Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Em hỏi bác là bác đã đọc kỹ comment của em chưa?
Hình của bác có ý nghĩa gì?

Em đoán là bác đã đọc kỹ, nhưng chưa nghỉ kỷ, nên để em trả lời luôn cho bác:

Em chỉ phủ nhận ý của bài viết là "động cơ hoàn toàn do Yamaha phát triển". Em không phủ nhận là động cơ do Toy và Yamaha cùng phát triển, ít nhất là Toy tuyên bố như vậy. Vai trò của Yamaha trong động cơ này chỉ là phát triển âm thanh của động cơ, mới bác tham khảo thêm ở đây https://en.wikipedia.org/wiki/Lexus_LFA

Còn vì sao em phát biểu là "nghe nói" là tại vì thông tin trên internet thường được xào đi, xào lại, rất dễ bị méo mó, nên tính xác thực không cao.

Em rất xin lỗi bác, có thể em hiểu sai ý của bác, nhưng em không muốn tiếp tục tranh cãi nữa.

Dạ em đã đọc kỹ và nghĩ kỹ ạ, nếu bác nói thẳng là bác nghe nói vậy thì em cũng chả nói làm gì, em thấy bác khẳng định như đinh đóng cột là Yamaha chả có kinh nghiệm phát triển động cơ xe hơi thì em mới nói bác ạ và xin thưa là nếu bac nói vai trò của Yamaha chỉ là phát triển âm thanh thì càng sai ạ, bác đưa cái link wiki một đống chữ về cái xe lên nhưng bác đã đọc hết chưa, ngay trong cái link bác đưa nó nói nguyên văn như vậy đây:

"Yamaha co-developed the entire engine, and not just the cylinder heads. The engine exceeds Euro V emissions. The engine is installed with a front mid-engine placement.[sup][56][/sup] According to Chief Engineer Haruhiko Tanahashi a front engine layout was selected instead of a mid engine layout as it is inherently more forgiving dynamically, affording less experienced drivers a wider safety net"

Bác có cần em dịch cái đoạn bôi đầm đậm kia không, nhấn mạnh mấy chỗ gạch chân, em ko muốn tranh cãi, nhưng đưa cái j lên để đóng góp thì bác nên tham khảo và tốt nhất nên đưa ra bằng chứng trước khi phổ biến kiến thức bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/12/14
559
836
93
Dạ em đã đọc kỹ và nghĩ kỹ ạ, nếu bác nói thẳng là bác nghe nói vậy thì em cũng chả nói làm gì, em thấy bác khẳng định như đinh đóng cột là Yamaha chả có kinh nghiệm phát triển động cơ xe hơi thì em mới nói bác ạ và xin thưa là nếu bac nói vai trò của Yamaha chỉ là phát triển âm thanh thì càng sai ạ, bác đưa cái link wiki một đống chữ về cái xe lên nhưng bác đã đọc hết chưa, ngay trong cái link bác đưa nó nói nguyên văn như vậy đây:

"Yamaha co-developed the entire engine, and not just the cylinder heads. The engine exceeds Euro V emissions. The engine is installed with a front mid-engine placement.[sup][56][/sup] According to Chief Engineer Haruhiko Tanahashi a front engine layout was selected instead of a mid engine layout as it is inherently more forgiving dynamically, affording less experienced drivers a wider safety net"

Bác có cần em dịch cái đoạn bôi đầm đậm kia không, nhấn mạnh mấy chỗ gạch chân, em ko muốn tranh cãi, nhưng đưa cái j lên để đóng góp thì bác nên tham khảo và tốt nhất nên đưa ra bằng chứng trước khi phổ biến kiến thức bác nhé.

Yamaha cũng có nhiều cty con, chắc bác nghĩ Toy phát triển động cơ LF-A cùng Yamaha Motor?
Bác nghĩ để có được âm thanh phấn khích trên LF-A thì Yamaha chỉ cần phát triển vài bộ phận của động cơ?

Sorry bác, bác hiểu ntn thì tùy, đây là comment cuối của em với bác.

Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Yamaha cũng có nhiều cty con, chắc bác nghĩ Toy phát triển động cơ LF-A cùng Yamaha Motor?
Bác nghĩ để có được âm thanh phấn khích trên LF-A thì Yamaha chỉ cần phát triển vài bộ phận của động cơ?

Sorry bác, bác hiểu ntn thì tùy, đây là comment cuối của em với bác.

Dạ thưa bác, em chẳng hiểu bác lôi công ty con với công ty mẹ vào đây làm gì ????? Bác không hiểu hay cố tình không hiểu ??? Nguyên văn trên kia đã nói rõ ràng, em tạm dịch lại nhé: Yamah tham gia cùng phát triển TOÀN BỘ động cơ với Toyota. Bác có hiểu toàn bộ động cơ (entire engine) là thế nào không ạ???, chứ có phải mỗi cái âm thanh đâu ???? mà em có nói gì đến âm thanh âm thang gì đâu mà bác cứ lôi vào giải thích thế ?????