Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Không có visai chống trượt, đá cốp, mâm 20, ngoại thất không nóc đen để có sự khác biệt, nội thất không đèn Ambient, sạc ko dây tăng tiện nghi. Đúng là người tiêu dùng Việt Nam chìu Toy quá nên Toy hư phải không?

Mua mấy chiếc BAIC, Zoyte hay KIA thì mấy cái option màu mè này nhiều lắm. Nhưng được 1-2 năm là xuống cấp thôi.

• Angry
Reactions: ltgbau
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng
Chắc nhầm. Lệch đâu mà lớn dữ vậy
Em có check rồi, theo thông số hãng cung cấp, 2 thị trường rõ ràng có chênh lệch khoảng sáng gầm. Chỉ không rõ nguyên nhân là do đâu.

Cập nhật: Em đã mail cho Toyota VN để giải đáp vấn đề này. Các bác chờ cùng em nhé :cool:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/18
2.167
2.917
155
45
Mấy bác Anti cứ chửi hãng xe cắt Option trong khi cái quan trọng nhất ảnh hưởng tới giá thành là " thuế " mình cao hơn so với nước họ kha khá.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Mua mấy chiếc BAIC, Zoyte hay KIA thì mấy cái option màu mè này nhiều lắm. Nhưng được 1-2 năm là xuống cấp thôi.
Bác xàm quá. Đang so sánh Toy Thái và Toy Việt Nam, để thấy sự phân biệt đối xử của Toy . Lại phải rinh những xe khác vào. Đụng tới Toy Việt Nam là bác lại nhảy cẫng lên vậy.
Chính những người tôn sùng Toy mù quáng như bác nên đúng chiếc xe đó bên Thái (sát sườn nước ta) mà tại Việt Nam chúng ta cũng bị Toy họ lược bớt những tính năng vốn có.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ltgbau and cuongln
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Không biết bản nhập có khác gì không chứ tôi thấy dàn nhựa với nước sơn bên ngoài xe nhanh xuống cấp lắm
anh thấy, còn tôi đang sử dụng... và thấy ok. Còn bảo nó hoàn hảo thì chả có gì hoàn hảo, nhưng bảo nó có đáng tiền ko? thì nó quá đáng so với số tiền bỏ ra.

Giá tương đương Vios, mà ông nào bảo cerato chạy ko sướng bằng Vios thì tôi thua luôn.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
anh thấy, còn tôi đang sử dụng... và thấy ok. Còn bảo nó hoàn hảo thì chả có gì hoàn hảo, nhưng bảo nó có đáng tiền ko? thì nó quá đáng so với số tiền bỏ ra.

Giá tương đương Vios, mà ông nào bảo cerato chạy ko sướng bằng Vios thì tôi thua luôn.

Mấy cái option của Cerato lúc đầu vọc vạch thì thấy vui nhưng đường dài thì Vios sướng hơn, xe ít hỏng vặt, bảo dưỡng bảo trì nhẹ nhàng, option của Vios giờ cũng tràn ngập. Không phải tự dưng mấy hãng taxi vẫn chọn Vios dù giá same same nhau.

• Like
Reactions: lamnk
7/9/16
1.027
2.631
113
33
Người ta thường nói, không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời, nhưng, với toyota thì điều đó có xảy ra! 1 động cơ xài đến 3 đời, từ 2013 thay đổi đến 2017 ra mẫu mới và 2020 là nâng cấp tiếp nhưng vẫn giữ lại cỗ máy truyền thống! Ừ thì đó là điều mà người tiêu dùng muốn, tui không cãi, nhưng thường thì đồ cũ người ta hay giảm giá, chứ có cái chi mà máy cũ cứ tăng giá hoài!

Em nói các bác nghe nha, yêu thì yêu vừa vừa thôi, đừng mù quáng quá rồi khi mua về rồi lại thất vọng, cái gì cũng vậy, mua bán phải hợp thời giá, và quan trọng nhất vẫn là giá trị tính mạng của mình, xe nào cũng 3 - 4 chế độ cảm giác lái, riêng fortuner có 1 cái cảm giác khi đi nhanh là "hoảng sợ". Mong hãng trả lại giá trị thực của chiếc xe nó ở tầm giá 800 - 1 tỷ! Còn người tiêu dùng thì hãy chọn giá đúng!

E nói vậy thôi, ai đâm ai chém em thì làm gì làm đi :)

Hạng D
18/3/08
1.566
1.541
113
Người ta thường nói, không ai giàu 3 họ, không ai khó 3 đời, nhưng, với toyota thì điều đó có xảy ra! 1 động cơ xài đến 3 đời, từ 2013 thay đổi đến 2017 ra mẫu mới và 2020 là nâng cấp tiếp nhưng vẫn giữ lại cỗ máy truyền thống! Ừ thì đó là điều mà người tiêu dùng muốn, tui không cãi, nhưng thường thì đồ cũ người ta hay giảm giá, chứ có cái chi mà máy cũ cứ tăng giá hoài!

Em nói các bác nghe nha, yêu thì yêu vừa vừa thôi, đừng mù quáng quá rồi khi mua về rồi lại thất vọng, cái gì cũng vậy, mua bán phải hợp thời giá, và quan trọng nhất vẫn là giá trị tính mạng của mình, xe nào cũng 3 - 4 chế độ cảm giác lái, riêng fortuner có 1 cái cảm giác khi đi nhanh là "hoảng sợ". Mong hãng trả lại giá trị thực của chiếc xe nó ở tầm giá 800 - 1 tỷ! Còn người tiêu dùng thì hãy chọn giá đúng!

E nói vậy thôi, ai đâm ai chém em thì làm gì làm đi :)
Đây là diễn đàn, bạn có thể nêu rõ những ưu điểm, nhược điểm hay những lỗi vặt mà xe có thể sẽ gặp, và biện pháp khắc phục để anh em tham khảo và có thêm kiến thức. Bạn chỉ chê 1 chiều và cảm tính như vậy thì mình thấy bạn anti tiêu cực quá.
Dòng 7 chổ lịch sự để sử dụng cho công ty hoặc gia đình (ko tính xe dịch vụ) thì mình thấy chỉ có vài mẫu như Fortuner, Sedona (mpv), Ford everest, mazda 8, santafe, Sorento .. mà giá nó cũng nhìn nhau mà set up giá cả, option hết rồi.
Vì vậy nếu bạn căm ghét toyota thì thôi, vô comment chi cho nó mệt và bực tức đúng ko. Để dành năng lượng và thời gian đó kiếm thêm vài ba tỷ, tha hồ cho bạn các lựa chọn dòng cao hơn như GLB, Siena, Odyssey..
Với nhu cầu của mình chỉ cần xe 7 chổ rộng rãi, ngoại hình thanh lịch ko quá phô trương cho công ty, thì Fortuner là tiêu chí hàng đầu.