Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Dù nói ngược nói xuôi gì đi chăng nữa nhưng e dự rằng nếu cuối năm Toy bổ xung thêm bản cao cấp AT động cơ dầu ở thị trường vn thì chắc chắn thị phần của Santafe vn sẽ giảm đi khá nhiều dù ko cùng phân khúc. Mà thậm chí các đối thủ khác cùng phân khúc sẽ bị quên tên trên bảng xếp hạng doanh số hàng tháng luôn
Tâm lí ng Việt thích chọn máy dầu cho tiết kiệm + thương hiệu Toy => Fortuner sẽ như hổ mọc thêm cánh

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B1
10/5/15
85
61
18
36
Tương lai đen tối cho các hãng xe khác khi bản máy dầu số tự động kèm dẫn động 4 bánh của fortuner sắp về. Em ko ưa gì toy nhưng phải nói là toyota rất biết những gì khách hàng mong muốn. Tuy không ưa + cái đầu nhìn hơi chối nhưng bản này ra đáp ứng mọi nhu cầu. 80% em sẽ chọn nó các bác ạ:))

Hạng D
22/12/09
3.139
18.315
113
Thái Bình
thôi các anh đừng thần thánh santafe nữa, em vừa đi bảo dưỡng 80k km con santafe 2011 về đây, 56 củ. Lúc đầu chạy rất sướng, xứng đáng với số tiền 1,030 tỷ hồi đó. Bây giờ thì chao đảo bồng bềnh và xóc không kém gì fortuner

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Toy bắt đầu sản xuất động cơ diesel từ năm 1961 trong khi Hyundai đến tận năm 1967 mới thành lập. Động cơ diesel 2.0 và 2.2 của Hyundai cũng chỉ mới ra đời chưa đầy 10 năm, công nghệ van biến thiên còn phải mua lại từ Mitsubishi, thế mà động cơ của Hyundai đạt hiệu suất gần gấp đôi động cơ Toy (2.5 được 143HP và 3.0 được 184HP). Toy đáp trả bằng thế hệ mới 2.4 và 2.8 với hiệu suất cải thiện rõ rệt, giờ Hyundai chỉ mạnh gần gấp rưỡi Toy thôi. Với những tiến bộ vượt bậc như thế, nếu không gọi là kém thì em cũng không biết phải dùng từ gì để mô tả Toy nữa.
Bình loạn trên đây bạn và tôi đều không bik tại sao toy lại làm ra cái động cơ như thế. Bác chưa đủ tuổi để phê 1 thương hiệu như vậy đâu. Thông số kỹ thuật không nói lên tất cả của 1 chiếc xe. Huyndai nó nghiêng cứu động cơ dầu nhiều hơn toy đấy.trong khi toy lại hướng đến xe lai điện. Cái nào người ta đầu tư nhiều ắc sẽ nhanh phát triển thui.nói về động cơ dầu trên xe oto giờ huyndai nó như mấy nước châu âu vậy

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
thôi các anh đừng thần thánh santafe nữa, em vừa đi bảo dưỡng 80k km con santafe 2011 về đây, 56 củ. Lúc đầu chạy rất sướng, xứng đáng với số tiền 1,030 tỷ hồi đó. Bây giờ thì chao đảo bồng bềnh và xóc không kém gì fortuner
Bão dưỡng cấp lớn cũng không có giá đó đâu bạn. Chắc ktv kiểm tra ra thêm bệnh mới giá cao vậy thui

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Tương lai đen tối cho các hãng xe khác khi bản máy dầu số tự động kèm dẫn động 4 bánh của fortuner sắp về. Em ko ưa gì toy nhưng phải nói là toyota rất biết những gì khách hàng mong muốn. Tuy không ưa + cái đầu nhìn hơi chối nhưng bản này ra đáp ứng mọi nhu cầu. 80% em sẽ chọn nó các bác ạ:))
Cái này công nhận toy làm khá tốt.quan trọng hơn là đem đến khách hàng những gì họ cần nứa chứ

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Prado máy xăng 2.7 chỉ có 164HP thôi. Bác thấy không yếu là tốt, phù hợp với cách đi của bác. Đa phần mọi người đi đều chê yếu.
Toy vẫn biết là nó yếu khi gắn lên chiếc xe nặng như vậy. Nhưng bạn nên hiểu cái xe này không phải bán cho khách hàng cố định.nên Toy mới bổ sung thêm trang bị động cơ.vẫn có động cơ dầu và máy xăng V6 cho nhưng ai thích.đâu phải Prado chỉ có bản 2.7 không thôi

Hạng B2
16/4/13
419
859
93
Bình loạn trên đây bạn và tôi đều không bik tại sao toy lại làm ra cái động cơ như thế. Bác chưa đủ tuổi để phê 1 thương hiệu như vậy đâu. Thông số kỹ thuật không nói lên tất cả của 1 chiếc xe. Huyndai nó nghiêng cứu động cơ dầu nhiều hơn toy đấy.trong khi toy lại hướng đến xe lai điện. Cái nào người ta đầu tư nhiều ắc sẽ nhanh phát triển thui.nói về động cơ dầu trên xe oto giờ huyndai nó như mấy nước châu âu vậy
Toy là công ty sản xuất ô tô lớn nhất thế giới, nếu bác cho là em không đủ tuổi để phê thì cũng chả ai đủ tuổi để phê cả. Cách tư duy của bác thì thậm chí ăn phải quả trứng ung cũng không được phép có ý kiến, vì cả bác và em đều không đủ khả năng tự đẻ trứng.

Bác nói Hyundai nghiên cứu động cơ dầu nhiều hơn Toy là bác võ đoán rồi. Thời gian nghiên cứu, số tiền bỏ ra để nghiên cứu, số người tham gia nghiên cứu Toy đều vượt trội, chỉ có kết quả là kém hơn thôi.

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
17/9/11
165
128
43
Cái nào cũng có cái giá của nó.nếu nó làm máy công suất lớn thì tuổi thọ giảm thôi. Đường vn chạy nhanh lắm cũng 120km/h ,Chứ có phải đường auto bên Đức đâu.với lại nó là đa dụng thì nhiêu đó cũng đủ sài rồi.nếu mà động cơ nó dở thì liệu có đứng đầu doanh số ko các bác.

• Like
Reactions: Billca