Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
hi all,
tính ra bác chủ xe vẫn bán lỗ đấy chứ, gọi là lỗ nhưng cũng chưa chisng xác lắm (xin tạm gọi thế).
Đv người mua, tôi nghĩ rất ít khi đi mua xe cũ với giá như thế, tahy vào đó họ sẽ mua con mới.
Tôi ko chê, không thích toy, đặc biệt là cách làm giá của Tioy VN, nhưng ddv von Fortuner 2017 thực tế nó đẹp các bác ạ, tôi đã được sơ mó, đi mấy làn bên Thái (bên đó nó chạy dịch vụ nhiều lắm)...phải nó nó ngon. Nhưng khi về Vn, gánh nhiều thuế phí nên giá quá cao, bất hợp lý thôi.
Con này thiết kế khác rất nhiều với thánh lật trc đó các bác nhé.

Chỉ có người trong cuộc mới hiểu đầu đuôi câu chuyện. ai ko biết và ko hiểu rõ vào phán tùm lum thì chịu....
Nói chung Toyota làm thị trường - kinh doanh tốt ko thể bàn cãi.còn xe thì có xe tốt và ko tốt ( ở điểm nào đó ).
* e trung lập ko có tham gia phong trào chống Thánh - cũng ko có ăn cơm của Thánh nhoa. ai gạch đá e,e ném lại bể đầu ráng chịu nhé hé hé:D
Trích từ 1 thằng e thân thiết của người bán xe. thớt này e nghĩ tới đây dừng là được rồi, chả có gì để bàn chuyện ai cũng hiểu và biết.
Chào đoàn kết.

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Túm lại nói 1 câu công bằng là em Fortune 2017 này dùng để kinh doanh là quá ok.
- Chi phí bản dưỡng không nhiều, option vừa phải, không có hư hỏng vặt (vì không có nhiều option như các xe cùng phân khúc). Cái này thì mình nghĩ bác nào cũng biết nên chiến lược của Toy rất rõ ràng và biết đối tượng khách hàng là ai.
- Còn đối với các xe khác cùng phân khúc giá cả có thể cao hơn nhưng bù lại là được trang bị option tới tận giường, mùng, chiếu, gối :)) . Do có nhiều option nên trong thời gian vận hành đôi khi cũng có hỏng hóc cần kiểm tra sửa chữa, giá thành bảo dưỡng định kỳ thì cũng xem xem nhau (không nói tới các xe sang nhé). Đối tượng sử dụng sẽ là các gia đình.
Thằng bạn tối hôm qua mới khoe nó lấy lại chiếc Innova 2017 đã chạy 35.000 km, full option giá 800 tr, nói mắc thì cũng không đúng, mà rẻ thì cũng không phải...tóm lại thấy nó phù hợp với nhu cầu cày bừa kinh doanh thì nó mua thôi.

• Like
Reactions: GOD_KILLERX
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Đúng là Thánh thật!Em mới bị band nick vì dám nói sự thật về Thánh!Tất cả các bài em cmt đã bị xóa!Ko ngờ sân chơi ô tô này cũng có người của Thánh nữa!Thôi em én đây.Sợ lắm!
@Tanana?
Sự thật của anh là những gì?

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Với 88 bài viết mình đc like 68 bài.Sự thật của mình là gì? là lạy thánh của em!Tốt nhất em chỉ đọc mà ko cần phải nói nữa,đúng là cái xhvn!
Với lực lượng anti, DLV hùng hậu thì 68 bài được like cũng chả có gì lạ.

Mình từng thấy rất nhiều còm nhảm, phán xét vô căn cứ, xúc phạm người khác... mà vẫn được like ầm ầm.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Dạ thưa em đi Fortuner nên điều mình nói ko phải vô căn cứ,còn mình chẳng biết ai trên này để mà xúc phạm.Xin hết
Bác có quyền thẳng thắn nói mọi chuyện về cái xe bác đang đi mà chả phải sợ ai cả. Miễn là chính xác , thực tế và thuyết phục. Mình đi xe của mình, mình thích thì mình chia sẻ có vậy thôi, không ai có quyền bắt mình phải làm thế nầy hoặc thế khác. THỊ TRƯỜNG tự nó đã là hỗn tạp. Có người mua kẻ bán, đủ loại. Chất lượng và đẳng cấp thì cũng có, dựa vào đồn thổi cũng có, thấy người ta yếu đuối k, kiến thức kém cỏi, hù dọa , tạo phong trào + định hướng sản phẩm theo kiểu show bitch rẻ tiền cũng có, khen đểu cũng có, nói chung làm sao miễn là ...bán được hàng.
Cho nên bạn phải ráng mà gạn đục khơi trong, chọn lấy cho mình cái tốt nhất, mua lấy cái mình cần cho nhu cầu công việc, cho gia đình, chứ đừng mua bởi vì sẽ được người ta khen là " sành điệu " là hợp thời trang, là bây giờ phải như vậy. Nghịch lý thì rât nhiều, nhưng chính nó lại là đòn bẩy , giống như trong cái rổ tạp nhạp càng giẫy giụa nhiều càng được chú ý. Thiếu gì tay điền chủ đi 1 cái xe trang bị tận răng nhưng họ không biết 1 cái dek gì mà xe mình đang có, ngoài mấy cái chữ Tây nửa mùa đem lòe thiên hạ. Còn anh 1 cái xe cũng chỉ bằng cái phí người ta đóng trước bạ, nhưng mấy anh nầy rành rẽ ghê lắm. Vậy tính ra anh nhà nghèo có vẻ hạnh phúc, thích thú và tận hưởng được cái mình biết-minh sở hữu- và mình yêu thích..vậy là được.
Cái càng thời trang thì càng mau tàn. Sành điệu chỉ dành cho giới xài sang, xài "xim các 17,18 tũy " , đeo giỏ như thú, ah quên lông thú..vv. Cho nên dưới nhãn quan của bọn tư bổn, chỉ cần bán được hàng là Ok. Còn cần gì phải bán cho thằng rành hơn là cho thằng ngu, mấy cái nầy không quan trọng vì gì thì gì dân Việt mình nó chả có gì làm người ta sợ bằng cái đánh vào bộ mặt hay khoa học gọi là ăn đòn sỹ diện !!! Thà chạy chông chênh trên đường xa hiểm trở với 1 bộ thắng ..kiểu xe đạp còn hơn mua 1 cái an toàn hoàn hảo trong hình thù " lạc trôi " . Thôi nói vậy là bạn hiểu, vì để mà sành điệu thì như mình còn lâu lắm mới có vé. Chừng nào mà hollywood nó đem cái xe mà mình đang đi vô phim bom tấn của nó, thì lúc đó may ra. Còn bây giờ mình chỉ dám làm trùm trong cái ao làng mình thôi, nơi mà mọi người không có bất cứ " 1 kỹ năng sống " nào hơn là việc thành thạo chuyện điều khiển 1 cái xe đạp , để mỗi sáng " start up " với rổ bánh giò trên đầu và hướng về triệu phú đô la trong 1 ngày gần.