Hạng B2
5/12/16
281
623
93
40
Thì vậy e mới khổ với gara đây, hic nếu mua hàng bãi hơn 6 triệu, còn sửa chữa lại hết gần 3 triệu. E hết cách tính luôn, khổ quá.
Bác hỏi bác giao thử xem có cách nào sửa hay mua không

Hạng B2
10/10/12
130
448
63
Cái này mấy ông thợ hang thiếu mass, nên sock điện ECU.
Tốt nhất là disconect ECU.
Disconect ECU là sao bác, giải thích giúp e ah. Hic hiện thợ đã gửi đi Sài Gòn sữa rồi, ko biết chạy có chết máy dọc đường ko nữa. Chán ghê

• Like
Reactions: Vuongvu
Hạng B1
24/6/18
91
126
33
Disconect ECU là sao bác, giải thích giúp e ah. Hic hiện thợ đã gửi đi Sài Gòn sữa rồi, ko biết chạy có chết máy dọc đường ko nữa. Chán ghê
Cận thận thì khi hàn điện thợ sẽ tháo cọc bình, tháo kết nối với ECU. Mà xe bác chết ecu sao chạy được

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Đúng vậy ! Thợ không tháo cọc âm bình ra nên dòng đỗ về mát quá cao . Bí đường dòng nó tìm ngõ phụ về mát qua ECU và tiêu thằng nhỏ. Nếu thợ gửi sữa không được mình sẽ tham khảo thử cho bạn chổ sửa nhé . Mà sửa rồi về thợ nói ráp không được chắc cũng mệt . :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Vuongvu and thangxk
Hạng B1
24/6/18
91
126
33
Chơi xe cũ chuẩn bị tâm lí là sẵn sàng nằm đường, tìn hiểu và học sửa, bằng lòng với xe mình ,...nói vậy chứ nếu chăm sóc em nó chu đáo thì oke ah.
ps: 6 năm đi xe đời dưới 1995 mà chưa gọi cứu hộ.

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Chơi xe cũ chuẩn bị tâm lí là sẵn sàng nằm đường, tìn hiểu và học sửa, bằng lòng với xe mình ,...nói vậy chứ nếu chăm sóc em nó chu đáo thì oke ah.
ps: 6 năm đi xe đời dưới 1995 mà chưa gọi cứu hộ.
Đúng vậy. Phải hiểu và cảm nhận nó sắp bệnh gì đễ khám và sửa trước thì nó cùng mình vi vu trên mọi nẽo đường ngon lành. Kỹ hơn mua vài món phụ tùng cho theo xe là Ok !

• Like
Reactions: thangxk and Vuongvu
Hạng B2
10/10/12
130
448
63
Đúng vậy ! Thợ không tháo cọc âm bình ra nên dòng đỗ về mát quá cao dòng nó tìm ngõ phụ về mát qua ECU và tiêu thằng nhỏ. Nếu thợ gửi sữa không được mình sẽ tham khảo thử cho bạn chổ sửa nhé . Mà sửa rồi về thợ nói ráp không được chắc cũng mệt . :D
Vâng, e cám ơn bác trước. Hic gara nói gửi sg sủa rồi, đúng là khổ thật, họ nói nếu mua ecu hàng bãi hết 6 triệu, mà e biết corona hàng campuchia ko có mà,ship Đức về phải gần 10 triệu mới đúng. Hic