Hạng B1
24/6/18
91
126
33
Thường thì đứt cầu chì hoặc role thôi chứ thayhoopj điện gì bác, đem gara khác kiểm tra xem sao.

• Like
Reactions: observer.2011
Tập Lái
6/5/18
18
12
3
40
Thường thì đứt cầu chì hoặc role thôi chứ thayhoopj điện gì bác, đem gara khác kiểm tra xem sao.
Bác có biết hộp câù chì nằm ở đâu ko ah. E làm thợ máy cũng muốn mày mò chút điện đóm. E thích tự mình làm chút với vui. Hi

Hạng B1
24/6/18
91
126
33
Đời xe corolla bác nhiêu, chụp giúp cái name plate. Em sẽ tìm cho bác sơ đồ điện của nó.
Thường bác mở hộp cầu chì ra, nhìn bên trong nắp có ghi tên các loại cầu chì cho cái nào.
Hộp cầu chì cho đèn, gạt mưa, xi nhan,... thường nằm trong cabin chỗ dưới tay lái.

Attachments

• Like
Tập Lái
6/5/18
18
12
3
40
Đời xe corolla bác nhiêu, chụp giúp cái name plate. Em sẽ tìm cho bác sơ đồ điện của nó.
Thường bác mở hộp cầu chì ra, nhìn bên trong nắp có ghi tên các loại cầu chì cho cái nào.
Hộp cầu chì cho đèn, gạt mưa, xi nhan,... thường nằm trong cabin chỗ dưới tay lái.
Dạ cảm ơn bác trước. E thì chuyên làm máy dầu xe container nên mấy cái xe con e mù tịt. Bác chỉ giúp em cái nameplate đó nó nằm ở đâu ko ah? Hnay e mày mò thì thấy nó cháy bóng xi-nhan thôi. Hì hì. Bác có tài liệu hướng dẫn về điện - máy dòng xe này thì bác làm ơn share cho em với. Rảnh rỗi e nghiên cứu tí. Hì
Sắp tới em muốn lên dàn chân mới cho em nó mà ko biết lắp loại nào? Lắp loại to hơn ko biết có đăng kiểm đk đo? Xe em đến tháng 04-2019 mới phải đăng kiểm. Mong bác chỉ bảo giúp em!.. Thanks các bác...

Chào các bác! Con corolla 1995 của em giờ mất đèn cos, mất xi-nhan trước mà thợ ngoài phán thay hộp điện em phân vân ko biết thế nào. E mới đi có bằng và ko rõ lắm về xe. Hic
Em đang tính thay bộ đèn này ko biết có đk ko? Mong các bác chỉ bảo giug em.
Của e hôm trước thay đôi xi nhan mất 1 củ cụ ah. Còn pha thì không thay. Dòng này xi nhan hàng thay nhìn nhựa của e nó vẫn còn được chứ ko dại lắm đâu cụ. Còn nếu cụ thích hàng hịn nữa thì lên ebay gõ toyota st191 và tìm cụ ạ
Toyota Corona 1992 - 1996 mắt híp đít bồng (Na béo )

• Like
Tập Lái
6/5/18
18
12
3
40
Của e hôm trước thay đôi xi nhan mất 1 củ cụ ah. Còn pha thì không thay. Dòng này xi nhan hàng thay nhìn nhựa của e nó vẫn còn được chứ ko dại lắm đâu cụ. Còn nếu cụ thích hàng hịn nữa thì lên ebay gõ toyota st191 và tìm cụ ạ
View attachment 1780930
Bác thay la-zăng trông đẹp quá. Em cũng đang tính thay la-zăng ko biết khoảng bao nhiêu lúa! Hic

Tập Lái
6/5/18
18
12
3
40
View attachment 1780930
Bạn có lắp thêm màn dvd cho xe ko? Mình băn khoăn cái táp lô dòng này ko biết người ta chế lắp màn vào đâu đk nhỉ. Hic
Toyota Corona 1992 - 1996 mắt híp đít bồng (Na béo )

• Like
Reactions: corona93_060.34
Tập Lái
6/5/18
18
12
3
40
Tình hình là con La 95 của em sửa đk xi nhan thì lại mất hành trình. Hic bác nào có tài liệu về dòng xe này cho em xin với. Giờ mới để ý xe này chạy chế hoà khí ko phun nhiên liệu trực tiếp. Hihi thấy nameplate đề là AE 101. Không biết có phải ko nữa. Mong các bác chỉ giáo e với.

• Like
Reactions: corona93_060.34
Tình hình là con La 95 của em sửa đk xi nhan thì lại mất hành trình. Hic bác nào có tài liệu về dòng xe này cho em xin với. Giờ mới để ý xe này chạy chế hoà khí ko phun nhiên liệu trực tiếp. Hihi thấy nameplate đề là AE 101. Không biết có phải ko nữa. Mong các bác chỉ giáo e với.
Của cụ là LA của e là NA. Con của e chạy EFI cụ ạ. Hóng cụ nào có tài liệu và kinh nghiệm chia sẻ để e chăm con vk già của e với ạ

• Like