Tập Lái
15/8/18
24
12
3
40
Nhưng người ta không thích ba cái xe lởm Hyundai/Kia
Ơ hay, sao bác nghĩ chỉ Kia với Hyundai? Xe Nhật có CRV, Xtrail, Outlander, thậm chí cả CX5 đang được sale + giảm 50% phí TB thì chi phí lăn bánh chỉ same same với em này thôi.
Thêm nữa là Hyundai giờ đâu có rẻ, thậm chí như Santafe với Tucson thì còn bán hàng top luôn ấy chứ.

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Tập Lái
15/8/18
24
12
3
40
Có gì hài đâu bác! Như bà cả nhà em chỉ vì thích xe này nên đặt mua chứ xe nhỏ chê nhỏ, to lại chê to (xe bình dân thôi chứ cao cấp không với tới) chỉ thích mỗi em Cross này và mặc dù cũng trông ngóng có xe sớm nhưng tuỳ đại lý giao xe khi nào cũng được vì chả vội!
Em nghĩ trường hợp như bà cả nhà bác ko nhiều để tới được con số quý 1/2021 giao xe đâu. Nhớ cách đây hơn chục năm nhà đứa bạn em mua con Vivant của GM (hồi đó Captiva đang hot), cũng đc sale bảo đặt xe 9 tháng mới có, còn ko phải thêm 2.000 mới lấy ngay được. Ấy thế mà sau có 2 tháng ế ẩm thì sale đủ kiểu xe vẫn đầy gara :)

Hạng B1
12/8/15
59
48
18
54
Trường đua Đại Nam là đường thử tiêu chuẩn. Chú em thích tấu hài quá.
Em tưởng là đường đua? Vì xem cái ảnh các khúc cua vòng vèo mà không thấy thiết kế tránh lực li tâm chỉ bằng lì như gương thế xe bình dân nào test qua được?

Hạng B1
12/8/15
59
48
18
54
Em nghĩ trường hợp như bà cả nhà bác ko nhiều để tới được con số quý 1/2021 giao xe đâu. Nhớ cách đây hơn chục năm nhà đứa bạn em mua con Vivant của GM (hồi đó Captiva đang hot), cũng đc sale bảo đặt xe 9 tháng mới có, còn ko phải thêm 2.000 mới lấy ngay được. Ấy thế mà sau có 2 tháng ế ẩm thì sale đủ kiểu xe vẫn đầy gara :)
Em cũng chả biết thế nào! Có chú em cam kết với bà cả để nó lấy sớm cho nhưng rồi cũng nói lại không được, cũng phải chờ đến tháng 11.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em tưởng là đường đua? Vì xem cái ảnh các khúc cua vòng vèo mà không thấy thiết kế tránh lực li tâm chỉ bằng lì như gương thế xe bình dân nào test qua được?

Chính xác nó đường để đua. Tại có chú sale ở trên phán đây là đường test xe tiêu chuẩn

• Like
Reactions: 020114
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
1.8 bản HV có 97 mã thôi Bác. 2 bản G và V ko động cơ điện kia 1.8 thì 138 mã. Nhìn cái thông số thôi là đủ biết “Công Nghệ cao...” ntn rồi. Nó vứt cho cái mô tơ điện được thần thánh hoá + vài tính năng an toàn, Option vào thì khen lấy khen để như được Thánh ban ơn. (Trong khi trước giờ xe các hãng khác nó được trang bị nhiều Option thì bảo là ba cái Op sừng vớ vẩn ko cần thiết, quan trọng là giá trị cốt lõi...) Méo hiểu cái động cơ 1.8 bản HV nó làm thế nào ra được 97 mã hay thật ? Chắc động cơ nó nhỏ xíu... Vậy tính ra Toy nó cực khôn nó cho động cơ siêu hiệu năng của thập niên 90 + siêu hộp số CVT, siêu dàn gầm, treo + Tôn Hoa sen là những cái đắt giá nhất của chiếc xe thì ba cái Op kia có là gì, sau này bant HV nó còn vặt lông tiền bảo dưỡng động cơ điện và thay pin nữa.
1.8 mà 97 HP, chắc là cùng máy với con Zace 20 tuổi lém è nhen.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Lạ nhỉ? Hộp số có gì mà gào rú được bác? Em tưởng hộp số các bản đều giống nhau! Hay bản HV có lắp thêm động cơ vào hộp số?

Giờ mấy chú sale hãng khác hễ thấy keyword CVT là phán y chang vậy. Nghe mùi thấy XL rồi

Hạng B1
12/8/15
59
48
18
54
Ơ hay, sao bác nghĩ chỉ Kia với Hyundai? Xe Nhật có CRV, Xtrail, Outlander, thậm chí cả CX5 đang được sale + giảm 50% phí TB thì chi phí lăn bánh chỉ same same với em này thôi.
Thêm nữa là Hyundai giờ đâu có rẻ, thậm chí như Santafe với Tucson thì còn bán hàng top luôn ấy chứ.
Em công nhận trong mức giá 1,5 tỷ em vẫn thích nhất là chiếc Santafe (em đã chạy xe này tầm 2 năm 2012 - 2014, sau nghe bà cả xuống đời altis), tuy nhiên lần này bà cả lấy Cross đã, khi nào đến lượt em lên đời xe mình em sẽ quyết Santafe chỉ sợ khi đó ra xe mới với cái mặt lưới tản nhiệt mới em lại không thích bằng đời bây giờ.