Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
sao nó khác bản châu á thế nhỉ
nhìn có vẻ hầm hố hơn bản ở châu á, châu á còn truyền thống quá, ko phá cách mạnh

Corolla ở Mỹ ráp ngay tại nhà máy ở bang kentucky, đầu của nó khác 1 chút so với bản altis bán ở thi trường châu á ( mình thấy corolla nhìn thể thao và đẹp hơn 1 chút so với con altis )
Con LE/Plus mình mua tháng 5 em nó là đây
Toyota Corolla Altis mới sẽ ra mắt Việt Nam trong tháng 9/2014
Toyota Corolla Altis mới sẽ ra mắt Việt Nam trong tháng 9/2014

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/7/14
206
150
43
tầm giá này lựa chọn K3 của KIA là hợp lý nhất ! Toy chỉ có được cái là bán lại giá tốt hơn thôi chứ xe quá cùi so với các đối thủ.
Các bạn không tin thì cứ so sánh con này với K3, Camry với Optima của KIA xem là sẽ rõ !

• Like
Reactions: jeetkunedo_2006
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
tầm giá này lựa chọn K3 của KIA là hợp lý nhất ! Toy chỉ có được cái là bán lại giá tốt hơn thôi chứ xe quá cùi so với các đối thủ.
Các bạn không tin thì cứ so sánh con này với K3, Camry với Optima của KIA xem là sẽ rõ !
Thế nào là quá cùi.Cùi là cùi cái option mà thằng toyota vn cắt giảm tá lả chứ chất lượng xe thì thằng Toyota nó đã có chỗ đứng từ rất lâu rồi nhé .
Tại vn thì không nói vì số lượng bán xe con quá ít chứ tại Mỹ thì kia forte hay optima còn khuya mới bán chạy bằng corolla hay camry của thằng To nhé
kia đã có được 40 triêu xe đã bán được như con corolla/altis chưa
http://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_Corolla

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Altis ko biết có bị đem ra làm taxi ko hén ? Chứ hôm wa em đi SG , em thấy Vios 2014 tràn ngập Q1 , mà toàn là taxi vinasun ko ... hehe , ngại quá .

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Con xe trong cái thớt là bản L, bản chót bẹt của altis 2014, không có back up camera và cần số không có bọc miếng da ở phía dưới.
Mình đã từng định mua 1 con corolla đời L thế này và đã đi xem xe thực tế ở dealer bên Mỹ nên mình biết rất rõ.Đời L không có back up camera, không có cruise control , mâm sắt do nó là đời thấp nhất.Hình mình post là đời LE/plus cao hơn bản L chính là con xe mình mua

HìnhView attachment 88909 trong khi các đời còn lại của altis/corolla 2014
Nếu có back up camera thì dashboard ỏ vi trí có màn hình hiển thi back up camera + menu xe nó phải to hơn kia, và cần số nó co bọc da phía dưới
Nội thất giống Lexus ghê.
Toy VN đang giảm giá mạnh Altis cũ để xả hàng.

Hạng D
Không biết altis 2014 sắp bán ở vn có phiên bản S như con corolla 2014 đời S này không ( hình là con xe của bà chị mình cũng ở us, bang iowa cũng mới mua tháng 6 vừa rồi., mua sau con LE/Plus của mình 1 tháng .Bản S là bản cao nhất có cả sunroof, start & stop.Nếu thêm option ghế da và navigation thì sẽ đắt hơnView attachment 88912
Đẹp quá Bác ơi