong khi ở Mỹ

vấn đề là giá bác ơi, mazda 6 giá km tè le hạt me, cũng khoảng 950tr (tạm cho là giá đó đi), còn accord hơn 1tỷ 4, nếu bác có 1 tỷ (tạm cho là 1 tỷ đi và ko gáng thêm đc nữa, bác khoảng dưới 40t) bác mua chiếc nào? Thêm 400 và 10% trước bạ để mua hả? Để mua thì vay thêm gần 500 hả? Như nhà e, gáng hết sức cũng đc 1 tỏi (đã có vay mượn) mà vẫn ko đủ mua tuc (bản thiêú chứ chưa full), crv càng ko dám nghĩ. Bác cho e lời khuyên mua e CUV nào đc như mấy em CRV TUC (ko cx5 vì hàng ghế sau ko ngã đc, trong phân khúc đó, 1 tỏi đủ mua e nào), ko phải ng mua ko thich accord, e cũng cảm thấy đẹp và ok, nhưng cái giá quyết định tất cả.

Hạng B1
12/7/15
93
33
18
32
vấn đề là giá bác ơi, mazda 6 giá km tè le hạt me, cũng khoảng 950tr (tạm cho là giá đó đi), còn accord hơn 1tỷ 4, nếu bác có 1 tỷ (tạm cho là 1 tỷ đi và ko gáng thêm đc nữa, bác khoảng dưới 40t) bác mua chiếc nào? Thêm 400 và 10% trước bạ để mua hả? Để mua thì vay thêm gần 500 hả? Như nhà e, gáng hết sức cũng đc 1 tỏi (đã có vay mượn) mà vẫn ko đủ mua tuc (bản thiêú chứ chưa full), crv càng ko dám nghĩ. Bác cho e lời khuyên mua e CUV nào đc như mấy em CRV TUC (ko cx5 vì hàng ghế sau ko ngã đc, trong phân khúc đó, 1 tỏi đủ mua e nào), ko phải ng mua ko thich accord, e cũng cảm thấy đẹp và ok, nhưng cái giá quyết định tất cả.
Chính xác bác ạ . 400tr là cả 1 vấn đề . Như e cũng đang vậy đây . Rất thích pg 508 nhưng giá cao quá ráng k đc nên đang phải phân vân giữa tucson 2016 và cx5 và focus 1.5 ecoboot

Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113

tuy bác đi Toy nhưng bác có đánh giá khá khách quan về các xe trong phân khúc! e là e vote + tín dụng quan điểm này nhen!:D