Hạng B2
25/8/08
236
0
0
53
Quanbasf nói:
gbl nói:
Em noi roi ma thay chua. Mua xe chay thue lam gi. Xe khong ai mua, e se giam gia thoi. se co chinh sach khac thay vao thoi. hehe
Giảm một nửa phí trước bạ ôtô tu 1/5 ne
[link=http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/04/3BA0E244/]http://vnexpress.net/GL...-doanh/2009/04/3BA0E244/[/link]

Thứ 1 giảm thuế trước bạ cũng đâu có rẻ bắng mua xe hạy thuế. Thứ 2 khi thuế trước bạ giảm thì các bác còn khó mua xe hơn nữa với giá 38300 cho fortuner G (có thể còn phải cho sale nhiều tiền hơn), thứ 3 bác nào đã mua xe chạy thuế trong tháng 3 càng dễ bán xe cũ hơn mà không lỗ :)
3 điều trên mình nghĩ mua xe trước thuế có lợi hơn nhiều chứ

Bác nghĩ sao mà mua xe giá 38300 phải cho sâu tiền?
Hay bác là sấu?

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
CheDauXanh nói:
Quanbasf nói:
gbl nói:
Em noi roi ma thay chua. Mua xe chay thue lam gi. Xe khong ai mua, e se giam gia thoi. se co chinh sach khac thay vao thoi. hehe
Giảm một nửa phí trước bạ ôtô tu 1/5 ne
[link=http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/04/3BA0E244/]http://vnexpress.net/GL...-doanh/2009/04/3BA0E244/[/link]

Thứ 1 giảm thuế trước bạ cũng đâu có rẻ bắng mua xe hạy thuế. Thứ 2 khi thuế trước bạ giảm thì các bác còn khó mua xe hơn nữa với giá 38300 cho fortuner G (có thể còn phải cho sale nhiều tiền hơn), thứ 3 bác nào đã mua xe chạy thuế trong tháng 3 càng dễ bán xe cũ hơn mà không lỗ :)
3 điều trên mình nghĩ mua xe trước thuế có lợi hơn nhiều chứ

Bác nghĩ sao mà mua xe giá 38300 phải cho sâu tiền?
Hay bác là sấu?
Bác có quyền k cho tiền mà . Có điều là tháng 9 mới nhận xe nhé bác

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
4tuner xăng không có miếng cách nhiệt Bác Cát pi la ạ, em cũng vừa múc con 4tuner chạy hơi bị OK, chỉ tội 2 cầu nên quay vô lăng mỏi cả tay.
Thấy các bác khen chê TOY, Hàn vui quá em cũng ham vui chút, trước em có con Nu 2.0, năm đầu chạy rất ngon, vừa hết bảo hành nó tèo quả phun xăng, hỏi ra Deo cứ 10K là phải thay trong khi TOY là 30K :( sau đó thì lặt vặt nhưng sau ba năm thì hư hỏng tùm lum hết: dây cu roa, phao xăng, máy lạnh... từ đó em ngán xe Hàn lun. Hồi em mới múc con Nu thằng bạn có kinh nghiệm chạy xe Hàn nó bảo sau 3 năm rồi chú khắc biết thế nào là Hàn mà em không tin,:(
Em đang tìm hiểu về GPS gắn cho 4tuner có sãn màn hình JVC theo xe 4tuner, bác nào có thông tin chỉ em với. Tks các bác nha :)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bác chủ thớt cho hỏi phát, bác mua xe lần đầu hay lần thú 2,3. nếu bác mua xe lần đầu mà mua hụt Fortuner thì bác may đấy, xe này công nghệ cũ xì, xơ xài, giá đó wá chát.

Còn bác mua xe lần 2,3 mà còn đăng ký Fortuner thì thật là...

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
em đọc các bài post tranh cãi về vấn đề độ cứng vỏ xe và xung lực tác động đến người ngồi trong xe thì cũng xin góp ý 1 tí. Trộm nghĩ đến vụ cứng và mềm này em liên tưởng đến 1 món mà các bác đã đang sử dụng hàng ngày mà quên đó là "Cái nón bảo hiểm". Mềm yếu, hấp thu cái gì, định luật ảnh hưởng bao nhiêu em ko theo chuyên ngành nên ko dám múa rìu wa mắt thợ nhưng mạo muội xin đưa ra 1 câu chuyện có thật về 1 người bạn của em.
Bạn em tết rồi vừa về quê ở Tiền Giang lên mà mùng 10 phải về lại ngay vì tang của người anh. Chuyện là người anh đó đi trên duong đi Vĩnh Long với 1 người bạn, người bạn đội nón bảo hiểm to loại trùm đầu con anh bạn em thì đeo loại nửa đầu mua vài chục bán đầy duong bay giờ. Đang đi bị xe công nông chở lúa nó quet phải cả 2 té lăn cù và đều đập đầu xuống duong. Theo lời kể lại thì 2 người lồm cồm bò dậy và chửi bới ỏm tỏi nhưng người lái xe đội cái mủ trùm đầu thi chả sao, nón còn nguyên, còn ông anh bạn em thi thấy cái mũ tét ra làm đôi....ổng dung chủi nhau với thang công nông chua day 5p thì hộc máu và giãy dach dach:mad:
muon xe dua hoả tốc lên Chợ Rẫy 2 tiếng sau đó nhưng dù đã chup citi gì đó và chích mũi thuốc mấy triệu nhưng vẫn ko wa khỏi....chết trong trạg thái co giật và các gân bị co rút hết

kết luận của bác sĩ khi khám nghiệm là chấn thuong do va chạm khiến dập nát phần ót bên trong gây tụ máu và ko thể cứu dc dù có đưa đến sớm hơn.
Em kể câu chuyện này chỉ để tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân thôi ah, các bác tin thế nào thì tùy....em thì biết Toy dễ xài, phụ tùng rẻ, nhìn cũng dep, mua dễ bán nhưng mà nếu có tai nạn ( dau ai dám nói dc chữ ngờ các bác- mình ko dung nguoi ta mà nguoi ta dung mình thi sao? ) em ngồi yên trong xe nếu có chấn động mạnh gì đó cũng còn cái mạng , còn nó thụn dep lép như con tép thì em ko dám nói truoc dieu gì....xe gia dinh mà , dau chỉ mình em đi, vo con và cả nhà mình cũng phải bảo vệ chứ đâu vì ham cái rẻ mà coi thuong tính mạng thế....nhớ den vụ nón bảo hiểm tét làm đôi thì em vọt khi vào diễn đàn xem và quyết dinh của em chính là Grandis.
Nói thế ko có nghĩa em bài bác Toy...nếu Fotuner mà Toy làm khung suon cung cap ngon lành thì cũng vẫn đáng mua các bác ah....
Em nói dung hoà nhé, các bác ném da nhẹ tay thôi:D cùng thời điểm em lấy Grandis là em lấy Toy máy xăng dc luôn nhưng em cân nhắc vì ko đi duong xấu nhiều đâu, chủ yếu thành phố thôi và duong miền Tây tốt thôi nên em ko mua Fotuner

Hạng B2
9/8/07
396
1.322
93
otohanoi nói:
Trường hợp như bác cũng khá nhiều , theo em nếu chưa cần đến xe lắm thì bác nên rút tiền đặt cọc về . Vì khả năng sau 1/4 thị trường xe sẽ trở về giá trị thực của nó , vì thời gian mua xe chạy thuế đã hết . từ tháng 5 - tháng 8 em đảm bảo sẽ ế chỏng ế chơ vào thời gian này khả năng giá xe và thuế sẽ phải giảm mạnh để kích cầu .

Công nhận Bác này tài thật, quả như Bác dự đoán, phí trước bạ đã giảm 50%, thị trường ô tô sẽ còn ảm đạm hơn nữa vì 3 lí do:
_ Lô cốt mọc đầy, đến tháng 01/2012 mới khả quan.
_ Kinh tế suy thoái, dù có những cái nhìn khá khả quan, nhưng thị trường vẫn đang dao động theo biểu đồ hình Sin..
_2011 sẽ là mốc quan trọng của ngành ô tô, khi thuế nhập khẩu ô tô từ Nhật Bản và các nước Asean giảm còn 6%.
Tôi nghĩ nếu không cần thiết lắm, chung ta di chuyển bằng taxi, cuối tuần đi đâu xa thi thuê xe tự lái, khoẻ re... 1, 2 năm năm nữa, đường xá rộng rãi rùi tính tiếp hehe...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
phongvu279 nói:
Em cũng làm Hợp đồng mua 1 con gia 45.800, giao xe thang 6, nhưng không phai đặt cọc. Mình có thể huỷ HĐ nếu không mua nữa.

Điều đó cũng có nghĩa là Toy muốn giao xe lúc nào thì giao....