Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Cho em hỏi nếu đi Ỉn mà chê Tủn kém thì vì sao nhỉ ? Em thì dự rằng các bác này ghiền bánh gato cực nặng !!!
1.- ghiền bánh gato nặng .
2.- đi ỉn mà có nhiều người khen tủn => tức ko chịu đc .
3.- tại sao tủn nó kém hơn ỉn mà giá cao hơn , nhiều người mua hơn => tức ko chịu đc.
4.- cho rằng tủn chẳng hơn gì ỉn thế mà nhiều người cho rằng đi tủn đẳng cấp hơn => tức ko chịu đc.
5.- đi ỉn ngang qua tủn thấy tủn nó hiên ngang lừng lửng , sáng chói chang => tức ko chịu đc. em chỉ có thể giải thích bây nhiêu, còn lại ko hiểu sao đi ỉn mà chê tủn nhỉ. Mời bác sữa cho thêm ý kiến
E kg có ý kiến. Chỉ biết mình đang đi Cam mà dư nhiều xèng thì sẽ lên Lé xẹ. Chẳng chê con xe nào. Chỉ lo cày để có xèng. Có thớt nào đó nói câu e nhớ hoài: thằng đàn ông kg có xèng là thằng vứt đi.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
E kg có ý kiến. Chỉ biết mình đang đi Cam mà dư nhiều xèng thì sẽ lên Lé xẹ. Chẳng chê con xe nào. Chỉ lo cày để có xèng. Có thớt nào đó nói câu e nhớ hoài: thằng đàn ông kg có xèng là thằng vứt đi.
Ậy ko nên nói thế bác.

• Like
Reactions: tienkim
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Cảm ơn bác đã biết lo cho em. E hiện đang xài 2 con cùng lúc: Phò tủn V 2014 (đi cày, xài chùa do cty cấp) và Cam 2.5Q 2013 (đi chơi cuối tuần). Hoàn toàn hài lòng bác ạ. Bán thì chưa biết khi nào, mà cũng chưa bao giờ đặt tiêu chí bán được giá khi cân nhắc đổi xe mới. Trước khi mua, e đi coi đủ loại: CRV, CX5, Spontage, Sorento, Santafee... toàn CUV, SUV, cuối cùng lại bén duyên với Cam. Đi coi và ngồi thử, chạy thử là cả gia đình cùng đi. Vậy cho thấy cái quyết định mua xe là cả một quá trình, chứ kg bầy đàn, nóng vội như bao bác anti Toy hay dè bĩu.
Bác cũng chạy Toy nhưng bác mua bằng sự hiểu biết, bằng sở thích, sử dụng đúng mục đích, chấp nhận cái được cái mất.
Còn những người em nói chiếm phần đa mua xe theo bầy, cùng một hiện tượng khác hoàn toàn bản chất. Nên cũng đem đến những hệ quả khác nhau: Ai cũng như bác đất nước này sẽ văn minh lên nhiều, ai cũng mua xe theo bầy dân mình còn khổ dài.

Tập Lái
17/6/12
11
28
13
42
Thảo Điền -Q2-TP HCM
View attachment 302832
Sài gòn 6 tháng nắng 6 tháng mưa. Con xe kg phải mua để chạy cho lấy le với thiên hạ mà được bọn e xem nó chỉ là cái che nắng che mưa, phương tiện đi kiếm cơm thui. Đi cày thì Phò tủn, ăn chơi cỡi Camdi.
Do vậy khả năng trèo đèo lội suối, lì lợm như trâu của chú Tủn được bọn e chọn bác ạ.
Được cái mỗi khi đi Tủn, gặp khi trời mưa to thì kg phải tấp lề, kiếm chỗ cao, chờ cho nước nó rút như sedan bác ạ. Cao lênh khênh cũng có cái hay của nó, có giá trị sử dụng riêng của nó.
Chẳng phải vì thế mà top 10 sale mỗi tháng có bao giờ vắng mặt em Tủn đâu?
Trong tình huống dưới đây, sedan chỉ mong may mắn thôi nhé.
View attachment 302830
Hình đầu trang:
Hãy nhìn xem cái sự thong thả, dũng mãnh, phong thái tự tin của Phò. Ngập à? Muỗi.
Bác nói chuẩn quá làm em chuyên a hùng núp lùm phải phi vào chém! Đi Tủn thì bị giang hồ nói này nói nọ kia và so sánh với xe này xe khác là chuyện thường ngày ở huyện! Riêng e thì đây là dòng xe hiếm hoi mà đường nào cũng bem, nhạc nào cũng nhảy! Dầm mưa dãi nắng suốt ngày mà chẳng bao giờ lo ốm đau, cảm cúm! 7 chỗ đúng nghĩa ( ko phải 5+2). Trường hợp xấu nhất là có bị cảm vặt hay hắt hơi ở vùng sâu vùng xa thì mấy a bác sỹ vườn sửa dc tuốt! Nhiều bác cứ kêu chạy trong thành phố tốn xăng! E xin lỗi, chắc chắn ko tốn bằng các bác đi xe honda rồi khi trời mưa hay đi ăn tiệc ..v.v lại gọi taxi ạ - e mới so sánh với một đồng chí đi honda + taxi mà cười phe phé!
E xin hết! E gửi tấm hình Tủn e lội ra Phú Quốc trận bão vừa rồi để góp thêm tí " lì lợm như trâu" của bác og_saigon!

Attachments

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác cũng chạy Toy nhưng bác mua bằng sự hiểu biết, bằng sở thích, sử dụng đúng mục đích, chấp nhận cái được cái mất.
Còn những người em nói chiếm phần đa mua xe theo bầy, cùng một hiện tượng khác hoàn toàn bản chất. Nên cũng đem đến những hệ quả khác nhau: Ai cũng như bác đất nước này sẽ văn minh lên nhiều, ai cũng mua xe theo bầy dân mình còn khổ dài.
Nhìn bác og kìa ,lỗ mũi nở to bằng hoa hướng dương rồi, bác đc chuyen gia thứ thiệt khen lên mây xanh luôn sướng ghê .
trong này chỉ bác og-saigon đc 1 vị chiên gia cho là " bác mua bằng sự hiểu biết, bằng sở thích, sử dụng đúng mục đích, chấp nhận cái được cái mất... Ai cũng như bác đất nước này sẽ văn minh lên nhiều" Còn những người khác thì vị chiên gia này cho rằng mua xe do trí tuệ kém phát triển và bầy đàn. Em gato với bác og-saigon quá :3dchongchong::3dquaytay::3dcuoi:

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Nhìn bác og kìa ,lỗ mũi nở to bằng hoa hướng dương rồi, bác đc chuyen gia thứ thiệt khen lên mây xanh luôn sướng ghê .
trong này chỉ bác og-saigon đc 1 vị chiên gia cho là " bác mua bằng sự hiểu biết, bằng sở thích, sử dụng đúng mục đích, chấp nhận cái được cái mất... Ai cũng như bác đất nước này sẽ văn minh lên nhiều" Còn những người khác thì vị chiên gia này cho rằng mua xe do trí tuệ kém phát triển và bầy đàn. Em gato với bác og-saigon quá :3dchongchong::3dquaytay::3dcuoi:
Lời nói kg mất tiền mua.
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
Lấy ân báo oán, oán sẽ tiêu tan
Lấy oán báo oán, oán sẽ chồng chất

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Cảm ơn bác nhé. Bác tuy trẻ nhưng suy nghĩ rất cá tính và kg theo số đông. Sự phản biện lại ý kiến trong một nhóm thường luôn đem lại sự khó chịu ban đầu nhưng nếu bình tĩnh lắng nghe thì có khi ý kiến này sẽ rất có giá trị. E làm cho cty nước ngoài gần 20 năm nên đã rất quen với các ý kiến đối lập. Tranh cãi đó nhưng kg nhắm tới cá nhân mà chỉ đặt sự việc lên trên.
Khi nào e ra HN hy vọng được cafe với bác. Ngược lại, nếu bác ghé SG cuối tuần, e sẽ mời bác cafe.
Tuổi trẻ năng nổ, hoạt bát, dám nghĩ, dám làm... Đó là tương lai của đất nước.

Hạng F
24/11/13
9.041
53.375
113
Khách hàng Toy đa số đều như vậy mà bác, k hề hài lòng về sản phẩm mình đã mua. Nhưng vì bán lại đc giá nên phải chấp nhận thôi.
Cũng may mắn là thời điểm hiện tại nó vẫn còn bán đc giá thật, chứ ở thời điểm nó mất giá thì đúng là k còn gì để nói :D
Nói chuyện mà k biết suy nghĩ, mua xe chưa chạy mà có suy nghĩ bán đc giá

• Like
Reactions: milkyqh and Matiz22
Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Cảm ơn bác nhé. Bác tuy trẻ nhưng suy nghĩ rất cá tính và kg theo số đông. Sự phản biện lại ý kiến trong một nhóm thường luôn đem lại sự khó chịu ban đầu nhưng nếu bình tĩnh lắng nghe thì có khi ý kiến này sẽ rất có giá trị. E làm cho cty nước ngoài gần 20 năm nên đã rất quen với các ý kiến đối lập. Tranh cãi đó nhưng kg nhắm tới cá nhân mà chỉ đặt sự việc lên trên.
Khi nào e ra HN hy vọng được cafe với bác. Ngược lại, nếu bác ghé SG cuối tuần, e sẽ mời bác cafe.
Tuổi trẻ năng nổ, hoạt bát, dám nghĩ, dám làm... Đó là tương lai của đất nước.
Bác khen em hơi muộn, đã có quá nhiều người nói trước bác rồi :D
Công kích cá nhân hay sự việc còn tùy thuộc hoàn cảnh, cơ bản là bình tĩnh trước những ý kiến trái chiều, chê bai, thậm chí xuy diễn áp đặt.
Bác ra Hà Nội em chỉ mời bác Trà đá thôi, em không biết thưởng thức Cafe mà nghe nói Cafe Hà Nội cũng không ngon để mời bác.
Em bây giờ vợ dại con thơ, công việc chính là dạy bơi và dạy lái xe nâng cao lương tự chi trả muốn đi Sài Gòn lắm mà không đi được. Nghe nói người Sài Gòn rất phóng khoáng, đất Sài Gòn kế thừa nhiều văn minh phương tây nhưng gần đây thấy cũng nhiều cướp giật, tại nạn, CSGT... loạn chả kém Hà Nội :D