Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Ok!!! Như vầy nha bác, thứ nhất khi so sánh xe cùng phân khúc thì việc đầu tiên là phải xem xe đó có cùng hạng không ví dụ như SUV vs SUV chứ không thể nào mang Hatchback (A200) ra so với SUV được nhé. Thứ 2, để phân ra xe cùng phân khúc đa phần dựa vào hạng (SUV) và sau đó là chiều dài rộng cao, động cơ... vì vậy không thể nào bác mang A200 ra so vơi Forturner được 2 xe khác nhau hoàn toàn.

Nhưng OK nếu bác muốn so mình so luôn A200 tuy hatchback nhưng option ăn con Tủn 2016 nhìu nhé về cả an toàn , khung xe, động cơ nhé. Nói hơn thì nhìu tới mức ko nói hết ở đây đâu mình chỉ nói sơ sơ vài cái thôi ví dụ: Động cơ A200 tuy 1.6 nhưng Turbo tăng áp gần xấp xỉ 2.7 (177Hp) của TỦn rồi. Khung xe A-Class nói riêng và Mer nói chung là Unibody (Liền Khối) vì vậy bác nói 2 con đấu đầu thì chua biết chú nào nát hơn chú nào đâu nhé. Về Option khả năng an toàn của A-Class có những thứ như sau mà mình nghĩ Toy chắc lâu lắm mói chịu trang bị cho xe ở VN như: 12 cảm biến quanh xe và 40 cảm biến trong khoang lái, Pre-Safe cảnh báo hỗ trợ trước va chạm tự động unlock cửa và lùi ghế về sau seatbelt siết lại trước khi va chạm, Attention Assits chống buồn ngủ cho ng lái, Parking Assits đỗ xe tự động, led intelligent light system cộng nghệ đèn thông minh 5 tính năng độc quyền của Mer, Speed Limiter giới hạn tốc độ lái không sợ cớm sờ gáy...v...v,....còn nhìu lắm kể không hết.

So sánh nên so sánh cùng phân khúc nha bác!
Kg thấy bác so sánh giá tiền mà toàn so sánh option? Còn chi phí sử dụng và bảo dưỡng, độ bền? Phạm vi sử dụng?
Speed limiter có tự quan sát bản giới hạn tốc độ trên đường để điều chỉnh tốc độ xe phù hợp kg? Kg thì nó giúp chiến với xxx thế nào?

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Kg thấy bác so sánh giá tiền mà toàn so sánh option? Còn chi phí sử dụng và bảo dưỡng, độ bền? Phạm vi sử dụng?
Speed limiter có tự quan sát bản giới hạn tốc độ trên đường để điều chỉnh tốc độ xe phù hợp kg? Kg thì nó giúp chiến với xxx thế nào?
Giá tiền là một yếu tố để cạnh tranh bác ạh. So Sánh cùng phân khúc mà mang giá tiền chỉ có ở VN thôi vì ng VN quan niệm cầm tiền nhiêu đó mua được cái gì!

Speed Limiter là do mình set up bác set up 60 thì đạp lút cây cũng ko lên được còn cảnh báo tốc độ iới hạn thì hệ thống hiển thị thông tin Command trong đó có NAVI của hãng có nhé bác.

Vấn đề mình muốn nói bác ấy ở đây là so sanh nên cùng phân khúc chứ đừng nên mang A-Class ra so với Forturner thì hài lắm

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng B2
30/12/11
192
37
28
Giá tiền là một yếu tố để cạnh tranh bác ạh. So Sánh cùng phân khúc mà mang giá tiền chỉ có ở VN thôi vì ng VN quan niệm cầm tiền nhiêu đó mua được cái gì!

Speed Limiter là do mình set up bác set up 60 thì đạp lút cây cũng ko lên được còn cảnh báo tốc độ iới hạn thì hệ thống hiển thị thông tin Command trong đó có NAVI của hãng có nhé bác.

Vấn đề mình muốn nói bác ấy ở đây là so sanh nên cùng phân khúc chứ đừng nên mang A-Class ra so với Forturner thì hài lắm
Cùng phân khúc nhưng hai hãng định vị sản phẩm của họ khác nhau xa nha bác. Nếu cùng phân khúc cùng giá tiền thì ai sẽ còn mua toy?

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Ok!!! Như vầy nha bác, thứ nhất khi so sánh xe cùng phân khúc thì việc đầu tiên là phải xem xe đó có cùng hạng không ví dụ như SUV vs SUV chứ không thể nào mang Hatchback (A200) ra so với SUV được nhé. Thứ 2, để phân ra xe cùng phân khúc đa phần dựa vào hạng (SUV) và sau đó là chiều dài rộng cao, động cơ... vì vậy không thể nào bác mang A200 ra so vơi Forturner được 2 xe khác nhau hoàn toàn.

Nhưng OK nếu bác muốn so mình so luôn A200 tuy hatchback nhưng option ăn con Tủn 2016 nhìu nhé về cả an toàn , khung xe, động cơ nhé. Nói hơn thì nhìu tới mức ko nói hết ở đây đâu mình chỉ nói sơ sơ vài cái thôi ví dụ: Động cơ A200 tuy 1.6 nhưng Turbo tăng áp gần xấp xỉ 2.7 (177Hp) của TỦn rồi. Khung xe A-Class nói riêng và Mer nói chung là Unibody (Liền Khối) vì vậy bác nói 2 con đấu đầu thì chua biết chú nào nát hơn chú nào đâu nhé. Về Option khả năng an toàn của A-Class có những thứ như sau mà mình nghĩ Toy chắc lâu lắm mói chịu trang bị cho xe ở VN như: 12 cảm biến quanh xe và 40 cảm biến trong khoang lái, Pre-Safe cảnh báo hỗ trợ trước va chạm tự động unlock cửa và lùi ghế về sau seatbelt siết lại trước khi va chạm, Attention Assits chống buồn ngủ cho ng lái, Parking Assits đỗ xe tự động, led intelligent light system cộng nghệ đèn thông minh 5 tính năng độc quyền của Mer, Speed Limiter giới hạn tốc độ lái không sợ cớm sờ gáy...v...v,....còn nhìu lắm kể không hết.

So sánh nên so sánh cùng phân khúc nha bác!

Quảng cáo ốp xần hay quá. Có nhiều tiền thì mình sẽ mua Mẹc đi cho sướng mông. Giờ ít tiền cứ chạy con Fortuner đã.

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Cùng phân khúc nhưng hai hãng định vị sản phẩm của họ khác nhau xa nha bác. Nếu cùng phân khúc cùng giá tiền thì ai sẽ còn mua toy?
Vấn đề là bác kia lại mang A-Class đi so với Forturner nên mình mới nói thế chứ có ai điên mang Mer đi so với Toy bao giờ. 2 thế giới hoàn toàn khác nhau muh

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113

Hóa ra speed limiter nó có chức năng giống cái cruise control. Sorry vì e hơi bị lúa.
Thế cũng phải dựa vào con mắt của tx để biết set tốc độ bao nhiêu. Còn bác nào đã thấy tốc độ giới hạn mà vẫn đạp thì chịu. Có speed limiter hay kg mà bị phạt thì cái chính cũng do con người thui. Tại bác nói chưa rõ. E cứ tưởng có chức năng này là tha hồ mà đạp kg cần biết đến xxx nữa.

Hạng B2
29/1/14
130
113
43
hazi cuộc chiến ko hồi kết!
cứ xe nào cua toy ra e thấy đều bị ném đá hết
bây giờ e xin có một số phân tích khách quan thế này
1/ toy toàn xe taxi, cơ quan....: điều này cho thấy xe toy lành nên đem đi cày là tốt chi phí bảo dưỡng sửa chữa thấp, so với mặt bằng xã hội VN thì đây là 1 điểm cộng bự vô cùng, vì các hãng taxi cũng cân nhắc lắm chứ đâu phải muốn mua xe j là mua đâu các bác ạ! vì có nhiều xe rẻ hơn toy tại sao lại không chọn? chúng ta nên khách quan nhìn nhận điều này!
2/ xe thì option bèo mà giá trên trời!
xin thưa,mỗi xe mỗi kiểu, có cách định giá của nó, chúng ta nên công tâm xem xét kĩ, hãy leo lên xe ngồi từng vị trí của tất cả các xe rồi hả phán câu này! chứ ngồi nhìn trên màn hình để so sánh option ko thì khập khễnh lắm ạ, e lấy ví dụ e đang dùng FE mắc dù rẻ hơn For vài chục củ nhưng e thấy Toy xứng đáng hơn! nội thất thì thoải mái xe chạy cũng ok hơn. với lại xe bán dc nhiều thì chi phí marketing cũng cao vì thế chi phí cũng cao, người tiêu dùng rất thông minh, nên các bác đừng có sợ họ bị thiệt, và cũng không hãng xe nào ép được người tiêu dùng mua xe của họ cả, chúng ta nên khách quan điều này, xe Hàn dạo gần đây bán cũng kha khá vì họ tốn một mớ chi phí marketing này nọ, có chắc khi họ nắm thế thượng phong họ có lại như Toy ko?
3/ Fortuner hay lật, điều này e xin xác nhận là chính xác như thế, có bác bảo do ko có cân bằng điện tử vậy xin hỏi hiện giờ có bao nhiêu dòng xe chưa trang bị cân bằng điện tử ạ, và các loại đó có hay bị lật ko ạ? thật khó hiểu khi nói xe có cân bằng điện tử là như kiểu ko bao giờ lật! thật là không nhịn được cười với những câu nói đó!
nhưng e phải công nhận For bị j mà hay lật kinh, lúc trước e đi daklak cũng thấy một bác đi For đổ dốc và bị văng vào vách chổng chân lên trời mà may thay tài xế chả sao leo ra ngoài ngồi cạnh xe móc điện thoại ra alo hihi!
có thể la do khóa visai chăng? hay là do phuộc nhún êm quá nên hay chao? vụ này thì e cũng không nghĩ ra!
đôi lời gửi đến các bác! có gì sai đừng chém e ạ hehe

Liên quan đến mục 3/ mà bác nói thì em thấy cảnh sát VN mình vẫn thông minh hơn Ấn Độ là chưa chọn For làm xe chuyên dụng :)
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...giua-duong-khi-chay-theo-doan-3251036-p2.html

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Hóa ra speed limiter nó có chức năng giống cái cruise control. Sorry vì e hơi bị lúa.
Thế cũng phải dựa vào con mắt của tx để biết set tốc độ bao nhiêu. Còn bác nào đã thấy tốc độ giới hạn mà vẫn đạp thì chịu. Có speed limiter hay kg mà bị phạt thì cái chính cũng do con người thui. Tại bác nói chưa rõ. E cứ tưởng có chức năng này là tha hồ mà đạp kg cần biết đến xxx nữa.
2 cái về thưc tế gần giốnh nhưng khác là Cruise Control là ga tự động bác đạp ga vẫn lên còn Speed Limiter thì sét 60km/h đạp lúc cây cũng ko qua 60 km/h.