Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Nhà máy sx 1 tháng hơn nghìn chiếc khác xa cái nhà máy sx 1 tháng vài chiếc xa lắm. Ở ngoài phán ko có gì để làm băngg chứng. Không phải muốn sx bao nhiêu là hô biến cái làm đc
2 nhà máy tổng công suất 230,000 chiếc/năm, 1 tháng hơn 19,000 chiếc. 1,000 chiếc/tháng cho riêng thị trường VN mới chỉ hơn 5,2%
http://www2.toyota.co.jp/en/news/12/02/0208.html
Biết rằng toàn bộ nhà máy ko chỉ lắp Fortuner nhưng ko lẽ 1 tháng thêm vài trăm chiếc chả lẽ không có nổi? Phân phối xe cho 1 thị trường họ tính toán trước cả thời gian dài chứ đâu yêu cầu hôm nay đặt mai có ngay, chưa kể sản phẩm tồn kho điều tiết nhu cầu.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
2 nhà máy tổng công suất 230,000 chiếc/năm, 1 tháng hơn 19,000 chiếc. 1,000 chiếc/tháng cho riêng thị trường VN mới chỉ hơn 5,2%
http://www2.toyota.co.jp/en/news/12/02/0208.html
Biết rằng toàn bộ nhà máy ko chỉ lắp Fortuner nhưng ko lẽ 1 tháng thêm vài trăm chiếc chả lẽ không có nổi? Phân phối xe cho 1 thị trường họ tính toán trước cả thời gian dài chứ đâu yêu cầu hôm nay đặt mai có ngay, chưa kể sản phẩm tồn kho điều tiết nhu cầu.
Không chỉ có thị trường vn. Tấc cả chỉ là phỏng đoán.

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Không chỉ có thị trường vn. Tấc cả chỉ là phỏng đoán.
Từ đầu tất cả mọi thứ mình chưa hề khẳng định. Dù là có phỏng đoán nhưng số liệu đưa ra có cơ sở để suy nghĩ như vậy :3dnhiumaygif:

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Mer 2 tỷ này đua không em?. Anh cho em hít khói chứ ở đó mà nói không có cửa.
Ai mà đi đua ví merc ???? Mà còn 2 tỷ nữa.... !!!! làm sao nói chuyện. Trầu quơi, chán mấy chú quá. Đây là fortuner - version 2017 !!! Hiểu chưa, đua bơi

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Vấn đề là nếu bán xuất hóa đơn thì xuất bao nhiêu nữa. Còn thuế thì trước sau cũng sẽ được hoàn, theo định kì kê khai thuế của họ.
Nếu trên danh nghĩa là mua xe cty với giá niêm yết 981tr thì tiết kiệm gần 90tr tiền GTGT. Theo nguyên tắc kế toán VN, nếu mình nhớ ko nhầm thì phí trước bạ đăng kí xe ô tô không được tính vào giá trị tài sản. Và nếu mọi thứ nãy giờ mình nói là có thật, thì chủ xe có thể tiết kiệm được 1 khoản tương đối.

Bác không hiểu rõ về thuế rồi.

24/3/10
4.364
3.876
113
Lâu rùi em k vào thớt của hội Toy nên k pít có thớt hót như vầy. Xe này đúng là của em đặt cojc nguyên cặp từ tháng 9/16 cho khách thuê theo y/c mua theo đúng dá niêm yết của Toy, nhận xe cuối tháng 2/2017 ra biển tư nhân và lắp thêm phụ kiện hết tầm 1 tỷ 105tr. Tuy nhiên 1 chiếc khách bị bể kèo nên cancel và có đền bù rùi. Do lượng xe đang quản lý qá nhìu nên em thanh lý luôn thu hồi xẻng chịu lỗ tầm 50 củ chứ xe thì k bị gì mà em cũng chả sử dụng nên cũng k quan trọng tốt xấu ra sao, chỉ thấy so với các đời Fortuner G máy dầu trước mà em vẫn đang có thì thấy máy êm hơn nhiều chạy mạnh hơn và ít hao dầu hơn. Xe kinh doanh nên mỗi tháng nó cần sinh lợi các pác đừng so với mấy con xe tiêu dùng cá nhân hay gia đình vì mấy thứ xe đấy chỉ tiêu tiền mà thôi nên chuyện lỗ hay mất giá là tất nhiên. Bản thân em cũng đi xe Đức nên chuyện xe mất giâ nhiều cũng là thường. Con Fortuner 2017 này em pán lâu rùi chỉ pớt 5tr thôi nên các pác khỏi tranh cãi nữa cho mệt, mà tiếc là pán hơi vội chứ sau này nhìu anh chị đòi mua đúng dá em rao mà cũng chả còn. Thôi em cũng ít rảnh lên 8 chuyện nên pác nào thik hay cần thêm thông tin giề cứ PM em tiếp hết nhé. Sẵn tiện em QC lun bên em chiên cho thuê xe mới mua theo yêu cầu. Pác nào có nhu cầu & có khả năng chi trả phí thuê hàng tháng có thể đến pất kỳ showroom nào chỉ bất cứ cái xe nào từ Mercedes S hay BMW 7 trở xuống em đều mua tất đứng tên cá nhân em chứ k tên cty hay hoàn thuế má giề hết nhen. Anh nào thik cứ thử mần cái HD thuê 2 năm xem cảm giác phá chinh hay póc tem xe mới ra sao nhé. Kkkk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Đúng là Thánh thật!Em mới bị band nick vì dám nói sự thật về Thánh!Tất cả các bài em cmt đã bị xóa!Ko ngờ sân chơi ô tô này cũng có người của Thánh nữa!Thôi em én đây.Sợ lắm!
hehe. sân ai xây cho bác chơi?

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Đúng là Thánh thật!Em mới bị band nick vì dám nói sự thật về Thánh!Tất cả các bài em cmt đã bị xóa!Ko ngờ sân chơi ô tô này cũng có người của Thánh nữa!Thôi em én đây.Sợ lắm!

Bác nói đúng sự thật thì làm gì có chuyện đó. Trừ khi bác bác dùng từ quá thô lỗ hoặc nặng hơn là xúc phạm cá nhân thì band đúng rồi.